Sacendol

Thành Phần : Paracetamol 325mg
Clopheniramin maleat 2mg






Chống chỉ định : Mẫn cảm với các thành phần của thuốc.
Người bệnh nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan.
Người bệnh thiếu hụt glucose - 6 - phosphat dehydrogenase.
Người bệnh đang lên cơn hen cấp, Glaucom góc hẹp, bí tiểu tiện, u xơ tiền liệt tuyến. Phụ nữ cho con bú và trẻ sơ sinh.
Liều dùng : Hòa trong một ít nước để uống
Người lớn: mỗi lần uống 1-2 gói, ngày 3 – 4 lần.
Trẻ em: Từ 1 – 5 tuổi: mỗi lần uống 1/2 gói
Dưới 1 tuổi: mỗi lần uống 1/4 gói. Ngày uống 3-4 lần
Chỉ định : Hạ sốt, giảm đau do bệnh cảm cúm, nóng sốt, đau nhức và các triệu chứng của viêm mũi dị ứng, sổ mũi, nghẹt mũi, chảy nước mắt, mày đay, viêm kết mạc dị ứng, phù Quincke, dị ứng thức ăn, ngứa.
Quy cách đóng gói : Gói 2 gam, hộp 10 gói
Dạng bào chế : Thuốc gói