Fencedol


Thành phần : Ibuprofen 200mg
paracetamol 325mg
Dạng bào chế : Viên nén

Quy cách đóng gói : Vỉ 20 viên, hộp 5 vỉ và vỉ 10 viên, hộp 10 vỉ, chai 100 viên
Chỉ định : Điều trị các chứng cảm sốt, giảm đau và kháng viêm trong các trường hợp: chấn thương, viêm khớp, viêm xương khớp mãn tính, viêm khớp dạng thấp, đau bụng kinh.
Liều dùng : Người lớn: uống mỗi lần 1-2 viên, ngày uống 2-3 lần.
Trẻ em: dùng theo sự chỉ dẫn của Thầy thuốc.

Chống chỉ định : Mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc.
Loét dạ dày, tá tràng tiến triển. Quá mẫn với Aspirin hay với các thuốc chống viêm không steroid khác, bệnh nhân bị hen suyễn hoặc co thắt phế quản, rối loạn chảy máu, bệnh tim mạch
Người bệnh đang điều trị bằng thuốc chống đông coumarin.
Phụ nữ 3 tháng cuối thai kỳ.
Người bệnh nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan.
Người bệnh quá mẫn với Paracetamol, thiếu hụt glucose – 6 - phosphat dehydrogenase.