Kết quả 1 đến 5 của 5
    Anoluv's Avatar
    Anoluv Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Smile Tư vấn đi khám tổng quát !!!!!

Mình định đi khám tổng quát để kiểm tra sức khỏe nhưng đang phân vân không biết nên khám ở đâu vừa tốt mà chi phí lại hợp lí, có người góp ý là nên đi khám ở ĐH Y Dược or BV Bình Dân, or Hòa Hảo. Mong mọi người cho mình ý kiến nên khám ở đâu?

1/ Thời gian đi khám là lúc nào thì thuận tiện mà không phải chờ đợi lâu? ( Buổi sáng or buổi chiều, đầu tuần, giữa tuần hay cuối tuần)
    2/ Cần chuẩn bị gì trước khi đi khám ( ăn uống....)
    3/ Khi nào cần phải nọi soi dạ dày
    4/ Thể trạng mình hơi gầy, mà mình muốn khám thì khám phần nào? ( Mình ko biết những nguyên nhân nào mà cơ thể không tăng cân được, mặc dù chế độ ăn uống như mọi người)

Xin cảm ơn sự giúp đỡ của mọi người

BeBa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

1/ buổi sáng, 8-10h, chi phí bao nhiêu tuỳ vào bạn khám những gì và bỏ những gì vì tổng quát rất rất nhiều cái để khám. Trước hết bạn sẽ được gặp bác sĩ, người ta sẽ hỏi bạn vài câu hỏi rồi đánh dấu vào những mục bạn cần khám. Đại khái như là "tại sao con khám ? có bệnh gì ko ? ăn uống thế nào ? ngủ ra sao ?". Trước mình có khám tổng quát 1 lần ở BV Vì Dân trên đường Đinh Bộ Lĩnh, ở đó họ đối xử với bệnh nhân rất tốt từ reception đến y tá, bác sĩ, và làm việc cũng nhanh ko fải đợi.

2/ không ăn uống gì cả từ sau bữa tối hôm trước, tiền, (có khi khoảng 1tr5 cho chắc ăn).
    3/bác sĩ sẽ chỉ định, nhưng thường khi bạn có những triệu chứng của bệnh dà dày thôi ko thì nội soi làm gì khó chịu muốn chết.
    4/ bác sĩ cũng sẽ tư vấn, lần mình đi khám cũng là vì sụt hết 8 cân mới đi. Ốm là do: bệnh tật (giun sán, bệnh gì đó nặng), ăn uống đủ chất đúng giờ điều độ, giấc ngủ, stress. Bác sĩ nói với mình stress và giấc ngủ coi vậy chứ quan trọng lắm, ăn cỡ nào mà thiếu ngủ (ngày fải ngủ 7-8h) với tinh thần suốt ngày căng thẳng lo âu cũng khó mà tăng cân nổi.

Chúc bạn đi khám thành công. (các bác sĩ thường offer cho mình khám nhiều lắm, và cả chích ngừa nữa, để tăng thu nhập...tuy nhiên bạn nên tự biết phần nào mình chắc chắn khoẻ và khéo léo từ chối ko thì lên đến 1tr mấy đấy)

thienthaovnn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mình cũng chuẩn bị đi khám tổng quát,trước đây mình hay khám bệnh o Hoản Mĩ nhưng đợt này chắc mình đi khám o Hòa Hảo vì ở đó máy móc thiết bị hiện đại.

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

mình thấy ở đó đi khám thứ 7 chủ nhật còn nhanh hơn ngày thường

haopham1602 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới