Thành phần:
Mỗi viên nén bao phim chứa :
Ibuprofen 400mg
2. Tính chất: Mofen là loại thuốc chống viêm không có cấu trúc Steroid, vừa có tác dụng chống viêm, giảm đau và hạ sốt.
3. Chỉ định:
- Thuốc có hiệu quả giảm đau tốt trong hầu hết các chứng đau thông thường : đau đầu, đau răng, đau trong lúc kinh kỳ, đau khớp, đau mô mềm trong chấn thương và sau mổ.
4. Liều dùng:
- Liều dùng cho người lớn và trẻ em trên 12 tuổi :
Uống 1 –2 viên, uống sau bữa ăn, 4 – 6 giờ dùng một lần. Không dùng quá 6 viên trong 1 ngày trừ trường hợp có chỉ dẫn của thầy thuốc.
5. Chống chỉ định, thận trọng:
- Quá mẫn với ASA & các NSAID khác. Có thai & cho con bú. Trẻ em < 12 t. Chảy máu đường tiêu hoá, loét dạ dày-tá tràng, lupus ban đỏ hệ thống, suy thận.
6. Tương tác dược :
- Bệnh nhân nhạy cảm với thuốc, với dẫn chất ASA hoặc các thuốc chống viêm không Steroid khác (NSAIDs).
7. Tác dụng phụ :
- Nói chung thuốc dễ dung nạp, các tác dụng phụ thường nhẹ.
- Nếu như có các triệu chứng như khó thở, đau bụng, phân có máu, nôn, mẩn ngứa thì ngừng dùng thuốc
8. Dạng trình bày : Hộp 10 vỉ x 10 viên