Kết quả 1 đến 5 của 5
Like Tree1Likes
  • 1 Post By ChiLe

Chủ đề: XN ana dương tính vô cùng hoang mang.

LOHA Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định XN ana dương tính vô cùng hoang mang.

Xin các bác, các anh chị cho e hỏi ạ. E bị sảy thai liên tiếp 3 lần sau khi đã có 1 bé 2t. Bs cho e làm các xn, mọi thứ ổn cả, chỉ có ana là dương tính, 1.69. Có phải đây chính là nguyên nhân gây sảy thai hay ko. Và với chỉ số ana như vậy e có bị các bệnh khác nữa ko ( Lupus ban đỏ hệ thống, hội chứng Sjogren, viêm khớp dạng thấp, xơ cứng bì, viêm tuyến giáp Hashimoti, .........). E vô cùng lo lắng ạ. Rất mong nhận được hồi âm sớm.

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

sảy thai do nhiều nguyên nhân, ko pải do một yếu tố nào nhất định đâu bạn à, nếu bạn muốn có em bé nữa thì nên đi khám tổng quát, chỉ số này cũng ko khiến bạn mắc nhiều bệnh như vậy đâu, hãy tăng sức đề kháng cho bản thân đi bạn
    LOHA likes this.

LOHA Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi ChiLe Xem bài viết
    sảy thai do nhiều nguyên nhân, ko pải do một yếu tố nào nhất định đâu bạn à, nếu bạn muốn có em bé nữa thì nên đi khám tổng quát, chỉ số này cũng ko khiến bạn mắc nhiều bệnh như vậy đâu, hãy tăng sức đề kháng cho bản thân đi bạn
    Cảm ơn ChiLe nhiều nha. Từ hôm qua tới giờ mình rất hoang mang, nếu mình có chuyện gì thì tội nghiệp cho con mình lắm, bé còn nhỏ mà ko có mẹ chăm sóc. Mình rất đau đớn khi nhìn con.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

ANA dương tính là dấu chỉ điểm cho bệnh lí tự miễn. Bạn có các triệu chứng nào bất thường khác không ?

dungmeb Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Có thể do yếu tố Rh của bạn và ox của bạn.nếu bạn mà có Rh(+) mà ox của bạn có Rh(-) thì đó chính là nguyên nhân đó bạn ạ,bạn hãy nên đi khám và cả ox bạn nữa để kiểm tra yếu tố này.và bạn nên đi kiểm tra sớm bạn ạ.đó cũng chỉ là 1 nguyên nhân
    bạn hãy đi khám để bác sĩ có thể cho bạn những lời khuyên hữu ich nhất cho bạn
    Chúc bạn sức khỏe !

--
    Trân trọng!

* Xét nghiệm tại nhà nhanh chóng- hiệu quả- tin cậy- chính xác*

Trần Văn Dũng

=======================
    Nhân viên tư vấn xét nghiệm tại nhà.
    Tel: +84 4 39411696 ext: 111.
    Cell phone: 0988 337 618.
    Email: [email protected]
    ========================
    Medelab Clinic - 41 Nguyen Thuong Hien - Ha Noi - Viet Nam
    Dịch Vụ Nhanh Chóng- Hiệu Quả- Tin Cậy!

larose Đang Ngoại tuyến Banned
    Đang ở
    Tp. HCM

Xét nghiệm ANA là xét nghiệm kháng thể kháng nhân - một loại bệnh tự miễn. Trong trường hợp của chị khoảng 1.6 thì kết quả là dương tính thấp, chị nên theo dõi lại sau 1 tháng để có được kết quả chắc chắn.
    Dịch vụ con thoi | Đem dịch vụ y tế đến ngôi nhà của bạn Dịch vu con thoi Phòng bệnh hơn chữa bệnh