Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 31 đến 45 của 50
Like Tree71Likes

Chủ đề: Dậy thì nên uống bổ sung thêm sắt loại nào?

khoelatre's Avatar
    khoelatre Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi bangvuong2112 Xem bài viết
    Đúng rồi bác nhé! Sắt Ferrumplus thì chỉ có một loại thôi mà Sắt dạng siro trên thị trường thì nhiều, nhưng chỉ có sắt Ferrumplus này là có công nghệ tiên phong với Công nghệ Liposome của Ferrumplus giúp sắt không chỉ được hấp thu ở dạ dày, tá tràng mà còn trên cả đường tiêu hóa. Ưu điểm này hoàn toàn không thể tìm thấy trên các sản phẩm bổ sung sắt thông thường khác đó bác ạ!
    Uki bác! Trộm vía cháu nó uống một thời gian đợt này thấy tươi tỉnh lắm! Không còn than mệt mỏi nữa, mà đúng là nhờ bổ sung sắt là bổ máu nên bây giờ cháu nhìn cũng hồng hào hơn. Thế là vc e cũng yên tâm rồi. May cũng nhờ các bác chia sẻ, chứ không thì chẳng biết đến loại này.

khoelatre's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi motminh Xem bài viết
    Đọc Topic này của bác mới nhớ Ngày trước e cũng giai đoạn dậy thì này đây, đang ngồi đứng dậy mà thấy mọi thứ tối xầm luôn. Không biết bị làm sao, ngồi xuống một lúc mới hết. Hồi đó thì biết thế nào là hoa mắt chóng mắt đâu, chỉ nghĩ chắc là do mình ngồi lâu quá nên như vậy.
    Bây giờ mới biết là do hiện tượng thiếu máu gây ra
    Đấy, e nói thật bác chứ e cũng có biết cái gì đâu. Ngày trước dậy thì thế nào đến bây giờ e còn chẳng nhớ ý, chứ nói gì đến hiện tượng hoa mát chóng mặt. Bây giờ cuộc sống nó khác, e cũng để mắt được đến con cái nhiều hơn bác nhỉ?

thienthanaotrang222's Avatar
    thienthanaotrang222 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Cái tuổi dậy thì này bé nhà bác thế nào? Chưa nói đến cái vấn đề thiếu máu, chứ nói riêng cái tuổi ẩm ương này đến là mệt. Bé nhà e bướng cực kỳ luôn, học thì vẫn chịu khó nhưng mà nói 1 cãi 10. E chán chẳng buồn nói nữa!
    khoelatre likes this.

Xedap's Avatar
    Xedap Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi KunYeu01 Xem bài viết
    Thấy cm đang chia sẻ về sắt Ferrumplus e cũng vào search thông tin thì thấy sắt này không gây táo bón đúng không mn? E đang mang bầu tháng thứ 7 rồi, không hiểu sao mấy tháng trước thì đi ngoài hoàn toàn bình thường, đến khi e uống sắt thi bắt đầu gặp hiện tưởng táo bón. Không uống sắt thì không được, mà uống thì đến sợ luôn cái hiện tượng này đây.
    Mn yên tâm đi Không gây táo bón đâu. Một phần là đã có các mẹ ở đây đã uống và nhận thấy minh chứng rõ ràng như vậy nhé Một phần là sắt Ferrumplus này được nghiên cứu khoa học và kiểm chứng lâm sàng rồi đó ạ! Chứ làm gì có chuyện họ giám khẳng định một điều không thật.
    KunYeu01 and khoelatre like this.

KunYeu01's Avatar
    KunYeu01 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi Xedap Xem bài viết
    Mn yên tâm đi Không gây táo bón đâu. Một phần là đã có các mẹ ở đây đã uống và nhận thấy minh chứng rõ ràng như vậy nhé Một phần là sắt Ferrumplus này được nghiên cứu khoa học và kiểm chứng lâm sàng rồi đó ạ! Chứ làm gì có chuyện họ giám khẳng định một điều không thật.
    E có biết gì đâu, bác sỹ kê gì thì e mua loại đó, cũng chẳng tìm hiểu, về uống thấy hiện tượng như vậy thì tiếc của vẫn cứ uống. Bây giờ tình cờ thấy cm đang nói về sắt Ferrumplus này mà lại còn không táo bón nữa nên mới phải vào hỏi kinh nghiệm luôn. Mà e muốn mua thì có thể mua ở đâu được mn nhỉ? E ở Sài Gòn ạ?
    Xedap and khoelatre like this.

AnSinhThanhHoa's Avatar
    AnSinhThanhHoa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Nhưng e thấy nói là nếu uống sắt quá liều cũng không tốt đâu! Nếu bác bổ sung cho con thì nên khám và uống theo chỉ định của bác sỹ nhé! Chứ đừng tự ý mua về mà bổ sung cho con.
    Vì khi khám bác sỹ sẽ xác định xem hàm lượng sắt cần bổ sung cho bé là bao nhiêu, mình sẽ bổ sung theo định lượng như vậy là hợp lý.
    khoelatre likes this.

benhkhongso's Avatar
    benhkhongso Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi bangvuong2112 Xem bài viết
    Sắt Ferrumplus này của Chấu Âu mn ạ! Họ nhập khẩu nguyên hộp về đấy, nên e cũng yên tâm về chất lượng, uống có vị dâu, dễ uống lắm, chẳng buồn nôn cũng chẳng phải kết hợp với vitamin C gì đâu ah! E thấy bảo Sắt này có công nghệ mới Liposome gì đó, nên giúp hấp thụ tốt hơn, không gây đến những phản ứng phụ kia đâu.
    E mới đang có ý định mang bầu, được chị bạn giới thiệu cho sắt Ferrumplus này, cũng đang có ý định uống để đảm bảo sức khỏe trước khi mang thai. Nhưng mà ngoài sắt ra thì trong thành phần của Sắt Ferrumplus này còn có gì nữa không nhỉ?
    bangvuong2112 and khoelatre like this.

khoelatre's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi AnSinhThanhHoa Xem bài viết
    Nhưng e thấy nói là nếu uống sắt quá liều cũng không tốt đâu! Nếu bác bổ sung cho con thì nên khám và uống theo chỉ định của bác sỹ nhé! Chứ đừng tự ý mua về mà bổ sung cho con.
    Vì khi khám bác sỹ sẽ xác định xem hàm lượng sắt cần bổ sung cho bé là bao nhiêu, mình sẽ bổ sung theo định lượng như vậy là hợp lý.
    E cũng đưa con đi khám bác sỹ rồi đó mn ạ! E cũng không dám chủ quan đâu ạ! Mỗi người có một chuyên môn khác nhau, e học ngành kế toán mà tự cho mình là bác sỹ thì các bác sỹ chắc thất nghiệp hết mất

Heracare's Avatar
    Heracare Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi Xedap Xem bài viết
    Đúng rồi đó ạ! E mang bầu cũng phải uống bổ sung thêm sắt với canxi nữa mà. À bác thớt ơi! E đang uống sắt Ferrumplus sắt này dạng siro dễ uống lắm! Mà e đọc đối tượng sử dụng có dùng được cho trẻ nhỏ nữa luôn. Bác thớt thử tham khảo xem nhé!
    Bác uống cái sắt Ferrumplus này rồi thì e hỏi, cái mùi dâu của sắt này là hương liệu tổng hợp hay như thế nào đó ạ? Vì nếu như là hương liệu tổng hợp thì mẹ bầu uống không tốt đâu ạ!
    Xedap and khoelatre like this.

minigame's Avatar
    minigame Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bé nhà e cũng đang giai đoạn dậy thì, nhưng bé không thấy mệt mỏi hay kêu chóng mặt gì cả? Nhưng để mai e hỏi bé coi sao. Đúng là cũng không nên chủ quan thật.
    khoelatre likes this.

Xedap's Avatar
    Xedap Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi KunYeu01 Xem bài viết
    E có biết gì đâu, bác sỹ kê gì thì e mua loại đó, cũng chẳng tìm hiểu, về uống thấy hiện tượng như vậy thì tiếc của vẫn cứ uống. Bây giờ tình cờ thấy cm đang nói về sắt Ferrumplus này mà lại còn không táo bón nữa nên mới phải vào hỏi kinh nghiệm luôn. Mà e muốn mua thì có thể mua ở đâu được mn nhỉ? E ở Sài Gòn ạ?
    E thấy trên website của bên này họ có niêm yết các nhà thuốc ở Sài Gòn, mn thử tham khảo xem có nhà thuốc nào gần nhà mình không nhé! Danh sách nhà thuốc tại TP. Hồ Chí Minh
    Nếu không có nữa thì mn thử điện đến số hotline này xem 0888 6666 59 hỏi rồi họ tư vấn cho.
    khoelatre likes this.

khoelatre's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi minigame Xem bài viết
    Bé nhà e cũng đang giai đoạn dậy thì, nhưng bé không thấy mệt mỏi hay kêu chóng mặt gì cả? Nhưng để mai e hỏi bé coi sao. Đúng là cũng không nên chủ quan thật.
    Bác cứ nên hỏi thăm bé xem thế nào nhé! Đúng là không nên chủ quan đây ạ, sợ là bé không biết ấy chứ. Rồi cũng nghĩ là bình thường nên không chia sẻ. Vì nếu tình trạng thiếu máu này kéo dài thì ảnh hưởng đến sức khỏe lắm.

Hatlua89's Avatar
    Hatlua89 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Kể chuyện bé nhà e dậy thì cho mn tham khảo, lần nào đến tháng mặt cũng cắt không còn giọt máu, tái xanh luôn. Có lần đang trong lớp học bị ngất, cô giáo phái gọi điện cho e đến. Đến lúc đó đưa con đi bệnh viện mới biết là con bị thiếu máu do kinh nguyệt đó ạ! Đấy e không biết mà con cũng không chia sẻ đó ạ!
    khoelatre likes this.

bangvuong2112's Avatar
    bangvuong2112 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi benhkhongso Xem bài viết
    E mới đang có ý định mang bầu, được chị bạn giới thiệu cho sắt Ferrumplus này, cũng đang có ý định uống để đảm bảo sức khỏe trước khi mang thai. Nhưng mà ngoài sắt ra thì trong thành phần của Sắt Ferrumplus này còn có gì nữa không nhỉ?
    Ngoài sắt ra thì trong sắt Ferrumplus còn có axit folic (cái này không thể thiếu này), vitamin B6 với B12 nữa. Nói trung là những thành phần này đều có tác dụng giúp tăng hồng cầu nhé! "Sắt mang yêu thương, đong đầy tình mẹ" bổ sung sớm đi mn ạ!
    Name:  maxresdefault.jpg
Views: 11
Size:  120.4 KB
    khoelatre and benhkhongso like this.

khoelatre's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi Hatlua89 Xem bài viết
    Kể chuyện bé nhà e dậy thì cho mn tham khảo, lần nào đến tháng mặt cũng cắt không còn giọt máu, tái xanh luôn. Có lần đang trong lớp học bị ngất, cô giáo phái gọi điện cho e đến. Đến lúc đó đưa con đi bệnh viện mới biết là con bị thiếu máu do kinh nguyệt đó ạ! Đấy e không biết mà con cũng không chia sẻ đó ạ!
    Đấy e mà không cho con đi khám sớm, chủ quan với các triệu chứng của con thì đúng là có ngày bị ngất như vậy Thôi mn ạ! Cũng coi như là kinh nghiệm cho bản thân.

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 10-01-2013, 05:54 PM
  2. Bổ sung những tuyệt chiêu khiến nàng ngất ngây sung sướng
    Bởi Bụi trong diễn đàn Tình Yêu & Giới Tính
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 08-12-2011, 09:25 AM