Vadol A 325

Thành Phần : Paracetamol 325mg
Dạng bào chế : Viên nén
Quy cách đóng gói : Vỉ 10 viên, hộp 10 vỉ, chai 200 viên
Chỉ định : Hạ sốt, giảm đau do bệnh cảm cúm, nóng sốt và các chứng đau nhức, đau răng, sau tiêm chủng.
Liều dùng : Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: uống mỗi lần 1 –2 viên, ngày 2-3 lần.
Trẻ em dưới 12 tuổi: tuân theo sự chỉ dẫn của Thầy thuốc.

Chống chỉ định : Người bệnh quá mẫn với Paracetamol.
Người bệnh nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan.
Người bệnh thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenase