Kết quả 1 đến 3 của 3
    englandla Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Vui lòng tư vấn giúp cháu về Viêm Gan B

Xin chào các bác sĩ!
    Con tên Tú, năm nay 26t. Vừa rồi cty con có tổ chức xét nghiệm máu và phát hiện con bị viêm gan B. Vậy con có một số câu hỏi muốn nhờ các bác sĩ giải đáp giúp:
    1. Con bị viêm gan B, vợ sắp cưới của con bị viêm gan C (trị cũng gần khỏi rồi ạ, đang chờ khám lần cuối). Vậy vợ con có tiêm ngừa viêm gan B được không? (con sợ con lây thêm B cho vợ) và con có cần tiêm viêm gan C không?
    2. Con nghe nói viêm gan B không có thuốc đặc trị, chỉ có uống dưỡng gan cầm cự bệnh để tự khỏi. Vậy con cần phải trị bệnh như thế nào cho đúng? Và thuốc nào là tốt ạ?
    Con cám ơn!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi englandla Xem bài viết
    Xin chào các bác sĩ!
    Con tên Tú, năm nay 26t. Vừa rồi cty con có tổ chức xét nghiệm máu và phát hiện con bị viêm gan B. Vậy con có một số câu hỏi muốn nhờ các bác sĩ giải đáp giúp:
    1. Con bị viêm gan B, vợ sắp cưới của con bị viêm gan C (trị cũng gần khỏi rồi ạ, đang chờ khám lần cuối). Vậy vợ con có tiêm ngừa viêm gan B được không? (con sợ con lây thêm B cho vợ) và con có cần tiêm viêm gan C không?
    2. Con nghe nói viêm gan B không có thuốc đặc trị, chỉ có uống dưỡng gan cầm cự bệnh để tự khỏi. Vậy con cần phải trị bệnh như thế nào cho đúng? Và thuốc nào là tốt ạ?
    Con cám ơn!
    Bạn có thể up hình kết quả khám của bạn được không ? Chỉ trường hợp viêm gan B mạn tính mới cần điều trị và có thuốc đặc trị bạn nhé. Còn nếu chỉ là người lành nhiễm virus viêm gan B hoặc viêm gan B cấp thì chưa cần dùng thuốc đặc trị. Do đó vo75c sắp cưới của bạn cứ an tâm điều trị khỏi hẳn viêm gan C đi đã. Còn việc tiêm ngừa viêm gan C cho bạn thì hiện tại không có thuốc ngừa viêm gan C bạn nhé !

englandla Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Bạn có thể up hình kết quả khám của bạn được không ? Chỉ trường hợp viêm gan B mạn tính mới cần điều trị và có thuốc đặc trị bạn nhé. Còn nếu chỉ là người lành nhiễm virus viêm gan B hoặc viêm gan B cấp thì chưa cần dùng thuốc đặc trị. Do đó vo75c sắp cưới của bạn cứ an tâm điều trị khỏi hẳn viêm gan C đi đã. Còn việc tiêm ngừa viêm gan C cho bạn thì hiện tại không có thuốc ngừa viêm gan C bạn nhé !
    Con cám ơn bác sĩ đã giải đáp!
    Tại khám sơ bộ trong cty nên giờ họ chưa trả phiếu kết quả cho con ạ! Họ mới thông báo trước cho con thôi!
    Họ chỉ dặn con 6 tháng sau tái khám để biết kết quả, nhưng tại con lo quá vì con nghĩ đã biết bị B rồi sao không cho con trị liền mà phải đợi 6 tháng? Vậy là con phải đi bệnh viện chuyên khoa gan khám để biết con bị cấp hay mãn tính phải không bác sĩ?
    Giờ con đi làm luôn trong tình trạng mệt mõi, ăn uống lại kém..bác sĩ vui lòng tư vấn giúp con có cách nào giải quyết không ạ?
    Con cám ơn bác sĩ nhiều ạ!