BIRAGAN CAPS



Thành phần:
Paracetamol 500 mg
Tá dược vừa đủ 1 viên

Dạng bào chế: Viên nang

Quy cách đóng gói: Hộp 10 vỉ x 10 viên, lọ 100 viên, lọ 500 viên

Chỉ định:
Hạ sốt, giảm đau trong các trường hợp:
- Cảm lạnh, cảm cúm, đau đầu, đau cơ - xương, bong gân, đau khớp.
- Nhiễm khuẩn đường hô hấp trên: Đau tai, đau họng, viêm mũi, xoang do nhiễm khuẩn hay do thời tiết.
- Sau phẫu thuật cắt amidan, nhổ răng, mọc răng, nhức răng.

Chống chỉ định:
- Người bệnh thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan.
- Người bệnh quá mẫn cảm với Paracetamol.
- Người bệnh thiếu hụt G6PD.

Liều dùng - Cách dùng:
* Liều dùng:
- Người lớn và trẻ em trên 11 tuổi : Uống 1 viên/lần x 3 - 4 lần /ngày
* Cách dùng:
- Không được dùng Paracetamol để tự điều trị giảm đau quá 10 ngày ở người lớn hoặc 5 ngày ở trẻ em, trừ khi có chỉ dẫn của Bác sĩ.
- Không dùng Paracetamol cho người lớn và trẻ em để tự điều trị sốt cao (trên 39,50C), sốt kéo dài trên 3 ngày.
- Để giảm thiểu nguy cơ quá liều, không nên cho trẻ em quá 5 liều Paracetamol để giảm đau hoặc hạ sốt trong vòng 24 giờ, trừ khi có chỉ dẫn của Bác sĩ.

Thận trọng: Paracetamol tương đối không độc với liều điều trị.

Hạn dùng: 36 tháng kể từ ngày sản xuất.

Bảo quản: Tránh ánh sáng