Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Bệnh cường giáp

songnho Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Bệnh cường giáp

Xin chào bác sĩ!
    Em bị bệnh cường giáp nay đang uống thuốc của bệnh viện ung bứu được hơn ba tháng rồi. Thấy cũng đỡ mệt hơn trước. Gần đây em đi ăn với bạn và có uống chút bia. Uống xong em cảm thấy bình thường vì em uống ko nhiều ko cảm thấy say hay chóng mặt. Nhưng sau đó khoảng nửa tiếng em đang đứng chơi thì bỗng nhiên thấy chóng mặt choáng váng và ngất xỉu. Bạn em nói là em chỉ xỉu một lát thôi. Sau đó em tỉnh lại ngồi nghỉ ngơi một chút thì thấy ko sao nữa, ko mệt mỏi hya chóng mặt nữa mà chỉ thấy tim còn đập nhanh. Em biết bệnh của mình ko nên uống bia nhưng lâu lắm em mới uống 1 chút cho vui với bạn bè. Em ko biết là mình ngất xỉu như thế có gì nguy hiểm ko? Hiện em đang uống thuốc Tazilex và thuốc silybean (theo em biết thì đây là thuốc bổ gan). Em có nên đi xét nghiệm về gan ko?
    Rất mong bác sĩ giúp đỡ vì mỗi lần em lên ung bứu khám cũng khá xa và cuối tháng này mới lên tái khám!
    Xin cảm ơm bác sỉ rất nhiều!

cheryl Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Nếu chỉ bị 1 lần thì có lẽ không sao đâu, bạn cần cẩn thận hơn, có bệnh thì nên kiêng cữ sẽ tốt hơn, nhất là đang trong khi điều trị nữa. Theo mình biết thì hiện tại bạn chưa cần phải xét nghiệm gan đâu, để đến khi tái khám hỏi bs sau cũng được !

songnho Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Xin cám ơn ạ!