Chỉ định:

Chống chỉ định:

- Mẫn cảm với thuốc và suy tế bào gan.
- Người thiếu máu nhiều lần, có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan. Người thiếu hụt men G6PD.
Chú ý đề phòng:
- Để tránh tình trạng quá liều Paracetamol, cần chú ý các thành phần của thuốc sử dụng kèm theo không chứa Paracetamol.
Tương tác thuốc:
Tránh uống rượu khi dùng thuốc, không dùng chung với các thuốc khác có chứa Paracetamol.
Tác dụng ngoài ý:
- Viêm tụy, ban da, ban đỏ, mày đay, và phản ứng dị ứng khác thỉnh thoảng có xẩy ra. - Khi có phản ứng dị ứng thì phải ngưng thuốc.
Liều lượng:
- Người lớn: 1-2 viên, 3-4 lần /ngày. - Trẻ 3-7 tuổi: 1/2 viên 325, 2-3 lần /ngày - Trẻ 7-15 tuổi: 1/2 -1 viên 500, 3 lần /ngày
- Mỗi lần dùng thuốc cách nhau 4 giờ, dùng không quá 4g/ngày.