Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 16 đến 30 của 67
Like Tree12Likes

Chủ đề: Trẻ dưới 1 tuổi bị táo bón và thiếu canxi nên ăn gì?

muabongmay's Avatar
    muabongmay Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bình thường em hay vào site này http://helio.nhatlamimex.com/product.html cho bé đọc truyện và chơi game, nhưng mấy bữa nay lúc vào được lúc không, có mẹ nào thấy thế không ak?

quynhle8770 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi muabongmay Xem bài viết
    Bình thường em hay vào site này http://helio.nhatlamimex.com/product.html cho bé đọc truyện và chơi game, nhưng mấy bữa nay lúc vào được lúc không, có mẹ nào thấy thế không ak?
    Trang web bị tấn công bạn ạ
    https://www.facebook.com/notes/helio...49501152025070
    Mấy hôm nay em cũng không vào được, cứ tưởng do ảnh hưởng của việc cá mập cắn cáp cơ, ai ngờ là website bị tấn công.

Trích dẫn Gửi bởi vanle87 Xem bài viết
    Ngày trước mình mua phô mai con bò cười cho con nhưng hình như nó hơi bị đặc, hương vị lại không hấp dẫn lắm nên con không thích, chẳng chịu ăn gì cả, từ ngày đổi sang phô mai tươi Helio bé ăn ngoan lắm. Với cả khi mua loại này luôn có quà tặng đi kèm các mẹ ạ, yêu ghê 
    Mình hôm nọ mua 4 vỉ phô mai tươi Helio ở Tuticare cũng được tặng bộ dao dĩa.

muabongmay's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi quynhle8770 Xem bài viết
    Trang web bị tấn công bạn ạ
    https://www.facebook.com/notes/helio...49501152025070
    Mấy hôm nay em cũng không vào được, cứ tưởng do ảnh hưởng của việc cá mập cắn cáp cơ, ai ngờ là website bị tấn công.
    Thật không tin nổi vào mắt mình, 1 trang web dành cho trẻ nhỏ và phụ huynh chỉ vào đọc truyện, chơi game, nhận quà mà cũng có kẻ chọc phá.

Thật không tin nổi vào mắt mình, 1 trang web dành cho trẻ nhỏ và phụ huynh chỉ vào đọc truyện, chơi game, nhận quà mà cũng có kẻ chọc phá.
    Không hiểu làm vậy thì họ được lợi lộc gì cơ chứ?

mattroi8783 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Tối qua canh mãi mà không vào xem truyện được, cu Tít cứ buồn hỏi bạn Helio bị làm sao rồi mẹ. Mình chẳng biết giải thích sao, hóa ra là thành Helio đang bị kẻ thù tấn công à. Hi vọng sự cố này sẽ sớm được khắc phục, trả lại Helio đáng yêu cho các bạn trẻ.

mezinzin Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Chị cũng cho con ăn phô mai tươi Helio ạ? Bé nhà em cũng đang ăn loại này. Trộm vía con ăn tốt lắm ạ! Mỗi ngày em cho con ăn 1 hũ, trộm vía chẳng hôm nào thừa ), cứ đút vào miệng là nuốt thôi. Trộm vía mỗi ngày mình cho con ăn 1 hộp chứ ko cho ăn thêm sữa chua mà bé nhà em tiêu hóa cũng tốt lắm, không bị táo bón hay ị chảy, ngày đi 1 lần đều đặn. hihi
    Trước đây em cũng thường cho con ăn 1 ngày 1 hộp váng sữa + 1 hộp sữa chua vừa bổ sung dưỡng chất, vừa giúp con dễ tiêu hóa. Nhưng từ ngày biết sữa chua bán sẵn như hiện nay không tốt cho sức khỏe của con thì em thực sự…bế tắc, không biết nên thay thế loại nào luôn. Như mẹ nói thì chỉ cần dùng 1 hộp phô mai tươi cho con là ok rồi phải không ạ? Không phải ăn thêm sữa chua nữa ạ? Nếu thế thì vừa tiện vừa tiết kiệm nhỉ?

thien.an's Avatar
    thien.an Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Các mẹ ơi, con em dạo này bị rụng tóc vành khăn, em search mạng thì đây cũng là một biểu hiện của thiếu canxi, không biết phải không các mẹ nhỉ. Con chỉ có triệu chứng này gần tuần thôi, tóc rụng không nhiều nhưng em thấy lo lắm.

thienannguyen's Avatar
    thienannguyen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi leepham Xem bài viết
    Như phô mai con bò cười là phô mai thường mn ạ. Loại này bọn nhóc nhà em không khoái lắm, toàn phải ép ăn thôi. Hôm đi siêu thị vô tình thấy có loại phô mai tươi Helio vị dâu. Em nghĩ mix thêm vị hoa quả kiểu gì trẻ con nó cũng thích ăn hơn nên mua thử. Trộm vía, bọn trẻ nhà em nó lại hợp với cái vị này, giờ tự nguyện ăn phô mai mà không phải ép nữa.
    Ơ, vậy ạ, cảm ơn chị nhé! Nhờ chị mà em “sáng thêm đầu óc” ra , lâu nay chăm con nhưng chỉ biết vào siêu thị mua về cho con ăn thôi chứ không có kiến thức như thế này đâu ạ! Thế phô mai tươi cho con ăn như thế nào chị? Vẫn trộn vào cháo hay cho ăn trực tiếp nhỉ?

muabongmay's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi thienannguyen Xem bài viết
    Ơ, vậy ạ, cảm ơn chị nhé! Nhờ chị mà em “sáng thêm đầu óc” ra , lâu nay chăm con nhưng chỉ biết vào siêu thị mua về cho con ăn thôi chứ không có kiến thức như thế này đâu ạ! Thế phô mai tươi cho con ăn như thế nào chị? Vẫn trộn vào cháo hay cho ăn trực tiếp nhỉ?
    Phô mai tươi khác với phô mai dạng viên hay dạng miếng bạn ạ. Bạn cho con ăn trực tiếp là tốt nhất nhé! Vì nó đảm bảo được lượng dinh dưỡng trong phô mai tươi không bị mất hoặc biến chất.
    Loại này thì gần như cửa hàng hay siêu thị mẹ & bé nào cũng có. Em thì hay ghé vào các cửa hàng của Tuticare.
    thienannguyen likes this.

thienannguyen's Avatar
    thienannguyen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Phô mai tươi khác với phô mai dạng viên hay dạng miếng bạn ạ. Bạn cho con ăn trực tiếp là tốt nhất nhé! Vì nó đảm bảo được lượng dinh dưỡng trong phô mai tươi không bị mất hoặc biến chất.
    Loại này thì gần như cửa hàng hay siêu thị mẹ & bé nào cũng có. Em thì hay ghé vào các cửa hàng của Tuticare.
    Cảm ơn chị nhé, nhà em cũng gần 1 cửa hàng mẹ và bé, để tối em về mua thử vỉ cho con ăn xem có hợp không?

haiquy's Avatar
    haiquy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Các chị ơi, phô mai tươi Helio là hàng nhập khẩu Đức có phải không ah? Bé nhà em 12 tháng rồi mà vừa thấp vừa còi, em cũng tăng cường cho ăn phô mai của VN nhưng e thấy không khả quan lên mấy, đang định đổi sang loại phô mai nhập khẩu xem sao ạ?

maimummim's Avatar
    maimummim Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi thien.an Xem bài viết
    Các mẹ ơi, con em dạo này bị rụng tóc vành khăn, em search mạng thì đây cũng là một biểu hiện của thiếu canxi, không biết phải không các mẹ nhỉ. Con chỉ có triệu chứng này gần tuần thôi, tóc rụng không nhiều nhưng em thấy lo lắm.
    Khả năng con bạn bị thiếu canxi thật rồi, vì trước bé nhà mình cũng có biểu hiện như vậy đấy. Nhưng tốt nhất mn cứ đưa con đi khám bác sĩ cho chuẩn xác.

thien.an's Avatar
    thien.an Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi maimummim Xem bài viết
    Khả năng con bạn bị thiếu canxi thật rồi, vì trước bé nhà mình cũng có biểu hiện như vậy đấy. Nhưng tốt nhất mn cứ đưa con đi khám bác sĩ cho chuẩn xác.
    Chiều mai em xin nghỉ đưa con đi khám, mà khám ở viện nào được chị nhỉ, ra Nhi hay đâu ạ.

nguyenbao Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

nguồn dinh dưỡng tốt nhất là từ sữa mẹ bạn ạ
    thuyduong123 likes this.

Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 26-11-2012, 07:09 PM

Tag của Chủ đề này