Kết quả 1 đến 11 của 11
    lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Mặc định Bí quyết giúp tăng cân hiệu quả

Một thân hình quá mảnh khảnh sẽ khiến bạn trông thiếu sức sống và không có được các đường cong quyến rũ. Việc chờ đợi tăng cân của người gầy cũng mòn mỏi như đối với bạn gái có thân hình đẩy đà mong giảm cân vậy. Một số lời khuyên sau có thể giúp bạn có thân hình như ý.

1. Xem lại quá trình vận động của mình. Đừng để mức vận động làm tiêu tốn năng lượng cao hơn số calories mà bạn nạp vào. Nếu vận động thể dục, chỉ nên áp dụng bài tập ngắn và nhẹ nhàng.

2. Xem lại khẩu phần ăn của mình. Đôi khi rất khó khăn để tự buộc mình ăn nhiều hơn một chút nữa, nhưng các nhà dinh dưỡng khuyên rằng ngoài đảm bảo nạp đủ 2000 – 2500 calories mỗi ngày (tiêu chuẩn cho người lao động trung bình) thì người muốn tăng cân nên ăn thêm một bữa phụ cung cấp 300 – 500 calories. Chọn thực phẩm giầu năng lượng và thêm carbohydrates phức hợp vào bữa ăn (có trong ngũ cốc và các loại đậu).

3. Để ăn nhiều hơn. Điều quan trọng là đừng để nỗi ám ảnh về thân hình gầy gò làm bạn căng thẳng. Yêu cầu người khác ngừng than thở ‘sao dạo này gầy thế?’ bạn cần ăn như chưa bao giờ được ăn. Tránh các món chua, quá nhiều chất xơ và đừng ăn đồ ngọt ngay trước giờ ăn.

4. Bắt đầu chiến dịch ăn 6 bữa mỗi ngày. Khoảng cách các bữa ăn chừng 3 tiếng. Đây sẽ là kế hoạch tăng cân hữu hiệu cho những ai muốn và thật sự cố gắng tăng cân. Bạn có thể ăn ngày 3 bữa chính cộng thêm 3 bữa phụ là các sản phẩm bổ sung giàu dinh dưỡng như bơ, sữa (nên dùng sữa bột), các sản phẩm hỗ trợ tăng cân...

5. Tăng lượng protein nạp vào và giảm lượng carbohydrate đơn giản (như đường chẳng hạn). Không có protein, cơ thể bạn không thể sản sinh ra bắp thịt mới. Lòng trắng trứng và váng sữa chua là 2 ứng cử số một trong việc tăng cường protein.

6. Uống đủ nước.

7. Bổ sung vitamin và khoáng chất. Dùng thêm các loại thuốc bổ đều đặn hằng ngày sẽ giúp bạn ăn ngon miệng và tiêu hóa tốt hơn.

8. Các sản phẩm giầu dinh dưỡng dành giêng cho người gầy là công cụ hỗ trợ đắc lực cho bạn trong "cuộc chiến" tăng cân. Bạn nên lựa chọn các sản phẩm có hàm lượng dinh dưỡng cao đặc biệt là đạm (protein), giàu calo, dễ hấp thu và không kém phần quan trọng là phải có hương vị phù hợp với khẩu vị của bạn.
    Theo khoe24h.com

nhaque Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Hi, những cách này hay đó.

chuot_kon's Avatar
    chuot_kon Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Có cách nào khiến mình thèm ăn ko ? nhiều lúc ình cảm thấy đói bụng nhưng cũng ko ăn được ! Mình từng bị loét bao tử do nhậu nhiều,nên nhiều lúc ko muốn ăn gì hết mặc dù bụng đói !

zizi_emon's Avatar
    zizi_emon Đang Ngoại tuyến Moderator

còn phụ thuộc vào gen nữa bạn...nhà bạn ai cũng ốm ốm thì bạn cũng thế hihi

TuoiMQ Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Minh ăn cung rất nhiều nhưng không thấy béo lên gi ca
    Mình thường ko hay ăn sang, vậy đó có phải la nguyên nhân làm cho mình gầy phải ko?
    Để tăng được một cân sao mà khó quá. huhu

tuanHBO Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

mjnh moj kho ne. Mjnh an rat nhjeu moj bua an mjnh an tu 5 den 6 chen com zay ma den nay van 48kg trong khj do cao toj 170cm ko bjt co benh gj ko nua

hoabattuqn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Những cách này hay thật, để mình về làm theo thử xem có thay đổi gì không?
    ....
    Lần sửa cuối bởi Q & K, ngày 29-03-2012 lúc 11:17 AM.

anhteo6666's Avatar
    anhteo6666 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi chuot_kon Xem bài viết
    Có cách nào khiến mình thèm ăn ko ? nhiều lúc ình cảm thấy đói bụng nhưng cũng ko ăn được ! Mình từng bị loét bao tử do nhậu nhiều,nên nhiều lúc ko muốn ăn gì hết mặc dù bụng đói !
    Trích dẫn Gửi bởi HW.Rongmap Xem bài viết
    mình là nam, ăn uống cũng nhiều lắm, mà cân nặng thì không bao giờ lên nỗi. 170 cm, nặng 54kg ăn uống mãi mà không lên kg được. Hết cách
    Trích dẫn Gửi bởi TuoiMQ Xem bài viết
    Minh ăn cung rất nhiều nhưng không thấy béo lên gi ca
    Mình thường ko hay ăn sang, vậy đó có phải la nguyên nhân làm cho mình gầy phải ko?
    Để tăng được một cân sao mà khó quá. huhu
    Trích dẫn Gửi bởi tuanHBO Xem bài viết
    mjnh moj kho ne. Mjnh an rat nhjeu moj bua an mjnh an tu 5 den 6 chen com zay ma den nay van 48kg trong khj do cao toj 170cm ko bjt co benh gj ko nua
    Trích dẫn Gửi bởi tranphuong1892 Xem bài viết
    những cách nay cung hay, minh cung an nhieu ma sao chi map cai bung con tay thi van om teo ko hieu sao
    Trích dẫn Gửi bởi hoabattuqn Xem bài viết
    Những cách này hay thật, để mình về làm theo thử xem có thay đổi gì không?
    ....
    Việc tăng cân, nói ra thật không khó nhưng tại các bạn chưa biết cách như thế nào đúng thôi ? Mình có giải pháp cho các bạn. Liên lạc qua số đt của mình nhé 0909 6464 70 Nhã. Chúc các bạn sớm có có kết quả tốt
    :01:
    haducnha6666@gmail.com
    0909 6464 70

gamemb Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi anhteo6666 Xem bài viết
    Việc tăng cân, nói ra thật không khó nhưng tại các bạn chưa biết cách như thế nào đúng thôi ? Mình có giải pháp cho các bạn. Liên lạc qua số đt của mình nhé 0909 6464 70 Nhã. Chúc các bạn sớm có có kết quả tốt
    Bác này chắc quảng cáo sữa dành cho người gầy đây mà.

tominh278 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mình hồi trước có tập võ nên cũng yêu cầu tăng cân thế là hồi đấy anh mình mua cho hộp dinh dưỡng Bio cho dùng vì hồi trước có đợt sau khi mổ dạ dày thì anh mình cũng bị xuống cân trầm trọng .Mình dùng được 2 tháng thấy thích lắm ăn nhiều ,lên cây mà ko bị mỡ thừa ,nên tập luyện cũng thuận lợi . Mình dùng theo tư vấn của anh Sơn (01678460466) ,a này cũng hay tới chăm sóc khách hàng mà cũng nhập hàng trực tiếp luôn

doanthutrang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

mình ăn cơm nhiều lắm mà chẳng béo lên được. uống cả sữa dành cho ng gầy rồi. hiccc