Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 45
Like Tree46Likes

Chủ đề: Ketoconazole có trong dầu gội Thái Dương 7 là chất gì vậy các bác?

Igymfitness's Avatar
    Igymfitness Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mặc định Ketoconazole có trong dầu gội Thái Dương 7 là chất gì vậy các bác?

Như tiêu đề em muốn hỏi về chất Ketoconazole ạ. Có bác nào chuyên gia về cái dược chất này thì bổ túc giúp em chứ vừa rồi thấy bẩu ông Unilever lôi cả ông Sao Thái Dương ra sở y tế Hà Nam để kiện cáo cũng chỉ vì liên quan đến cái chất ketoconazole có trong dầu gội dược liệu Thái Dương 7 đấy. Nãy giờ em cũng sợt anh Gú-gồ mờ mắt mà chỗ thì nói chất này ko nên dùng, người thì khẳng định ketoconazole ra đời là cứu cánh cho ngành da liễu thế giới?? Vậy đâu mới là sự thật??? Băn khoăn quá, các bác thông não giúp em với!!!

HuyenCa's Avatar
    HuyenCa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Bác cần tìm thông tin gì thì lên google ấy, chứ có phải ai cũng biết chất keto mà bác hỏi là chất j đâu
    Em cái tên còn chưa biết, thì đâu bít nó là khỉ j đâu
    Igymfitness, tamthat and khoeladep like this.

khoeladep's Avatar
    khoeladep Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi Igymfitness Xem bài viết
    Như tiêu đề em muốn hỏi về chất Ketoconazole ạ. Có bác nào chuyên gia về cái dược chất này thì bổ túc giúp em chứ vừa rồi thấy bẩu ông Unilever lôi cả ông Sao Thái Dương ra sở y tế Hà Nam để kiện cáo cũng chỉ vì liên quan đến cái chất ketoconazole có trong dầu gội dược liệu Thái Dương 7 đấy. Nãy giờ em cũng sợt anh Gú-gồ mờ mắt mà chỗ thì nói chất này ko nên dùng, người thì khẳng định ketoconazole ra đời là cứu cánh cho ngành da liễu thế giới?? Vậy đâu mới là sự thật??? Băn khoăn quá, các bác thông não giúp em với!!!
    Ô hô, nhà em cả năm nay xài dầu gội dược liệu Thái Dương thế mà em chả để ý cái thành phần lại có chất Ketoconazole như bác nói cứ tưởng có các loại thảo dược thiên nhiên như hương nhu, mần trầu ... là hết cơ đấy keke
    Igymfitness likes this.

tamthat's Avatar
    tamthat Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi HuyenCa Xem bài viết
    Bác cần tìm thông tin gì thì lên google ấy, chứ có phải ai cũng biết chất keto mà bác hỏi là chất j đâu
    Em cái tên còn chưa biết, thì đâu bít nó là khỉ j đâu
    Bác thớt đang hoang mang với thông tin trên mạng, nên mới lên đây hỏi ý kiến các vị bô lão trong ngành mà bác. Bác không biết chứ thiếu gì cao nhân ở đây biết
    Igymfitness likes this.
    Nhận sỉ lẻ tam thất - 01692086932

Tiendinhkhang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Ketoconazole là thuốc chống nấm tổng hợp giúp ngăn ngừa và chữa trị nhiễm độc nấm nói chung và trên da. Ketoconazol thường có tác dụng kìm hãm nấm nhưng thuốc cũng có thể diệt nấm ở nồng độ cao. Thông thường thì đối với thuốc trị nấm nồng độ chất này là 2%. Còn như trong thành phần dầu gội dược liệu Thái Dương em ko nhầm thì có 0.5% thôi ( ở nước ngoài nhiều loại dầu gội nồng độ lên tới 2% ) như thế thì an toàn mà có gì đâu đáng lo
    Igymfitness likes this.

thienthanaotrang222's Avatar
    thienthanaotrang222 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Cái chất ketoconazole kia có trong thuốc phụ khoa còn uống được cơ mà các bác, nên dùng trị nấm trên da đầu là quá ok chứ sao, hàm lượng cho phép và đã dc kiểm duyệt thì mới sản xuất dc chứ. Bác nào đang dùng dầu gội Thái Dương thì cứ triển bt thoai
    Igymfitness likes this.

AnNguy's Avatar
    AnNguy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi thienthanaotrang222 Xem bài viết
    Cái chất ketoconazole kia có trong thuốc phụ khoa còn uống được cơ mà các bác, nên dùng trị nấm trên da đầu là quá ok chứ sao, hàm lượng cho phép và đã dc kiểm duyệt thì mới sản xuất dc chứ. Bác nào đang dùng dầu gội Thái Dương thì cứ triển bt thoai
    Chuẩn rồi bác, cả một công ty to như thế, có cả một đội ngũ nghiên cứu các thể loại, lo gì mấy cái tùm lum đó.
    Hàng Việt mình là đảm bảo nhất rồi

Pasal.English's Avatar
    Pasal.English Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Em có thông tin này muốn chia sẻ để mọi người biết nè không lại đâm ra hoang mang ^^ ! Có ai đang dùng dầu gội thái dương thì lưu ý nhé. Ở Việt Nam Dầu gội dược liệu Thái Dương 7 được sản xuất với thành phần gồm 23 vị thảo dược và trong đó có chất Ketoconazole nhưng “Ketoconazole” chỉ có 0,5%, là mức rất thấp so với các dầu gội nước ngoài như Nizoral của Thái Lan chẳng hạn có tới 2% cơ. Vậy mà nãy em đọc được vụ lùm xùm giữa Sao Thái Dương và Unilever liên quan đến chất Ketoconazole đấy. May mà có kết luận chất đó trong sản phẩm dầu gội dược liệu Thái Dương an toàn nên mọi người có thể yên tâm mà sử dụng rồi ạ .
    Igymfitness likes this.

minigame's Avatar
    minigame Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Em trước bị nấm đầu mua cái dầu gội Nizoral dùng, thấy cũng có chất ketoconazole này đấy hình như 2% thì phải, trị nấm ok lắm, thế nên nếu trong dầu gội Thái Dương có chất này thì cũng là điều dễ hiểu thôi mà
    Igymfitness likes this.

thienthanaotrang222's Avatar
    thienthanaotrang222 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi AnNguy Xem bài viết
    Chuẩn rồi bác, cả một công ty to như thế, có cả một đội ngũ nghiên cứu các thể loại, lo gì mấy cái tùm lum đó.
    Hàng Việt mình là đảm bảo nhất rồi
    Chung tay bảo vệ thương hiệu việt. Tin dùng hàng Việt các bác ạ. Tẩy chay mấy thương hiệu đa quốc gia, chuyên kèm cựa, nhằm thôn tính doanh nghiệp Việt. Nói không với hàng uni này
    Igymfitness likes this.

Nhatcuong.mobile's Avatar
    Nhatcuong.mobile Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

PGS.TS bác sĩ Phạm Văn Hiển cũng đã khẳng định chất ketoconazole này không gây hại cho người sử dụng rồi các bác ạ, bác nào muốn hiểu rõ hơn thì đọc ở đây http://giadinh.net.vn/thi-truong/chu...9222858615.htm
    Lần sửa cuối bởi Nhatcuong.mobile, ngày 11-01-2017 lúc 01:38 PM.
    Igymfitness likes this.

Duocvna's Avatar
    Duocvna Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi minigame Xem bài viết
    Em trước bị nấm đầu mua cái dầu gội Nizoral dùng, thấy cũng có chất ketoconazole này đấy hình như 2% thì phải, trị nấm ok lắm, thế nên nếu trong dầu gội Thái Dương có chất này thì cũng là điều dễ hiểu thôi mà
    Tác dụng trị nấm, gàu của dầu gội dược liệu Thái Dương và dầu gội Nizoral là tương đương nhau, tuy nhiên Thái Dương rẻ hơn nhiều ( chai 200ml có khoảng 100k thôi ) còn nizoral giá cũng tầm đấy nhưng dung tích bằng 1/2 thui ạ,mà không an toàn bằng dầu gội dược liệu được . Hãy là người tiêu dùng thông thái
    Igymfitness and minigame like this.
    VNA Pharm – Sữa công thức Physiolac giảm 15-25%- Bột ăn dặm Ninolac “Mua 1 tặng 1”Hotline: 0918.837.835

minigame's Avatar
    minigame Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi Duocvna Xem bài viết
    Tác dụng trị nấm, gàu của dầu gội dược liệu Thái Dương và dầu gội Nizoral là tương đương nhau, tuy nhiên Thái Dương rẻ hơn nhiều ( chai 200ml có khoảng 100k thôi ) còn nizoral giá cũng tầm đấy nhưng dung tích bằng 1/2 thui ạ,mà không an toàn bằng dầu gội dược liệu được . Hãy là người tiêu dùng thông thái
    Chuẩn bác, em thì mấy lần mua cái nizoral, trị gàu cũng nuột đấy, mỗi tội thấy hơi chát. Lần sau có mua nhất định em phải mua cái dầu thái dương như bác nói mới được, tiết kiệm dc ối tiền
    Igymfitness likes this.

bacsioitaisao's Avatar
    bacsioitaisao Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

dầu gội tốt hay dầu hợp với tóc, hay cả hai.vì dầu gội có thể hợp với người này nhưng lại không hợp với tóc người khác. Nên người ngày có thể cho dầu gội này tốt nhưng ng khác lại không. Với mình thì mình quan niệm dầu tốt là loại làm sạch đầu tốt mà ít chứa hóa chất nhất.
    Igymfitness likes this.

Én Nhỏ's Avatar
    Én Nhỏ Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Từ xưa giờ mình sử dụng các loại dầu gội đầu nào có tiếng như các nhãn hàng khá nổi tiếng mình cũng đều bị gàu, ngay cả dầu chuyên dụng cho ng bị gàu mà vẫn không hết, các bạn biết loại nào mà không bị gàu thì chỉ giúp mình với, cám ơn nhiều!!! Mình bị chứng này rất ngại mặc đồ tông tối khi nhìn thấy mấy vảy da bong tróc, thật là xấu hổ trước mọi người
    Igymfitness and khoeladep like this.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Ketoconazole tablets USP-200mg
    Bởi letuanthanh0311 trong diễn đàn Thuốc Da Liễu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 27-09-2013, 05:57 PM
  2. Ketoconazole tablets USP-200mg
    Bởi letuanthanh0311 trong diễn đàn Thuốc Da Liễu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 20-08-2013, 06:19 PM
  3. Ketoconazole tablets USP-200mg