Name:  Hapacol CẢm SỔ Mũi.png
Views: 126
Size:  9.9 KB
Tổng quan
- Dạng bào chế : Viên nén
- Quy cách đóng gói : Hộp 10 vỉ x 5 viên. Hộp 1 chai x 100 viên

Hướng dẫn sử dụng

CÔNG THỨC Paracetamol 500 mg, Pseudoephedrin HCl 30 mg, Tá dược vừa đủ 1 viên. (Lactose, avicel, natri benzoat, PVP, sodium starch glycolate, bột talc, aerosil, magnesi stearat, màu xanh patent, màu đỏ erythrosine, mùi cam bột)


Chỉ định


CHỈ ĐỊNH Điều trị các triệu chứng cảm cúm: sốt, nhức đầu, đau nhức bắp thịt xương khớp, nghẹt mũi, sổ mũi, viêm mũi, viêm xoang


Chống chỉ định


CHỐNG CHỈ ĐỊNH Quá mẫn với một trong các thành phần của thuốc. Người bệnh nhiều lần thiếu máu, có bệnh tim, phổi, thận, suy tế bào gan, thiếu hụt glucose - 6 - phosphat dehydrogenase (do có paracetamol). Bệnh nhân cao huyết áp nặng hay có bệnh


Tác dụng phụ


TÁC DỤNG PHỤ Liên quan đến Paracetamol: hiếm gặp phản ứng dị ứng, giảm tiểu cầu. Có thể gây suy gan (do hủy tế bào gan) khi dùng liều cao, kéo dài. Liên quan đến pseudoephedrin: tăng huyết áp, loạn nhịp tim, khó ngủ. Thông báo cho bác sĩ những


Chú ý


THẬN TRỌNG Suy giảm chức năng thận. Thận trọng khi dùng cho bệnh nhân bị bệnh mạch vành, đau thắt ngực, tiểu đường. Phụ nữ có thai. Không dùng chung với các thuốc có chứa Paracetamol và Pseudoephedrin