Thành phần: Acetylcystein 200mg
Tá dược vừa đủ 1 gói


Chỉ định: Được dùng làm thuốc tiêu chất nhầy trong bệnh lý hô hấp có đờm nhầy quánh như trong viêm phế quản cấp và mãn, viêm phổi và làm sạch thường quy trong mở khí quản

Chống chỉ định:

- Người bệnh quá mẫn cảm với Acetylcystein và bất cứ thành phần nào của thuốc
- Người có tiền sử hen (nguy cơ phản ứng co thắt phế quản)
- Loét dạ dày tiến triển

Cách sử dụng:

- Trẻ em dưới 2 tuổi: Uống 1 gói/ngày, chia làm 2 lần
- Trẻ em từ 2 - 6 tuổi: Uống 1 gói/lần, ngaà 2 lần
- Người lớn và trẻ em trên 6 tuổi: Uống 1 gói/lần, ngày 3 lần

Tác dụng phụ:

- Thường gặp: Buồn nôn, nôn
- Ít gặp: Buồn ngủ, nhức đầu, ù tai, viêm miệng, chảy nước mũi nhiều, phát ban, mày đay
- Hiếm gặp: Co thắt phế quản kèm phản ứng dạng phản vệ toàn thân. Sốt, rét run

Bảo quản: Nơi khô ráo, tránh ánh sáng

Đóng gói: Hộp 20 gói x 2gam thuốc cốm