Trang 33 của 34 Đầu tiênĐầu tiên ... 2331323334 CuốiCuối
Kết quả 481 đến 495 của 498
Like Tree17Likes

Chủ đề: Sân chơi giao lưu các bệnh nhân tâm thần...Mời các bạn vào cùng nhau chia sẻ, trao đổi, chuyện trò, chat chit, tâm sự để vơi bớt những gánh nặng bệnh tật

affbafbaaa33haa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

nhut6516 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Sao ko bajn nafo kể một câu chuyện làm mình thích thus mỗi ngày. Mình mở đầu nha! Hnay mình thấy tinh thần thoải mái lắm, làm được một số giấy tờ cho nhà. Cũng cả tháng nay mình ko đụng tới việc gì, suy nghĩ có hơi khó chịu tí nhưng cũng đã xong. Tuy là việc nhỏ thôi, nhưng đối với sức khỏe mình thì vậy cũng là một sự cố gắng, và mình rất hãnh diện vì điều đo. Sắp tới sẽ thêm tí việc nữa, để xem sức khoẻ mình thế nào rồi. Cố lên các bạn.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi nhut6516 Xem bài viết
    Sao ko bajn nafo kể một câu chuyện làm mình thích thus mỗi ngày. Mình mở đầu nha! Hnay mình thấy tinh thần thoải mái lắm, làm được một số giấy tờ cho nhà. Cũng cả tháng nay mình ko đụng tới việc gì, suy nghĩ có hơi khó chịu tí nhưng cũng đã xong. Tuy là việc nhỏ thôi, nhưng đối với sức khỏe mình thì vậy cũng là một sự cố gắng, và mình rất hãnh diện vì điều đo. Sắp tới sẽ thêm tí việc nữa, để xem sức khoẻ mình thế nào rồi. Cố lên các bạn.
    Rất vui khi được nhìn thấy sự lạc quan của bạn. Các bạn cùng cố lên nhé !

cảm ơn bs. chúc bs nhiều sức khỏe để có thể giúp nhiều người hơn.

good-health Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

bạn nhut6516 còn dùng thuốc không vậy bạn ?

Hiện tại mình uống 4 loai, lúc trước chỉ 1,5v mỗi ngày. Mình chỉ là bỏ bớt sự hơn thua, cứ sống đúng với bản thân và sức khỏe là ổn thôi. Chúc bạn luôn vui vẻ.

kiva123 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

tái phát à anh nhựt

uhm nhưng đã ổn hơn rồi e. chắc cuối tuần này gặp bs đổi thuốc nhẹ hơn. e vẫn ổn hả?

dạ em vẫn ổn , chúc anh sớm vượt qua
    Lần sửa cuối bởi kiva123, ngày 04-07-2017 lúc 01:17 PM.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

cảm ơn bs. chúc bs nhiều sức khỏe để có thể giúp nhiều người hơn.
    Bạn hồi phục là niềm vui của bs chúng tôi rồi. Dù có tái phát cũng không sao đâu bạn nhé, mọi chuyện đều sẽ qua cả thôi !

củ ấu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Hiện tại mình uống 4 loai, lúc trước chỉ 1,5v mỗi ngày. Mình chỉ là bỏ bớt sự hơn thua, cứ sống đúng với bản thân và sức khỏe là ổn thôi. Chúc bạn luôn vui vẻ.
    Bạn Nhựt nói rất đúng. Mình cũng muốn bỏ đi hơn thua được mất, để được sống vui vẻ và là chính mình. Điều này có ý nghĩa thật quan trọng, nếu ko mình sẽ mãi sống trong buồn phiền lo âu, cứ thế đến hết đời thì thật tệ

Cho mình thêm tí.
    Tụi mình sống cứ theo vòng tròn, bệnh->uống thuốc->làm việc+suy nghĩ lung tung+thói quen xấu->trở bệnh. Theo phật pháp thì gọi là nghiệp. Giống như nghiện->cai nghiện->tái nghiện. Mình nhận ra được điều đó và mình muốn chuyển cái vòng tròn đó. Có thể nó rất khó và ko thay đổi nhiều, nhưng mình phải cố gắng vượt qua nó. Mình nói đây ko có nghĩa là sẽ hết bệnh nhưng nó làm cuộc sống mình ý nghĩa hơn. Mỗi ngày mình sẽ cố gắng 1 ít, vì làm nhiều quá cũng ko đc. Mình bắt đầu cai thuốc lá 2 ngày nay, dù vẫn còn hút nhưng đã thấy đc tinh thần phấn khởi hơn chút. Mình cũng bắt đầu đi thể dục, sắp tới là học thiền. Còn nhiều để làm lắm nhưng trước tiên là vậy. Tụi mình ko thể mong chờ quá nhiều vào thuốc rồi nằm đó để bệnh tàn phá mình. Mình muốn bắt tay vào làm gì đó để cải thiện nó. E mình gửi mình câu rất hay "Bạn muốn đạt được những gì mình ko có, bạn phải làm những việc mình chưa làm. Chúc các bạn cuối tuần vui vẻ.
    niemtin likes this.

học thiền đi mọi người ơi,rất hay. Mình bệnh do trí tưởng tượng mà ra, khi thiền mình tập trung vô hơi thở sẽ đối trị những vọng tưởng. Nó đến càng nhiều, mình kiên trì hơi thở sẽ phá vỡ đc nó, khi đó tâm mình bình an lại. tâm bệnh chữa bằng tâm dược. Mình thiền thấy đã lắm, vọng tưởng đến rất nhiều nhưng mình vẫn nhẹ nhàng để nó đến rồi đi ko chống lại nó. chúc các bạn thành công.

để em tập thiền thử , anh dạo này sao rồi
    Lần sửa cuối bởi kiva123, ngày 19-07-2017 lúc 02:32 PM.

niemtin Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Chào các bạn,

Mình không biết với các bạn thì điều gì làm cho các bạn khoẻ lên, nhưng với mình, có một điều, đó là yếu tố tâm lý. Ở lần kể trước mình đã nói với các bạn về việc mình có một tháng trải nghiệm thật khoẻ mạnh, thì lần này, nó lại đến các bạn ạ, cũng trong khoảng hơn một tháng. Mình sẽ kể ngay dưới đây.

Đó là vào khoảng cuối tháng 5, mình chợt nghĩ đến việc đi làm cho tổ chức, vì công việc dạy tiếng Anh tại nhà của mình đã thất bại. Mình có đi hỏi han ở mấy trung tâm gần nhà, nhưng đều thất bại, họ có lấy liên lạc của mình nhưng cũng không liên lạc nữa. Mình nghĩ chắc mình có thể làm trợ giảng tiếng Anh, thậm chí là làm miễn phí để lấy kinh nghiệm. Nhưng mãi rồi cũng không thấy người ta gọi. Có thể mình đã quá lớn tuổi. Với ý định tìm việc làm cho tổ chức đấy, mình có nghĩ đến một người bạn, thế là mình nói chuyện với bạn ý, nói ý định của mình. Thật không ngờ, bạn ý bảo rằng đang mở công ty và mình có muốn làm việc cho bạn ý thì làm. Bạn ý có thể trả cho mình một khoản lương là x y z...

Đó là những điều hơn cả mong đợi của mình, tuy nhiên mình phải vượt qua và tự lo khoản đi lại, sẽ không có vấn đề gì lắm. Thế là bao nhiêu viễn cảnh tích cực và sáng lạn trong đầu hiện ra. Mình sẽ lại diện những bộ cánh thật oách, thật oai, sẽ lại có những đồng nghiệp, sẽ có việc làm đều đều...Và điều đó quả thật còn tốt hơn mọi liều thuốc an thần nào các bạn ạ. Mình ngủ rất ngon, dễ ngủ, sáng dậy rất sớm và không thấy mệt mỏi, ngược lại, mình thấy tràn đầy năng lượng. Mình tập thể dục thấy tay chân linh hoạt hơn, máu huyết lưu thông trong cơ thể. Một điểm nữa là khả năng giao tiếp của mình cải thiện rõ rệt. Mình bắt chuyện với những người hàng xóm xung quanh và tham gia vào câu chuyện khá dễ dàng.

Một tháng cứ đều đều như vậy. Thế rồi mọi chuyện lại không như ý mình, lại lấy mất đi niềm vui của minh. Công ty tuyển người mới và mình thì phải làm ở nhà vì không còn chỗ ngồi. Mình lại như bị lấy mất đi nguồn động lực, lại trở về con người cũ kỹ.

Tuy nhiên mình rút ra một điều, không biết các bạn thì sao, như bạn Nhựt thì làm được một việc là cũng thấy vui và khoẻ là đúng đấy, còn mình thì có thể lại làm việc đúng chuyên môn và ổn định cũng là điều mong muốn. Mình lưu lại những điều kỳ diệu, những phép màu như thế để mọi người phấn chấn lên. Quả thật, sau lần sức khoẻ trở lại hồi tháng 4 mình cũng không mong lại có thể có lần thứ 2 này nữa. Thế mà trong năm nay có đến 2 lần như cầu được ước thấy ý. Hiện giờ thì mình lại đang trở về những giai đoạn cũ nhưng vẫn không thôi hi vọng về một sức mạnh tinh thần, tâm lý nữa.

Các bạn ạ, cái gì đến cũng đều do mình cả đấy, nếu mình cứ có động lực, cứ gõ những cánh cửa, có thể thử và sai, có thể đạt được chốc lát rồi lại thôi nhưng tiềm ẩn mỗi người đều có những mong ước. Hãy cứ thử, biết đâu đấy. Tất nhiên là mình cũng có những chuỗi ngày tinh thần sa sút lắm, nhưng niềm hi vọng thì không tắt, và có những lúc khoẻ thì mình lại dấn thân thêm một bước, lại chìa cánh tay ra ngoài kia xem có ai sẵn sàng nắm lấy mình.

Mình nhớ mãi người học sinh đầu tiên trả lương cho mình. Cô ấy nhận định mình dạy cũng ổn, có lẽ mình lại cố gắng tiếp tục quảng cáo việc dạy học chăng? Mà quảng cáo dạo này toàn gặp đối thủ cạnh tranh nhảy vào mới nản chứ. Mình post một nó post lại 2, 3 bài dưới nhiêu nick khác nhau.

Niềm hạnh phúc có trong đời nó là do những điều ấp ủ trong chúng ta lâu mà chúng ta đem ra thực hành và bỗng dưng có kết quả nên đôi khi chúng ta tưởng nó giống như công việc của người câu cá. Ngồi lâu lắm mà chả có con nào, nhưng bỗng dưng trong lúc không ngờ tới nhất, cá đớp câu. Hi vọng các bạn lúc khoẻ thì cố gắng làm một cái gì đó theo thế mạnh của mình, phát triển nó dần dần và mong rằng may mắn, hạnh phúc sẽ mỉm cười với chúng ta.

Trang 33 của 34 Đầu tiênĐầu tiên ... 2331323334 CuốiCuối