Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 19
    ngocchay Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mặc định Bé 8 tháng không muốn măm bột, bỏ bú

Chào bác sĩ,
    bé gái nhà em đã được 8 tháng, có độ dài là 68cm và nặng 7kg6. Em bắt đầu cho bé chuyển sang ăn dặm lúc tròn 6 tháng tuổi, mới đầu ăn bột ngọt (hipp) trong vòng khoảng 10 ngày nhưng bé lại rất lười ăn cần em chuyển sang ăn bột mặn. Thời gian mới đầu thì nhỏ còn nếm được vài thìa bột( bột đã nấu) nhưng mấy hôm nay trở lại đây bé cứ ngậm chặt miệng ko chịu ăn chút nào cố ép nhỏ ăn thì bé khóc rồi ọe, sữa cũng như rất là lười bú mỗi cữ chỉ bú được một ít rồi dứt. Giờ được 8 tháng mà nhỏ vẫn ko thể tự ngồi 1 mình được, cũng ko bò ko lật, hồi nhỏ được 5 tháng em có cho nhỏ đi khám dinh dưỡng thì bác sĩ tại đó có kết luận rằng bé dính phải chứng còi xương cấp. Xin bác sĩ tư vấn giúp em có phương nào để có thể cải thiện biến chứng biếng ăn tại bé.
    >>> Xem thêm thông tin về bé hay ốm, bé biếng ăn.
    Em rất cảm ơn bác sĩ ạ!

Chào bạn,
    Theo như bạn đã trình bày thì nhỏ nhà bạn hiện ở đang dính phải táo bón, và đây cũng là một trong những lý ro gây nên tình trạng lười ăn của bé.
    Đầu tiên để có thể giúp nhỏ ăn ngon miệng thì bạn phải giải quyết được tất cả vấn đề táo bón của bé:
    – Cho bé uống nước nhiều hơn nữa.
    – dung nạp nhiều quả chin và rau xanh : Chọn những loại rau quả có tính tác dụng giúp nhuận tràng như mồng tơi, rau khoai lang, đu đủ, củ khoai lang, cam, chuối tiêu, bưởi.
    – Chọn các loại sữa không có ảnh hưởng làm bị táo bón.
    – Tập luyện cho bé thói quen đi cầu mỗi ngày( Xoa bụng theo chiều khung đại tràng từ phải qua trái để nhỏ dễ đi cầu tốt hơn).
    Kết hợp cho nhỏ sử dụng men vi sinh với các tác dụng: Hỗ trợ quá trình tiêu hóa, giúp nhỏ tăng cường tốt dung nạp dưỡng chất, tăng cường sức khỏe. Hỗ trợ ức chế sự phát sinh của vi sinh đường ruột độc, hỗ trợ chữa trị tốt rối loạn tiêu hóa ( táo bón, tiêu chảy, đầy hơi ). Bổ sung những loại vi khuẩn có lợi trong đường tiêu hóa.
    Chú ý: Bạn cũng nên cho nhỏ được tắm nắng thường xuyên hàng ngày, để yên tâm hơn bạn nên cho bé đi thăm khám nếu cần thiết bác sĩ sẽ xác định cho nhỏ dùng thêm những loại chất dinh dưỡng quan trọng và cần thiết.

Chang_Chang1010 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

con mình mấy hôm trước cũng bị biếng ăn kéo dài mất 2 tháng, mình mang đi khám thì bác sĩ bảo 8 tháng tuổi thì các mẹ vẫn nên cho bé ăn sữa mẹ hoặc sữa bột bởi vì đây chính là nguồn dinh dưỡng chính của bé. Bởi các món ăn dặm trong giai đoạn này chỉ đóng vai trò như một món ăn bổ sung chứ không cung cấp nguồn dinh dưỡng chính cho cơ thể bé. vì vậy mà khi gặp vấn đề về tiêu hóa thì việc đầu tiên nên làm là xem lại loại sữa con đang dùng, nếu tình hình kéo dài thì nên đổi đi thôi

mebebom Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

muốn bé tăng cân nhanh thì mẹ nó nghiên cứu cho ăn nhiều những loại thực phẩm như: trứng, khoai lang, sữa nguyên kem, ngũ cốc và khoai tây. Đây là các loại giúp bé tăng cân an toàn và có lượng calo vừa phải, hôm trước mình mang con đi khám định kỳ được bác sĩ giải thích kỹ lắm. sữa cho con hiện tại cũng nên chọn loại có đạm thủy phân để giúp bé tiêu hóa tốt từ đó mới hấp thu tốt được

thien_yet1010 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

thực đơn của mình cho con ăn mỗi ngày thay đổi món liên tục để con k chán, trái cây dặm thêm bữa xế cùng với sữa chua. mẹ nó thử đổi sang enfamil cho con xem thế nào chứ bé nhà mình dùng từ trước đến nay thấy con tiêu hóa tốt lắm. lại k thấy táo bón bao giờ luôn

minhchau1010 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi mebebom Xem bài viết
    muốn bé tăng cân nhanh thì mẹ nó nghiên cứu cho ăn nhiều những loại thực phẩm như: trứng, khoai lang, sữa nguyên kem, ngũ cốc và khoai tây. Đây là các loại giúp bé tăng cân an toàn và có lượng calo vừa phải, hôm trước mình mang con đi khám định kỳ được bác sĩ giải thích kỹ lắm. sữa cho con hiện tại cũng nên chọn loại có đạm thủy phân để giúp bé tiêu hóa tốt từ đó mới hấp thu tốt được
    em cũng thường xuyên nấu hạt ngũ cốc xen kẽ với gạo cho con ăn hàng ngày vừa đỡ ngán vừa giàu canxi và dha cho con nữa, loại này nấu thành sữa cho con uống cũng tốt lắm, sữa ngũ cốc ít béo mà lại giàu dha cho con nữa. để nhuận tràng thì các mẹ cho con ăn sữa chua, trái cây và rau củ quả nhiều vào

Iris_Du1010 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi thien_yet1010 Xem bài viết
    thực đơn của mình cho con ăn mỗi ngày thay đổi món liên tục để con k chán, trái cây dặm thêm bữa xế cùng với sữa chua. mẹ nó thử đổi sang enfamil cho con xem thế nào chứ bé nhà mình dùng từ trước đến nay thấy con tiêu hóa tốt lắm. lại k thấy táo bón bao giờ luôn
    có dùng được cho bé dưới 6 tháng k chị? bé nhà em giờ phải cai ti mẹ để em đi làm lại. em muốn cho con ăn sang sữa coogn thức để ông bà ở nhà dễ chăm nhưng em lại lo con bị nóng

LolaChang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi Iris_Du1010 Xem bài viết
    có dùng được cho bé dưới 6 tháng k chị? bé nhà em giờ phải cai ti mẹ để em đi làm lại. em muốn cho con ăn sang sữa coogn thức để ông bà ở nhà dễ chăm nhưng em lại lo con bị nóng
    bé 6 tháng -12 tháng thì bạn dùng enfamil a+ 2 nhé. mình cũng đang dũng cho con xen kẽ với sữa mẹ. bé không tăng cân nhiều nhưng trộm vía cứng cáp lắm

benconyeu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

mẹ cần thay đổi linh hoạt 1 chút, có thể giờ đó bé chưa đói, bé còn đang tham chơi, với cả mẹ còn cho bé ti sữa nữa, mẹ có thể hỏi bác sĩ về thực đơn, và mẹ cũng có thể cho bé uống sữa ngoài rồi đó mẹ à

minhchau23 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

con mới 8 tháng vừa ăn dặm thì mẹ nên cho con ăn sữa bột trước cho quen vì trẻ đang bú mẹ giờ đột ngột sang ăn bột. cho trẻ ăn sữa bột, sữa chua kích thích tiêu hóa, ăn ngon miệng hơn mà lại cũng đầy đủ dinh dưỡng. sau đó mới cho con ăn xen kẽ bữa bột bữa sữa. Ngoài ra cũng nên chọn sữa hợp khẩu vị con nữa bé sẽ thích ăn hơn.

phuonglinhhp Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

nếu con ko bú sữa mẹ, cũng ko thích sữa ngoài thì mẹ xem đổi sang loại khác xem. bé 8 tháng thì cũng ăn được sữa chua rồi, cho con ăn thêm mỗi ngày để kích thích tiêu hóa giúp con ngon miệng hơn. sữa bột thì xem lựa loại nào thành phần dinh dưỡng đầy đủ, nhất là mấy chất dha, choline giúp phát triển não bộ ấy.

hongphuoc.tran.921 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mẹ cho con ăn thử trái cây xem sao nhiều khi cung cấp đạm, sữa nhiều quá con bị ngấy đấy

phuonglinhhp Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Để cho con đỡ ngán thì các mẹ cũng có thể cho bé ăn xen kẽ nước hoa quả, ăn sinh tố. Như bé nhà em rất thích ăn sữa bột enfa với bơ hay xoài xay mịn, vừa có thêm dha, ara giúp phát triển não bộ vừa tốt cho tiêu hóa, có vitamin hoa quả nữa.

minhchau23 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

bữa chính mẹ để con chủ động tự ăn xem sao. cho trẻ cầm nắm đồ ăn, nấu những món đa dạng có thể bé sẽ thích ăn hơn. nếu lo lắng trẻ cần bổ sung thêm các chất dinh dưỡng khác mới phải cho con uống thêm sữa công thức. cứ chú ý bổ sung đầy đủ các chất canxi, sắt, đảm, kẽm, dha, choline là ổn rồi. nên có thêm chất xơ, lợi khuẩn để hỗ trợ tiêu hóa nữa

candyngo1346 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cũng có khi mẹ không cho con ăn đúng thời điểm thích hợp, con no mà vẫn ép con ăn nên con bị chán. Nhà em cho ăn dặm uống sữa enfa xen kẽ đúng giờ đúng giấc nên không thấy tình trạng biếng ăn ạ

hongphuoc.tran.921 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mẹ thử đổi người đút ăn xem sao chứ hồi trMẹ thử đổi người đút ăn xem sao chứ hồi trước em cho bé ăn mà cứ nhè ra, bố cho ăn thì hớn ha hớn hở. Đúng là con của bố chứ không phải của mẹ hicước em cho bé ăn mà cứ nhè ra, bố cho ăn thì hớn ha hớn hở. Đúng là con của bố chứ không phải của mẹ hic

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Măm măm Pancake bí ngô
    Bởi muka trong diễn đàn Thực Phẩm Và Dinh Dưỡng
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 29-11-2012, 10:10 AM
  2. Măm măm chè nấm tuyết hạt sen
    Bởi linh_mon trong diễn đàn Thực Phẩm Và Dinh Dưỡng
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 21-11-2012, 09:54 AM
  3. Măm Măm Như Sao Hàn Để Có Body Chuẩn
    Bởi Kelvin Nguyen trong diễn đàn Bí Quyết Trẻ - Khỏe - Đẹp