Kết quả 1 đến 6 của 6
    ebisulai2011 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Mong các bác sĩ giúp đỡ về các loại test tại medic Lab Hòa hảo

Ngày 5/10 em có hành vi quan hệ không an toàn và đã xét nghiệm combo âm tính sau 28 ngày. Và kể từ ngày đó đến giờ (9 tuần) em không có quan hệ với ai. Quan trọng là không bị lở loét hay triệu chứng gì ở dương vật giống lậu hay giang mai. Thỉnh thoảng em vào buổi sáng đầu dương vật em có tiết ra 1 ít chất dịch giống tinh trùng không mùi, hơi đục chứ ko sánh đặc như mủ. Đó có phải là dịch sinh lý bình thường? em không hề bị sưng hạch hay sốt.
    Các anh chị cho em hỏi ở dịch vụ xét nghiệm nhanh medic lab: Untitled Page thì xét nghiệm giang mai tên là VDRL, em muốn hỏi xét nghiệm lậu tên là gì ạ?
    Và khi xét nghiệm người ta chỉ rút 1 lần máu cho 2 loại test phải không ạ?

Kính mong các anh chị giúp

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Phương pháp xét nghiệm trực tiếp: nhuộm bệnh phẩm, soi thấy vi khuẩn lậu bắt màu gram (-) nằm trong và ngoài bạch cầu đa nhân.
    - Phương pháp nuôi cấy, phân lập:
    Môi trường thích hợp nhất là môi C, CO2 3%-°trường chọn lọc Thayer- martin hoặc thạch sôcola, nhiệt độ 35- 36 10%. Xác định sự có mặt các khuẩn lạc nghi ngờ lậu từ 24 giờ đến 48 giờ.

Cho em hỏi về vấn đề này. Dạo này em vào lúc sáng thức dậy thỉnh thoảng em có thấy đầu dương vật của em có tiết ra chất dịch trong hơi đục không mùi, rất ít chỉ dính ở đầu miệng sáo chứ không trào ra khi vuốt từ gốc lên. Em đi tiểu thì hoàn toàn không thấy rát hay đau buốt vẫn bình thường. Không có hiện tượng sưng táy hay lở loét nổi hạch. Em cũng có tham khảo các bệnh lậu và giang mai. Lậu thì ủ bệnh cao nhất là 2 tuần nhưng từ lúc quan hệ đến nay đã hơn 2 tháng và trong thời gian đó em không bị bất kỳ triệu chứng gì. Anh cho em hỏi hiện tượng chất dịch đó là dịch sinh lý bình thường hay sao hả anh?
    Lần sửa cuối bởi ebisulai2011, ngày 18-12-2011 lúc 01:34 PM.

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

bạn bao nhiêu tuổi, có phải đang ở tưởi dậy thì ko? nghe giống mộng tinh, nếu vậy thì là bình thường bạn à

em năm nay 21 tuổi. Trước đây em không bị. đầu dương vật chỉ tiết ra chút xíu dịch rất ít, trong hơi đục chứ không có mùi hôi. em cũng có tham khảo qua triệu chứng của các bệnh std thì em không có triệu chứng nào, chỉ sáng dậy hơi ngứa dương vật 1 chút. sau khi đi vệ sinh xong thì hết. ngoài ra em không có bị đau rát khi đi tiểu hay bị lở loét gì cả.

bill244's Avatar
    bill244 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Tốt nhất thì bạn nên đi xét nghiệm thêm nước tiểu và Chlamydia nữa để kiểm tra cho yên tâm nhé.
    [B]KHÁM SỨC KHỎE TỔNG QUÁT, KHÁM TIỀN HÔN NHÂN.
    KHÁM TIỀN MANG THAI, KHÁM SẢN PHỤ KHOA, KHÁM SỨC KHỎE GIA ĐÌNH
    LẤY MẪU VÀ TƯ VẤN XÉT NGHIỆM TẠI NHÀ, TƯ VẤN SỨC KHỎE.
    PHONE: 0972 29 23 29 MAIL: [email protected] MR ĐẶNG.[/B]