Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 50
Like Tree71Likes

Chủ đề: Dậy thì nên uống bổ sung thêm sắt loại nào?

khoelatre's Avatar
    khoelatre Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mặc định Dậy thì nên uống bổ sung thêm sắt loại nào?

Bé nhà hiện đang bước vào giai đoạn dậy thì rồi, e thấy cháu đợt này cứ hay kêu là bị hoa mắt, chóng mặt, cộng thêm chứng hay quên nữa. E có đưa con đi khám thì được bác sỹ khuyên giai đoạn này nên bổ sung thêm sắt cho con. Nhưng vì không có kinh nghiệm trong khoản này nên lên đây nhờ các bác tư vấn giúp e ạ!

HiepSiAoDen's Avatar
    HiepSiAoDen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

E cũng không có kinh nghiệm trong chuyện này, nhưng bé yếu như vậy, bác sỹ cũng đã kê đơn thì nên bổ sung thêm cho con bác ạ! Chứ không mệt mỏi thì lấy sức đâu ra mà học nữa ạ!
    khoelatre likes this.

xucxac's Avatar
    xucxac Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Nếu như bổ sung thêm sắt cho bé thì bác nhớ đọc hướng dẫn sử dụng nhé, xem độ tuổi phù hợp là như thế nào. Có những sản phẩm sắt chỉ dành riêng cho mẹ bầu thôi đấy ạ! Vì giai đoạn mang thai bổ dung thêm sắt là rất cần thiết mà.
    Xedap and khoelatre like this.

Xedap's Avatar
    Xedap Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi xucxac Xem bài viết
    Nếu như bổ sung thêm sắt cho bé thì bác nhớ đọc hướng dẫn sử dụng nhé, xem độ tuổi phù hợp là như thế nào. Có những sản phẩm sắt chỉ dành riêng cho mẹ bầu thôi đấy ạ! Vì giai đoạn mang thai bổ dung thêm sắt là rất cần thiết mà.
    Đúng rồi đó ạ! E mang bầu cũng phải uống bổ sung thêm sắt với canxi nữa mà. À bác thớt ơi! E đang uống sắt Ferrumplus sắt này dạng siro dễ uống lắm! Mà e đọc đối tượng sử dụng có dùng được cho trẻ nhỏ nữa luôn. Bác thớt thử tham khảo xem nhé!

khoelatre's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi Xedap Xem bài viết
    Đúng rồi đó ạ! E mang bầu cũng phải uống bổ sung thêm sắt với canxi nữa mà. À bác thớt ơi! E đang uống sắt Ferrumplus sắt này dạng siro dễ uống lắm! Mà e đọc đối tượng sử dụng có dùng được cho trẻ nhỏ nữa luôn. Bác thớt thử tham khảo xem nhé!
    Có phải sắt này không ạ? VBF Group - Sắt Ferrumplus: Công nghệ tiên phong - Đẩy lùi thiếu máu
    Nhưng không biết nhà mình có bác nào cũng đang có bé gái trong tuổi dậy thì này chia sẻ kinh nghiệm cho e thì tốt quá! Vì e không có kinh nghiệm. Ngày trước thì cái giai đoạn đó của mình thì ù ù cạc cạc, cũng lâu rồi nên chẳng nhớ nữa ạ!
    Xedap and bangvuong2112 like this.

BlueSky119's Avatar
    BlueSky119 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Tuổi dậy thì là giai đoạn phát triển mạnh mẽ nhất của phụ nữ, cơ thể cần chứa nhiều sắt để cung cấp tái tạo hồng cầu và để đảm bảo cho quá trình phát triển của cơ thể mn ạ! Mà mn cũng biết ngay như chu kỳ kinh nguyệt của chị em cũng là nguyên nhân làm mất một lượng sắt khỏi cơ thể. Do đó, mn nên bổ sung sắt cho con nhé! Chứ để con mệt mỏi như vậy ảnh hưởng đến kết quả học tập đó ạ!
    khoelatre likes this.

bangvuong2112's Avatar
    bangvuong2112 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi khoelatre Xem bài viết
    Có phải sắt này không ạ? VBF Group - Sắt Ferrumplus: Công nghệ tiên phong - Đẩy lùi thiếu máu
    Nhưng không biết nhà mình có bác nào cũng đang có bé gái trong tuổi dậy thì này chia sẻ kinh nghiệm cho e thì tốt quá! Vì e không có kinh nghiệm. Ngày trước thì cái giai đoạn đó của mình thì ù ù cạc cạc, cũng lâu rồi nên chẳng nhớ nữa ạ!
    Bé nhà e đang tuổi dậy thì cũng đang uống sắt Ferrumplus này mn ạ! Bé nhà e hồi đó cũng hay bị chóng mặt, xong e đưa con đi khám mới biết là con thiếu máu và được bác sỹ kê Ferrumplus này đó chứ ạ! Uống được 1 thời gian bây giờ thì hiện tượng chóng mặt cũng hết rồi. E cũng ngừng cho con, chỉ khi nào gần đến chu kì của con e lại tiếp tục cho con uống bổ sung!
    khoelatre likes this.

khoelatre's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi bangvuong2112 Xem bài viết
    Bé nhà e đang tuổi dậy thì cũng đang uống sắt Ferrumplus này mn ạ! Bé nhà e hồi đó cũng hay bị chóng mặt, xong e đưa con đi khám mới biết là con thiếu máu và được bác sỹ kê Ferrumplus này đó chứ ạ! Uống được 1 thời gian bây giờ thì hiện tượng chóng mặt cũng hết rồi. E cũng ngừng cho con, chỉ khi nào gần đến chu kì của con e lại tiếp tục cho con uống bổ sung!
    Sắt này là của nước nào đó mẹ? Uống thì có hiện tượng buồn nôn hay phải bổ sung thêm vitamin C để tăng hấp thụ sắt không? E thấy nhiều mẹ bảo uống sắt thường phải như vậy. Nếu như uống thêm C thì ok, nhưng nếu có hiện tượng buồn nôn thì chắc con sẽ khó chịu lắm!
    bangvuong2112 likes this.

Connhangheo09's Avatar
    Connhangheo09 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bổ sung sắt là một chuyện nhưng mn nhớ phải bổ sung chế độ dinh dưỡng trong thực phẩm cho con phong phú một chút nhé Vì giai đoạn này là giai đoạn phát triển của con, nên cần phải có đủ dưỡng chất thì mới đảm bảo phát triển một cách toàn diện được.
    khoelatre likes this.

thamhoa's Avatar
    thamhoa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Các mẹ đúng là cầu kì nhỉ? Bác sỹ bảo con thiếu sắt thì cứ ra hiệu thuốc mà mua sắt uống cho con là được, chứ tham khảo thế này thì giải quyết được vấn đề gì? Vấn đề của con hiện nay là thiếu sắt cơ mà
    Xedap and khoelatre like this.

Xedap's Avatar

So sánh ngày trước với bây giờ làm gì hả mn ơi! Đúng là sắt Ferrumplus này đó, e uống thì hấp thụ tốt lắm, mà vị dâu dễ uống, còn về dùng cho bé thì mn cứ tham khảo thêm cho yên tâm. Nhưng e nghĩ trẻ dưới 2 tuổi thì cần phải chú ý, chứ con đang tuổi dậy thì rồi thì mn cứ bổ sung cho con theo hướng dẫn của bác sỹ là được mà.
    khoelatre likes this.

Xedap's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi thamhoa Xem bài viết
    Các mẹ đúng là cầu kì nhỉ? Bác sỹ bảo con thiếu sắt thì cứ ra hiệu thuốc mà mua sắt uống cho con là được, chứ tham khảo thế này thì giải quyết được vấn đề gì? Vấn đề của con hiện nay là thiếu sắt cơ mà
    Chắc mn chưa uống thuốc sắt này bao giờ đúng không ạ? Kinh nghiệm một người đã từng uống sắt thì e xin phép được nói với mn thế này. Không phải là thuốc sắt nào cũng giống thuốc sắt nào, thứ nhất là phải phù hợp cho từng đối tượng, thứ 2 là tùy từng dạng mà con có thể hấp thụ được tốt hay không, thứ 3 là uống sắt có 1 số sản phẩm thường gây nên tác dụng phụ, chính vì vậy mà mẹ chủ Top tìm hiểu trước để bổ sung cho yên tâm cũng là điều dễ hiểu mà.
    khoelatre likes this.

tamthat's Avatar
    tamthat Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Nghĩ cũng khổ thân nhỉ? giai đoạn này đang học hành vất vả mà lại bị mệt như vậy nữa Thôi mn ạ, chịu khó chăm cho con để con có sức học hành với hoạt động tập thế không là thiệt thòi cho con đó ạ!
    khoelatre likes this.
    Nhận sỉ lẻ tam thất - 01692086932

bangvuong2112's Avatar
    bangvuong2112 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Sắt này là của nước nào đó mẹ? Uống thì có hiện tượng buồn nôn hay phải bổ sung thêm vitamin C để tăng hấp thụ sắt không? E thấy nhiều mẹ bảo uống sắt thường phải như vậy. Nếu như uống thêm C thì ok, nhưng nếu có hiện tượng buồn nôn thì chắc con sẽ khó chịu lắm!
    Sắt Ferrumplus này của Chấu Âu mn ạ! Họ nhập khẩu nguyên hộp về đấy, nên e cũng yên tâm về chất lượng, uống có vị dâu, dễ uống lắm, chẳng buồn nôn cũng chẳng phải kết hợp với vitamin C gì đâu ah! E thấy bảo Sắt này có công nghệ mới Liposome gì đó, nên giúp hấp thụ tốt hơn, không gây đến những phản ứng phụ kia đâu.
    khoelatre and benhkhongso like this.

khoelatre's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi thamhoa Xem bài viết
    Mn ơi! Bây giờ trên thị trường có nhiều loại lắm, nên e muốn phải tìm hiểu kĩ một chút cho yên tâm, chứ không chủ quan được đâu ạ! Mà uống cho trẻ con nữa nên e càng phải cẩn thận chứ!

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 10-01-2013, 05:54 PM
  2. Bổ sung những tuyệt chiêu khiến nàng ngất ngây sung sướng
    Bởi Bụi trong diễn đàn Tình Yêu & Giới Tính
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 08-12-2011, 09:25 AM