Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Giúp em với ạ

hoanqdaii Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Giúp em với ạ

Năm nay em thi đại học ngành Xét nghiệm, mà với sức em thì thấy hơi khó đậu
    Em định hỏi các anh chị, thầy cô tư vấn giúp em nếu em rớt thì em nên theo học trung cấp dược hay trung cấp xét nghiệm ạ
    Em xin cảm ơn

inanaad1tkv1 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Lang thang tìm khách hàng nào

Xưởng in quảng cáo

In PP - In băng rôn - In decal - In hiflex
    ĐT: 0935687800

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi hoanqdaii Xem bài viết
    Năm nay em thi đại học ngành Xét nghiệm, mà với sức em thì thấy hơi khó đậu
    Em định hỏi các anh chị, thầy cô tư vấn giúp em nếu em rớt thì em nên theo học trung cấp dược hay trung cấp xét nghiệm ạ
    Em xin cảm ơn
    Quan trọng là bạn thích ngành nào. Nếu thích xét nghiệm thì sau khi tốt nghiệp trung cấp bạn có thể thi tiếp để học lên cử nhân !

Stupid9x's Avatar
    Stupid9x Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

theo mình thì hk dược dễ xin vc hơn, tất nhiên neeus bạn năng động và yêu thích xet nghiệm thì có thể theo

nguyentrang5353 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Theo mình bạn chọn ngành nào cũng được, nhưng quan trọng phải học thật chăm chỉ, khi học hãy đặt kiến thức lên hàng đầu, chỉ có như vậy dù bạn có học trung cấp đi nữa ra trường vẫn tự tin như thường. Chịu khó mua thêm sách của hệ đh, cđ để học hỏi, không hiểu có thể lên hỏi anh google. Chứ nếu bạn theo số đông, quan điểm thành tích sẽ rất khó khi bạn ra trường vì trong đầu bạn không có gì, đôi tay bạn không thể tự tin ngoài cảm tầm bằng đi khắp nơi ..... rồi vào đại tiệm thuốc nào đó làm với mức lương chưa chắc đủ sống. Mình khuyên chân thành. Còn nếu bạn thực sự không đam mê nổi thì hãy từ bỏ... đi học một nghề nào đó mà bạn yêu thích để có thêm thu nhập phụ giúp bố mẹ, bản thân cũng thấy thỏa mái. Chúc bạn luôn sống với đam mê!