Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 16 đến 30 của 50
Like Tree71Likes

Chủ đề: Dậy thì nên uống bổ sung thêm sắt loại nào?

khoelatre's Avatar
    khoelatre Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi bangvuong2112 Xem bài viết
    Sắt Ferrumplus này của Chấu Âu mn ạ! Họ nhập khẩu nguyên hộp về đấy, nên e cũng yên tâm về chất lượng, uống có vị dâu, dễ uống lắm, chẳng buồn nôn cũng chẳng phải kết hợp với vitamin C gì đâu ah! E thấy bảo Sắt này có công nghệ mới Liposome gì đó, nên giúp hấp thụ tốt hơn, không gây đến những phản ứng phụ kia đâu.
    Nếu như bé nhà bạn uống như thế này là e cũng yên tâm hơn, chắc e cũng mua về bổ sung cho bé luôn, chứ cả tuần này e chỉ bổ sung vào chế độ thực phẩm hàng ngày, thấy con cũng chỉ đỡ hơn được một chút thôi chứ chẳng ăn thua.
    À mn mua sắt Ferrumplus này ở đâu đấy ạ? Có địa chỉ thì cho e xin với, e ở Hà Nội ạ!
    bangvuong2112 likes this.

benhxahoihcm@gmail.com's Avatar
    benhxahoihcm@gmail.com Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới
    Đang ở
    HCM

Cool

Nên uống bổ sung thêm sắt và ăn uống, nghỉ ngơi đầy đủ, chăm chỉ rèn luyện thể lực nữa. Bất đắc dĩ mới phải sử dụng thuốc sắt bổ sung thôi
    khoelatre likes this.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Tùy điều kiện kinh tế tài chính của bạn thôi, trên thị trường cũng có nhiều loại thuốc sắt của những hãng dược khác nhau bạn ạ !
    khoelatre likes this.

HueThuong's Avatar
    HueThuong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi Xedap Xem bài viết
    Đúng rồi đó ạ! E mang bầu cũng phải uống bổ sung thêm sắt với canxi nữa mà. À bác thớt ơi! E đang uống sắt Ferrumplus sắt này dạng siro dễ uống lắm! Mà e đọc đối tượng sử dụng có dùng được cho trẻ nhỏ nữa luôn. Bác thớt thử tham khảo xem nhé!
    Sắt Ferrumplus này trẻ nhỏ uống được luôn à bạn? Mình hôm trước cho con đi khám thì bác sỹ nói là bị thiếu máu và bảo bổ sung thêm sắt, bé nhà mình mới 4 tuổi nên mình không bổ sung, chỉ ăn uống thôi. Nhưng mà thấy bé cứ xanh chứ không được hồng hào nên lại lo quá!
    Xedap and khoelatre like this.

bangvuong2112's Avatar
    bangvuong2112 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi khoelatre Xem bài viết
    Nếu như bé nhà bạn uống như thế này là e cũng yên tâm hơn, chắc e cũng mua về bổ sung cho bé luôn, chứ cả tuần này e chỉ bổ sung vào chế độ thực phẩm hàng ngày, thấy con cũng chỉ đỡ hơn được một chút thôi chứ chẳng ăn thua.
    À mn mua sắt Ferrumplus này ở đâu đấy ạ? Có địa chỉ thì cho e xin với, e ở Hà Nội ạ!
    E tìm trên fanpage của bên này có danh sách các nhà thuốc đây bác nè, bác xem có địa chỉ nào gần nhà mình không?
    Danh sách nhà thuốc tại Hà Nội
    Mà e thấy có số hotline tư vấn hay bác thử điện cho họ xem sao 0888 6666 59
    khoelatre likes this.

DaiThienHa's Avatar
    DaiThienHa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Gớm các bác cứ cẩn thận thái quá, chứ ngày trước mình dậy thì có làm sao đâu! Chỉ thấy cơ thể phát triển hơn chứ còn có cần bổ sung thêm sắt hay gì đâu?
    HiepSiAoDen and khoelatre like this.

HiepSiAoDen's Avatar
    HiepSiAoDen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi DaiThienHa Xem bài viết
    Gớm các bác cứ cẩn thận thái quá, chứ ngày trước mình dậy thì có làm sao đâu! Chỉ thấy cơ thể phát triển hơn chứ còn có cần bổ sung thêm sắt hay gì đâu?
    Mỗi thời mỗi khác bác ạ! Ngày trước khoa học chưa phát triển như thế này, có bị hoa mắt chóng mặt cũng có biết đâu, cũng chẳng biết là bị thiếu máu ý chứ. Bố mẹ cũng làm gì có thời gian quan tâm con cái như bây giờ!
    khoelatre likes this.

Xedap's Avatar
    Xedap Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi HueThuong Xem bài viết
    Sắt Ferrumplus này trẻ nhỏ uống được luôn à bạn? Mình hôm trước cho con đi khám thì bác sỹ nói là bị thiếu máu và bảo bổ sung thêm sắt, bé nhà mình mới 4 tuổi nên mình không bổ sung, chỉ ăn uống thôi. Nhưng mà thấy bé cứ xanh chứ không được hồng hào nên lại lo quá!
    E thì chưa cho bé uống bao giờ mà e đang có bầu uống sắt Ferrumplus này thôi ạ! E đọc thấy đổi tượng sử dụng có trẻ nhỏ với lại e có bầu còn uống được mà, vì bác cũng biết sản phẩm và sử dụng cho phụ nữ có thai, cho con bú và trẻ e đều phải được nghiên cứu khắt khe chứ. Nhưng mà mn cứ phải đi khám đi nhé! Xem con thiếu máu ntn thì mới bổ sung thêm sắt cho con theo hướng dẫn của bác sỹ, chứ đừng tự mua về bổ sung mn ạ! Không nhỡ bé không thiếu máu thì sao?
    khoelatre likes this.

bacsithanthien's Avatar
    bacsithanthien Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Kinh nghiệm của e là bổ sung nhiều thực phẩm chứa sắt cho bé, đừng bắt bé học nhiều quá, cho con tham gia nhiều hoạt động vui chơi nhiều hơn, như vậy thì tâm lý con mới thoải mái lên được chứ.
    khoelatre likes this.

khoelatre's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi bangvuong2112 Xem bài viết
    E tìm trên fanpage của bên này có danh sách các nhà thuốc đây bác nè, bác xem có địa chỉ nào gần nhà mình không?
    Danh sách nhà thuốc tại Hà Nội
    Mà e thấy có số hotline tư vấn hay bác thử điện cho họ xem sao 0888 6666 59
    Hôm trước e hỏi mà không thấy bác nói gì, e sốt ruột nên đến bác sỹ hỏi về sắt Ferrumplus rồi mua về bổ sung cho con rồi bác ạ! E mua lọ này nè chắc là đúng đúng không bác?
    Name:  hqdefault.jpg
Views: 10
Size:  14.1 KB
    bangvuong2112 likes this.

khoelatre's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi bacsithanthien Xem bài viết
    Kinh nghiệm của e là bổ sung nhiều thực phẩm chứa sắt cho bé, đừng bắt bé học nhiều quá, cho con tham gia nhiều hoạt động vui chơi nhiều hơn, như vậy thì tâm lý con mới thoải mái lên được chứ.
    E không tạo áp lực học tập cho con bao giờ đâu ạ! Cuối tuần nào cả nhà e cũng đi chơi cho con thoải mái vì 1 tuần học tập rồi mà, chưa kể những hoạt động ở lớp của cháu nữa Chỉ gần đây con cứ kêu mệt nên lâu rồi không đi thôi ạ!

HuyenCa's Avatar
    HuyenCa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Dậy thì không biết là phải uống bổ sung thêm loại sắt gì? Nhưng đã dậy thì thì chắc chắn là phải bổ sung thêm sắt nhé! Tuổi dậy thì là giai đoạn phát triển mạnh mẽ nhất của con người, cơ thể cần chứa nhiều sắt để cung cấp tái tạo hồng cầu và để đảm bảo cho quá trình phát triển của cơ thể. Bên cạnh đó, tuổi dậy thị các bé gái đã bắt đầu có hiện tượng kinh nguyệt, mỗi lần hành kinh của chị em cũng là nguyên nhân làm mất một lượng sắt khỏi cơ thể. Do đó, cần bổ sung sắt để tránh tình trạng thiếu hụt sắt gây thiếu máu cho chị em.
    khoelatre likes this.

KunYeu01's Avatar
    KunYeu01 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi Xedap Xem bài viết
    Đúng rồi đó ạ! E mang bầu cũng phải uống bổ sung thêm sắt với canxi nữa mà. À bác thớt ơi! E đang uống sắt Ferrumplus sắt này dạng siro dễ uống lắm! Mà e đọc đối tượng sử dụng có dùng được cho trẻ nhỏ nữa luôn. Bác thớt thử tham khảo xem nhé!
    Thấy cm đang chia sẻ về sắt Ferrumplus e cũng vào search thông tin thì thấy sắt này không gây táo bón đúng không mn? E đang mang bầu tháng thứ 7 rồi, không hiểu sao mấy tháng trước thì đi ngoài hoàn toàn bình thường, đến khi e uống sắt thi bắt đầu gặp hiện tưởng táo bón Không uống sắt thì không được, mà uống thì đến sợ luôn cái hiện tượng này đây.
    Xedap and khoelatre like this.

bangvuong2112's Avatar
    bangvuong2112 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi khoelatre Xem bài viết
    Hôm trước e hỏi mà không thấy bác nói gì, e sốt ruột nên đến bác sỹ hỏi về sắt Ferrumplus rồi mua về bổ sung cho con rồi bác ạ! E mua lọ này nè chắc là đúng đúng không bác?
    Đúng rồi bác nhé! Sắt Ferrumplus thì chỉ có một loại thôi mà Sắt dạng siro trên thị trường thì nhiều, nhưng chỉ có sắt Ferrumplus này là có công nghệ tiên phong với Công nghệ Liposome của Ferrumplus giúp sắt không chỉ được hấp thu ở dạ dày, tá tràng mà còn trên cả đường tiêu hóa. Ưu điểm này hoàn toàn không thể tìm thấy trên các sản phẩm bổ sung sắt thông thường khác đó bác ạ!
    khoelatre likes this.

motminh's Avatar
    motminh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Đọc Topic này của bác mới nhớ Ngày trước e cũng giai đoạn dậy thì này đây, đang ngồi đứng dậy mà thấy mọi thứ tối xầm luôn. Không biết bị làm sao, ngồi xuống một lúc mới hết. Hồi đó thì biết thế nào là hoa mắt chóng mắt đâu, chỉ nghĩ chắc là do mình ngồi lâu quá nên như vậy.
    Bây giờ mới biết là do hiện tượng thiếu máu gây ra
    khoelatre likes this.

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 10-01-2013, 05:54 PM
  2. Bổ sung những tuyệt chiêu khiến nàng ngất ngây sung sướng
    Bởi Bụi trong diễn đàn Tình Yêu & Giới Tính
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 08-12-2011, 09:25 AM