Kết quả 1 đến 4 của 4
Like Tree1Likes
  • 1 Post By Tử Ngọc Bích

Chủ đề: Tìm hiểu về bệnh viêm gan B

bepcongnghiepsycuong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Tìm hiểu về bệnh viêm gan B

Em được biết là bệnh viêm gan B có thể hết khi cơ thể được khỏe. Cơ thể sẽ tự đẩy vi rút viêm gan B ra ngoài. Em ngu muộn nói thế k phải, các bác cho e nhận xét.
    Em lúc trc đi khám bác sĩ cũng kết luận bị viêm gan B (

Tử Ngọc Bích Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi bepcongnghiepsycuong Xem bài viết
    Em được biết là bệnh viêm gan B có thể hết khi cơ thể được khỏe. Cơ thể sẽ tự đẩy vi rút viêm gan B ra ngoài. Em ngu muộn nói thế k phải, các bác cho e nhận xét.
    Em lúc trc đi khám bác sĩ cũng kết luận bị viêm gan B (
    Bạn ơi, nói đúng hơn là thế này, khi cơ thể khỏe mạnh, hệ miễn dịch được tăng cường thì có khả năng tiêu diệt được một phần nào virus viêm gan B. Phần còn lại sẽ bị ức chế đưa vào trạng thái không hoạt động. Điều đó có nghĩa khi người bệnh đi xét nghiệm sẽ ra kết quả âm tính bạn ạ. Chứ không phải là cơ thể sẽ tự đẩy virus viêm gan B ra ngoài. Người lành bình thường cũng có thể mang virus viêm gan B bên trong cơ thể mà bạn. Nhưng nó có hoạt động và dẫn đến viêm gan hay không thôi.

bepcongnghiepsycuong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi Tử Ngọc Bích Xem bài viết
    Bạn ơi, nói đúng hơn là thế này, khi cơ thể khỏe mạnh, hệ miễn dịch được tăng cường thì có khả năng tiêu diệt được một phần nào virus viêm gan B. Phần còn lại sẽ bị ức chế đưa vào trạng thái không hoạt động. Điều đó có nghĩa khi người bệnh đi xét nghiệm sẽ ra kết quả âm tính bạn ạ. Chứ không phải là cơ thể sẽ tự đẩy virus viêm gan B ra ngoài. Người lành bình thường cũng có thể mang virus viêm gan B bên trong cơ thể mà bạn. Nhưng nó có hoạt động và dẫn đến viêm gan hay không thôi.
    bro cho em hỏi luôn là bệnh viêm gan B có ảnh hưởng gì đến cơ thể và có di truyền k ạ

Tử Ngọc Bích Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bạn bị viêm gan B lâu chưa, hay mới bị vậy. Nếu viêm gan B mới chỉ trong giai đoạn cấp tính thì bạn nên chú ý giữ sức khỏe, có chế độ ăn uống lành mạnh. Bởi nếu chuyển sang giai đoạn mạn tính thì mệt lắm, có thể dẫn đến xơ gan, ung thư gan.Mà người viêm gan B thường hay có triệu chứng bị vàng da, sốt cao với bị xuất huyết đó bạn.
    Viêm gan B di truyền qua đường máu, hay đường tình dục thôi. Nếu mẹ mang thai nhiễm bệnh, nếu không cẩn thận cũng có thể truyền cho bé trong thai kỳ. Nên phải cực kỳ cẩn thận đó bạn. Mình cũng chỉ tìm hiểu sơ qua thôi, tại người nhà mình cũng bị viêm gan B

Tag của Chủ đề này