Kết quả 1 đến 3 của 3
Like Tree1Likes
  • 1 Post By manhhien91

Chủ đề: Hỏi về chất lượng thuốc Ginseng Kianpi Pil (GKP) ...

manhhien91 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Chào bạn!
    Mình năm nay 21t rồi, hồi trước kia khi đi làm thêm mình vô tình được 1 người cùng chỗ làm giới thiệu loại thuốc này tên tiếng việt hình như là"Khai Hoàn Bổ tỳ ích Phế" mình không nhớ rõ lắm.
    Thuốc kích thích ăn ngủ tốt. mình sử dụng nửa năm rồi, khi mới sử dụng tác dụng của nó hiệu quả kinh ngạc lắm bạn à. mình tăng 5-6kg trong 2 tuần. trong khoảng thời gian đầu đó bản không tưởng tượng được mình ăn khỏe tới mức như thế nào đâu?. sau đó mình đã phải hãm lại. uống thuốc thưa dần (trước ngày 2 viên, dần xuống 1 viên/ ngày....rồi 2 3 ngày 1 viên..) đến khi ngưng thì ăn uống kém lắm, chán ăn, tùm lum. nhưng nửa tháng sau thì thấy ăn uống bình thường lại. và hình như ngưng uống thuốc thì mình cũng giảm cân theo. (giảm gần bằng số kg mình tăng đc khi uống thuốc)
    khi uống thuốc bạn sẽ buồn ngủ kinh khủng sau khoảng 2 tiếng. và không hãm đc ( nếu bạn phải làm việc sau khi uống thuốc thì đừng uống, nhất là lái xe. rất nguy hiểm). và khi đã ngủ thì....=)). và 1 điểm đáng chú ý là rất nhanh đói, khoảng 4h sau khi ăn là bạn đã thấy rất đói. và uống thuốc đc khoảng 1 tháng thì trông bụng bạn rất xấu, như uống bia vậy, bị phệ xuống...(chắc do thuốc làm dãn dạ dày ra =)) ).
    hiện tại thì mình vẫn dùng sau 1 thời gian ngưng sử dụng. ( do mình muốn tăng cân :P). đến khi đạt đc mức mình muốn thì mình sẽ hãm laij^^.
    Mình hay mua thuốc bên Quận 5. và mình thấy thuốc ở đó là uống có hiệu quả nhất. tại có lần bên đó hết thuốc mình có qua bên Hải Thượng Lãn Ông mua (có 1 quán thôi nha, chắc có mỗi quán đó à ^^), bao bì mẫu mã y chang nhau cũng 30 viên/1 viên màu khác, nhưng mùi thuốc thì mùi giống mùi xâm (còn thuốc có hiệu quả kia mình thấy có mùi rong rong rêu rêu mát mát...=)) nói chung khó tả). nhưng mùi thuốc thì khác. và sau khi uống gần hết nửa lọ mình thấy chẳng có hiệu quả gì nên ngưng.
    Đến bây giờ mình cũng chưa thấy ai có thể cho mình thông tin chính xác về loại thuốc này. chất lượng và kiểm định sao?
    trên bao bì ghi
    "manufactured by: HONGKONG WISDOMMEDICAL FACTORY II W, Davis St. GF/I/FL., Kennedy Town Street, HongKong.
    batch no: 39115"
    Chất lượng và tiêu chuẩn thì không thấy ghi gì thêm ( đông y mà ()
    Mình chỉ biết có vậy, và nêu ý kiến cá nhân mình vậy thôi, anh chị bạn nào có thông tin, ý kiến gì thêm cung cấp thêm hen!
    hoahongden1992 likes this.

hoahongden1992 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

bạn ơi cho mình hỏi .. bạn đã từng sử dụng loại thuốc này vậy hiệ giờ bạn cảm thấy loại thuốc này ra sao .. mình đang bắt đầu dùng loại thuốc này và ko bik là có nên sừ dụng hay ko .. bạn cho mình ý kiến nha thank b nhìu

hoahongden1992 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mình mới bik về loại thuốc này cách đây mấy ngày mình đang dùng thuốc này dc 2 ngày và thấy cũng có những biểu hiện như là thèm ngủ và thèm ăn .. hiện tại mình chỉ uống 1 ngày 1 viên ... Bạn đã từng sử dụng qua loại thuốc này vậy bạn có thể cho mình lời khuyên về thuốc này ko .. Mình nên sử dụng hay ngừng lại vậy ?