Trang 34 của 35 Đầu tiênĐầu tiên ... 2432333435 CuốiCuối
Kết quả 496 đến 510 của 519
Like Tree17Likes

Chủ đề: Sân chơi giao lưu các bệnh nhân tâm thần...Mời các bạn vào cùng nhau chia sẻ, trao đổi, chuyện trò, chat chit, tâm sự để vơi bớt những gánh nặng bệnh tật

nhut6516 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

To Kiva: A vẫn ổn. A hiện đang tu tập cùng một vị thiền sư. Em vẫn ổn chứ? Cố gắng lên nha em.
    To Niềm tin: Chúc mừng bạn đã có tinh thần trở lại và mong bạn sẽ cố gắng hơn.
    Bản thân mình mấy nay tu thiền thấy người nhẹ nhàng hẳn. Sư với tâm từ lớn, bao dung cho những sai sót của mình. Nhờ vậy mà chỉ có sư mới kêu mình dậy sớm và giờ thành thói quen của mình. Chỉ mình đi bộ cho có sức khỏe và ngồi thiền để tịnh tâm. Dạy mình cách tha thứ cho bản thân cũng như người khác. Bạn đg trách bản thân mình đó Niềm Tin, nó sẽ hằn sâu trong tâm trí bạn, làm bạn rất khó vực dậy tinh thần. Hãy tha thứ cho chính mình vì lỗi ko phải nơi bạn, mà do hoàn cảnh. Chúc bạn luôn vui vẻ và giữ vững niềm tin như nick của bạn.

kiva123 bây giờ đang trực tuyến Thành Viên Cấp 3

em cũng có thời gian không cảm thấy thiếu hụt và khỏe mạnh , lúc đó bị ảo tưởng sức mạnh cho rằng mình có khả năng đặc biệt và sức mạnh sẽ phát huy tuy rằng cảm thấy yếu yếu như thế và mình hoàn toàn bình thường và mình giàu có nhất thế giới và tin rằng ảo thanh có thật , thời gian đó khoảng gần 1 năm . Làm chậm quá trình biết mình bệnh để đi điều trị gần 1 năm , tiếc ghê
    Lần sửa cuối bởi kiva123, ngày 20-07-2017 lúc 03:27 PM.

To Kiva: E tìm nơi yên tĩnh, tắt đèn và nhắm mắt lại xem mình nghĩ gì, tất cả những cái đó đều là vọng tưởng. Sau đó hít thở nhẹ và theo dõi hơi thở. Nếu suy nghi quá nhiều thì cứ đếm vòng tròn từ 1 đến 8, cứ giữ nguyên vậy cho đến khi suy nghĩ giảm bớt thì e sẽ nhận ra trong đầu mình nó nghĩ nhiều thế nào. Cứ giữ vững tinh thần, có thể e sẽ thấy nhiều thứ quái dị hay la hét, tất cả là ko có thật. Đừng cố gắng chống lại những suy nghĩ đó,nó đến càng nhiều thì cứ đếm mạnh 1-8 ra miệng nhưng nho nhỏ thôi nha. Mình cố chống lại những suy nghĩ ảo đó vì cho là nó có thật, nhưng là giả (vọng tưởng). Lâu dần e tập thành thói quen thì những vọng tưởng đến e sẽ nhẹ nhàng cho nó đi. A cũng đg tập, a chỉ mới nhận diện đc nó là giả và diễn ra trong đầu a rất nhiều. Giờ khi có vọng tưởng thì a nhẹ nhàng quan sát hơi thở, rồi nó cũng qua, tuy vẫn còn khó chút. Em tập đc thời gian dài + chế độ ăn uống nghỉ ngơi thì e sẽ khoẻ nhiều hơn. A giờ uống thuốc thuốc vô là ngủ liền, có vẻ như thuốc hơi nặng với a. Lúc trước uống vô ít lắm 1/2h a mới ngủ. Cố gắng nha e và chúc e thành công.

Những gì mình nghĩ đều lớn hơn nhiều so với thực tế, và mình chấp (tin) vào những suy nghĩ đó tạo nên lo lắng, sợ hãi, có thể quát tháo. Mình thiền cảm nhận đc suy nghĩ (vọng tưởng) rất nhiều và xa rời thực tại. Giờ bản thân mình nhận diện được những điều đó và cố gắng giảm thiểu sự phóng đại sự việc lên. Vài kiến thức nhỏ muốn chia sẻ cùng các bạn. Chúc các bạn luôn vui vẻ.

em thì không biết đâu là thật đâu là giả nữa , cái em muốn thì có thể là giả , cái em không muốn thì nó có thể là hiện thực , nói chung vẫn chưa xác định được thật giả
    Lần sửa cuối bởi kiva123, ngày 10-08-2017 lúc 03:21 PM.

em tập thiền đi, khi đó sẽ biết đâu là thật, đâu là giả. thiền là tập trung vào hiện tại, những gì em đg thực sự có. cố gắng lên em.

củ ấu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi nhut6516 Xem bài viết
    em tập thiền đi, khi đó sẽ biết đâu là thật, đâu là giả. thiền là tập trung vào hiện tại, những gì em đg thực sự có. cố gắng lên em.
    Trước kia mình cũng có tập thiền, tập thở, nhưng thấy ko ổn. Bệnh mình ko hợp mấy môn đó hay sao ý bạn. Hay là tại mình tập ko đúng phương pháp. Nhưng nói chung bệnh phải ổn định mới tập mấy môn này được, kể cả Yoga. Ko bít mình nói vậy có đúng ko, nhiều khi chỉ cần trí óc thư giãn là đã tốt rồi.

mình nghĩ bạn nên kỉên trì, kết hợp với nhiều phương pháp sẽ khoẻ mạnh. Mình nghĩ khi tập bạn dồn hết hi vọng vào là sẽ chữa hết bệnh vô tình tạo ra áp lực cho mình nên chưa đc kết quả bạn đã nghỉ. Ngoài thiền thì bạn cũng thay đổi chế độ ăn uống, ăn chay nhiều sẽ tốt hơn, vì ăn chay giúp tâm thanh tịnh, ngán thì chuyển qua mặn. Bên cạnh đó bạn phải tập thể dục cho cơ thể khỏe mạnh. Cơ thể yếu thì tinh thần sao vui đc bạn. Mình nhận ra tinh thần và thể xác là một, chỉ cần một cái xảy ra vấn đề là nó kéo theo cái kia đi xuống. Giờ mình có thể ngủ và dậy sớm, phụ việc cho gia đình. Đi choi với bạn thì luôn vui vẻ. Nhưng ko vi vậy mình tự mãn, bỏ qua hết cố gắng, mình phải duy trì và tiến thêm nữa nhưng từ từ theo sức mình. Bộ máy muốn hoạt động động bền bỉ cũng phải cần bảo trì. Thiền hay yoga đều tốt, quan trọng bạn thích môn nào,nhưng đừng nghĩ là sẽ chữa hết bệnh. Cứ kiên trì mỗi ngày tự nhiên kết quả đến bạ ko ngờ tới. chúc bạn luôn vui vẻ.

thoắt cái chữa bệnh đã được 3 năm rồi , hi vọng mình lạc quan tin tưởng đúng người , trước đây đã hoang tưởng 1 lần mà tìm được sự thật , mà lần này muốn biết phải hết bệnh , mình không làm được gì , sao lần này hiểm thế nhỉ . Cứ mỗi lần gặp chuyện thì niềm tin càng mạnh mẽ
    Lần sửa cuối bởi kiva123, ngày 17-08-2017 lúc 06:30 PM.

quân tử hết bệnh 10 năm chưa muộn

nhớ bạn bè quá , mà cũng vừa thù ghét , khó chịu quá . Mà cũng do mình tin người kia hơn , mà nếu là thật sao lại không thấy đâu
    Lần sửa cuối bởi kiva123, ngày 04-09-2017 lúc 03:17 PM.

sốt một hơi 3 ngày liền , mà cũng may , không còn thù ghét nữa , còn thù ghét thì đúng ý kẻ cố ý gây ra hận thù trong lòng mình quá

Dạo này mọi người ít comment trong đây quá ta,chắc là bận rộn với cuộc sống. Mong các bạn luôn vui vẻ.

niemtin Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi nhut6516 Xem bài viết
    Dạo này mọi người ít comment trong đây quá ta,chắc là bận rộn với cuộc sống. Mong các bạn luôn vui vẻ.
    Bạn Nhựt, không comment nhưng vẫn theo dõi bạn à. Thấy bạn có những tiến triển tốt trong cuộc sống là mình rất vui. Bản thân mình thấy thiền rất tốt nhưng dạo này lười quá, không dành thời gian tập thiền với yoga được. Mình thì thấy có một công việc phù hợp cũng là yếu tố hỗ trợ bệnh tốt đấy. Có việc làm đều đều sẽ khiến bạn vui vẻ, có động lực hơn.

Mình vừa trải qua một đợt sốt xuất huyết nên tinh thần có sa sút, hic, sẽ cố gắng vực dậy sớm.

Quả là một trải nghiệm đáng sợ. Ở đời có những điều vui thật vui nhưng lại có những điều không hề mong muốn xảy đến mà mình không ngờ tới. Bình thường mình vẫn rất lạc quan và vô tư, vẫn quét dọn nhà cửa, ngủ mắc màn, vậy mà lại bị dính đúng đợt dịch này.

Mọi người cứ nói chuyện cho vui vẻ nhé.
    Lần sửa cuối bởi niemtin, ngày 17-09-2017 lúc 03:34 PM.

BAY2472 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Lịch Nghỉ Tết Nguyên Đán 2018 Chính Thức – Tết Âm Lịch Việt Nam

Bạn đang băn khoăn các ngày lịch nghỉ lễ trong năm 2018 sắp tới? Bạn muốn về quê hay đi chơi du lịch bạn cần tìm hiểu thông tin lịch nghỉ tết nguyên đán 2018. Hoặc du lịch xa bạn cần phải lập kế hoặc ít nhất 1 đế 2 tháng vì vậy hãy xem lịch nghỉ Tết 2018 và lịch nghỉ Tết dương lịch 2018 chính xác! Sau đây vemaybayonline.biz cung cấp thông tin chi tiết thông tin chi tiết dành cho học sinh, công chức, văn phòng…lịch nghỉ Tết 2018 Âm Lịch, Dương Lịch mới nhất.

Chú ý: Tết Nguyên Đán là truyền thống quý báu của người Việt Nam cũng như người Phương Đông, cứ mỗi năm đến dịp Tết Nguyên Đán thì tất cả người Việt đều được nghỉ tết để về sum vầy cùng gia đình. Nên chắc chắn ai cũng háo hức với lịch nghỉ tết cũng như thời gian được ở bên gia đình có nhiều không. Và năm nay Tết Mậu Tuất 2018, lịch nghỉ tết âm lịch sẽ được công bố….

Thống kê 4 đối tượng nghỉ Tết Nguyên Đán Mậu Tuất 2018 như sau

– Học sinh có thể được nghỉ hơn 15 ngày
    – Công nhân có thể được nghỉ gần 15 ngày
    – Cán bộ nhà nước nghỉ hơn 10 ngày
    – Nhân viên tư nhân có thể nghĩ gần 10 ngày
    Cũng như mọi năm trước, lịch nghỉ Tết không có gì mới học sinh nghỉ Tết 2018 nhiều hơn. Những đối tượng nghỉ cán bộ, công chức nghỉ Tết 2018 thì ít hơn hãy cố gắng sắp xếp đặt vé máy bay Tết 2018 càng sớm càng tốt thuận tiện cho việc về quê không bị gián đoạn. Lịch nghỉ Tết 2018 mùng 2 và mùng 3 Tết Nguyên Đán 2018 rơi vào hai ngày nghỉ cuối tuần là thứ bảy và chủ nhật, vì thế người lao động được nghỉ bù thêm 2 ngày như vậy càng tạo điều kiện cho chuyến đi chơi Tết ở đâu? càng lâu càng thích.
    Lịch nghỉ Tết 2018 rơi từ ngày 30 tháng chạp năm Đinh Dậu 2017 đến hết ngày mùng 6 tháng Giêng năm Mậu Tuất 2018 (Dương lịch sẽ rơi vào ngày 15/02/2018 đến hết ngày 21/02/2018)

Như vậy các bạn đã biết lịch nghỉ Tết Âm Dương năm 2018 là chính xác nhất, đại diện đại lý vé máy bay NEW TOUR chúc quý khách năm mới gặp may mắn, nhiều niềm vui, nhiều sức khỏe và tích lũy thật nhiều tiền, công việc phát triển sang năm 2018 có nhiều ý nghĩa.
    Chú ý: lịch nghỉ Tết 2018 có thể thay đổi bất thường dựa trên quy định về các kỳ nghỉ của chính phủ, cụ thể là bộ nội vụ.

CHUYÊN : Vé máy bay - săn vé máy bay giá rẻ - vé máy bay tết 2018

đặt săn tìm vé giá rẻ miễn phí : 0974.072.093

Lịch Nghỉ Tết Nguyên Đán 2018 Chính Thức - Tin khuyến mãi - VÉ MÁY BAY GIÁ RẺ - SĂN VÉ MÁY BAY - VÉ MÁY BAY MÙA HÈ 2018 - VÉ TẾT 2018

Trang 34 của 35 Đầu tiênĐầu tiên ... 2432333435 CuốiCuối