Vadol caps


Thành phần : Paracetamol 500mg
Dạng bào chế : Viên nang
Quy cách đóng gói : Vỉ 10 viên, hộp 10 vỉ, chai 500 viên
Chỉ định : Giảm thân nhiệt ở người đang sốt.
Giảm đau trong điều trị chứng đau.

Liều dùng : Người lớn: 1-2 viên/lần, ngày 2-3 lần.
Trẻ em: tuân theo sự chỉ dẫn của Thầy thuốc.

Chống chỉ định : Người bệnh quá mẫn với Paracetamol.
Người bệnh nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh về gan.
Người bệnh thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenase