Thành phần:

- Cetirizin 2HCl ............................ 10mg

- Tá dược vừa đủ ............................. 1 viên



Chỉ định:
Cetirizin là một kháng Histamine H1 không gây buồn ngủ. Có tác dụng viêm mũi dị ứn, những triệu chứng về đau mắt như: mắt đỏ, chảy nước mắt, ngứa nổi mề đay, chàm dị ứng, viêm da do tiếp xúc, phản ứng dị ứng cấp tính do thuốc, thức ăn, vết đốt sâu bọ.

Chống chỉ định:

- Quá mẫn cảm với Cetirizin
- Khi mang thai, thời kỳ cho con bú và trẻ em dưới 6 tuổi

Liều lượng: Người lớn và trẻ em trên 6 tuổi: 10g một lần mỗi ngày

Đóng gói: Hộp 10 vỉ x 10 viên nén