Ralidon


Thành phần : Paracetamol 250mg
Cafein 25mg

Dạng bào : Viên bao phim
Quy cách đóng gói : Vỉ 25 viên, hộp 10 vỉ
Vỉ 12 viên, vỉ 13 viên, hộp 12 viên x 10 vỉ + vỉ 13 viên x 10 vỉ

Chỉ định : Điều trị các chứng: cảm cúm, nóng sốt, đau nhức cơ thể, mệt mỏi.
Liều dùng : Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: uống 2 viên/lần, ngày 2-3 lần.
Trẻ em dưới 12 tuổi: tuân theo sự chỉ dẫn của Thầy thuốc

Chống chỉ định : Người bệnh nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan.
Người bệnh quá mẫn với paracetamol.
Người bệnh thiếu hụt glucose –6-phosphat dehydrogenase.