Kết quả 1 đến 5 của 5
    my_my95 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định uong sua gi tang chieu cao ? it beo ?

uong sua gi tang chieu cao ? it beo ? Cam on

Loire Đang Ngoại tuyến Banned

do quá ngắn gọn nên mình không biết bạn đang hỏi cho ai....nhưng cũng nói vài lời thế này:

Trẻ dưới 3 tuổi thì ko có sữa phù hợp. Từ 3 tuổi trở lên có thể cho trẻ uống alpha grow kết hợp ăn thức ăn nhiều canxi + phơi nắng + vận động nhiều.

Người lớn thì cũng cứ ăn uống đủ chất + thể thao mà thôi và yếu tố di truyền khá quan trọng, nếu bố hoặc mẹ không cao thì bạn cũng chỉ đến 1 mức nào đó thôi. Những loại sữa được quảng cáo là tăng chiều cao thường dùng cho trẻ em, người lớn nên chọn thức ăn +thể thao làm chìa khoá thì thiết thực hơn là tin vào QUẢNG CÁO. Độ béo mời xem trên sản phẩm.
    Lần sửa cuối bởi Loire, ngày 30-10-2009 lúc 08:37 PM.

my_my95 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Xin lỗi nhé , mình 14t à ? có thể uống alpha grow dc ko ? Mà mình thấy thường những loại sữa hương milu độ béo cao lắm phải ko ?

BeBa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

14 tuổi không nằm trong độ tuổi được cho uống sữa và bồng đi phơi nắng....

Sữa milo thường có nhiều gluco và các loại vitamin, còn Fat (béo) thì xem ở thành phần ấy, thường là vài gam, hoặc 0g (ko có).

watermelon Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

14 tuổi đang là tuổi phát triển nên mình nghĩ không phải sợ sữa béo hay ko! my_my cứ ăn uống đầy đủ và cân đối trong việc vận động thì đến lúc phát triển chiều cao sợ khi hãm lại ko kịp á!