Thành phần :
Acetaminophen 500mg
DẠNG BÀO CHẾ Viên nén

CHỈ ĐỊNH
- Điều trị các cơn đau từ nhẹ đến trung bình do cảm cúm, nhức đầu, đau họng, đau nhức cơ xương, đau do hành kinh, đau răng, đau nửa đầu.
- Hạ sốt trong sốt do thấp khớp, cảm cúm và các nhiễm trùng đường hô hấp trên khác.
- Có thể phối hợp trong phương pháp điều trị nguyên nhân gây đau hoặc sốt.

LIỀU DÙNG VÀ CÁCH SỬ DỤNG
- Người lớn và trẻ em > 12 tuổi: 1 viên x 2 - 3 lần/ngày, khoảng cách các liều dùng cách nhau ít nhất 4 giờ. Không được dùng quá 8 viên/ngày.
- Trẻ em > 6 tuổi: 1 viên x 1 lần/ngày. Không được dùng quá 4 viên/ngày.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH
- Người thiếu hụt glucose – 6 – phosphat dehydrogenase.
- Bệnh nhân suy gan, suy thận nặng.
- Bệnh nhân mẫn cảm với thành phần của thuốc.

TÁC DỤNG NGOẠI Ý
Dùng liều điều trị không gây tác dụng phụ đáng kể. Hiếm khi xảy ra các trường hợp dị ứng da.