Vadol F


Thành phần : Paracetamol 400mg
Clopheniramin maleat 4mg

Dạng bào chế : Viên nén
Quy cách đóng gói : Vỉ 10 viên, hộp 10 vỉ, chai 70 viên
Chỉ định : Điều trị các triệu chứng cảm lạnh, nhức đầu, viêm mũi, sổ mũi.
Liều dùng : Người lớn: 1-2 viên/lần, ngày 2-3 lần.
Trẻ em 5-15 tuổi: ½ liều người lớn, tùy theo tuổi.

Chống chỉ định : Người bệnh đang lên cơn hen cấp, Glaucom góc hẹp, bí tiểu tiện, u xơ tiền liệt tuyến.
Phụ nữ cho con bú và trẻ sơ sinh .
Người bệnh nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan.
Người bệnh quá mẫn với paracetamol, clopheniramin.
Người bệnh thiếu hụt glucose –6-phosphat dehydrogenase