Trang 30 của 35 Đầu tiênĐầu tiên ... 202829303132 ... CuốiCuối
Kết quả 436 đến 450 của 513
Like Tree17Likes

Chủ đề: Sân chơi giao lưu các bệnh nhân tâm thần...Mời các bạn vào cùng nhau chia sẻ, trao đổi, chuyện trò, chat chit, tâm sự để vơi bớt những gánh nặng bệnh tật

kiva123 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

không biết có đi làm được không , không được lấy gì nuôi bản thân đây

dù sao cũng phải cố gắng thôi
    Lần sửa cuối bởi kiva123, ngày 04-04-2017 lúc 05:45 PM.

củ ấu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi kiva123 Xem bài viết
    dù sao cũng phải cố gắng thôi
    Cố gắng lên kiva, mặc dù đi làm kiếm được tiền không phải chuyện đơn giản, lại phải tranh chấp với những người khỏe mạnh, trừ khi kiếm được việc nhàn lại có người giúp đỡ. Nhưng buộc phải làm để nuôi bản thân mà không có chỗ dựa thì thật khó,

Trích dẫn Gửi bởi củ ấu Xem bài viết
    Cố gắng lên kiva, mặc dù đi làm kiếm được tiền không phải chuyện đơn giản, lại phải tranh chấp với những người khỏe mạnh, trừ khi kiếm được việc nhàn lại có người giúp đỡ. Nhưng buộc phải làm để nuôi bản thân mà không có chỗ dựa thì thật khó,
    xong , không đi làm được , vậy là giấc mơ thành đại gia của tui tạch rồi

đây có lẽ là lần cuối lừa được gia đình , 2 năm nữa không khỏi coi như xong , đi ăn xin luôn

Đổi thuốc sao khó quá, mất ngủ ngay, lại phải uống thuốc cũ, sau chẳng bít nói bác sĩ thể nào, khó thật

nói triệu chứng cho bác sĩ nghe , như suy nghĩ nhiều mất ngủ hay khó chịu mất ngủ , cố gắng tìm ra nguyên nhân để nói chắc là được đổi thuốc

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Đổi thuốc sao khó quá, mất ngủ ngay, lại phải uống thuốc cũ, sau chẳng bít nói bác sĩ thể nào, khó thật
    Bạn cứ nói thật ra để bs tính cho bạn, bạn tự tính lại càng mất ngủ nữa đấy !

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Bạn cứ nói thật ra để bs tính cho bạn, bạn tự tính lại càng mất ngủ nữa đấy !
    Bác sĩ này tháng nào cũng thay đổi đơn thuốc, nhiều khi em thấy thay đổi nhiều quá cũng ko tốt, thuốc mới uống một thời gian ngắn, chỉ tầm 6 tháng và vẫn còn hiệu lực thì cũng chưa nên đổi. Để dần dần e trao đổi với bác sĩ.

cái hoang tưởng chết tiệt , mất niềm tin vào nó coi như không còn hi vọng gì nữa , mà khả năng nó là sự thật cũng không cao lắm . Mà nói theo cuốn tử vi thì nó chắc chắn sẽ xảy ra , chuyện này lại liên quan đến 1 thế lực như mấy bài hoang tưởng nói
    Lần sửa cuối bởi kiva123, ngày 07-05-2017 lúc 04:01 PM.

cuối cùng cũng định tâm được , chẳng hiểu thời gian qua sao mà sống sót được

Bác sĩ này tháng nào cũng thay đổi đơn thuốc, nhiều khi em thấy thay đổi nhiều quá cũng ko tốt, thuốc mới uống một thời gian ngắn, chỉ tầm 6 tháng và vẫn còn hiệu lực thì cũng chưa nên đổi. Để dần dần e trao đổi với bác sĩ.
    Nhiều khi là hãng thuốc khác chứ không phải là đổi thuốc đâu bạn !

Trích dẫn Gửi bởi kiva123 Xem bài viết
    cuối cùng cũng định tâm được , chẳng hiểu thời gian qua sao mà sống sót được
    Chuyện gì cũng có cách giải quyết mà bạn !

niemtin Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mình kể chuyện này, không biết có phải do tập thể dục không, từ cuối tháng 3 cho tới hết tháng 4 năm nay tự dưng mình ngủ rất say, hồi thì đầu óc nhanh nhạy hẳn, cảm xúc cũng dào dạt nữa. Mình thấy yêu đời hơn, đi gặp người bạn của mình thì bạn bảo trông mình rắn rỏi và có cảm giác có thể phi xe ầm ầm ngoài đường. Mình dậy rất sớm, 5 h đã dậy, sau đó tập thể dục. Có mấy bác hàng xóm quanh đấy cũng hay dậy sớm tập thể dục, và mình hay bắt chuyện hỏi han các bác ý. Trưa mình ngủ một tiếng, cũng rất say. Tối đi dạo nửa tiếng, sau đó thì đi ngủ sớm khoảng 9 h. Mình nghe tiếng Anh thấy cũng vào hơn.

Chuyện kỳ lạ gì xảy đến vậy. Tự dưng đang từ khó ngủ, đặt mình xuống, ngủ thật say, mà sâu giấc, cảm giác phê lắm. Nghĩ đi nghĩ lại chắc là có chuyện này. Mình bắt đầu một việc đã ấp ủ từ lâu: dạy tiếng Anh. Mình lên kế hoạch tải tài liệu về, nghiên cứu, dán quảng cáo rồi quảng cáo trên mạng...Có một học sinh, có chút thù lao, rồi có học sinh trẻ e, mình bắt đầu cảm thấy rất hứng thú, hi vọng vào một công việc ổn định. Vì vậy, khi đặt mình xuống, mình thấy hoan hỉ, an tâm lạ, và thế là giấc ngủ say đến với mình. Hơn một tháng trong trạng thái như vậy. Mình thấy thật may mắn vì cuộc sống này còn cho mình cái cảm giác thật khoẻ mạnh như vậy nữa.

Hì, thế rồi mình có chuyện bực mình về tiền bạc, người ta học lâu k thanh toán, rồi thì k có học sinh đến hỏi nữa, rồi thì học sinh trẻ e thì k chắc chắn được học lâu dài...Mình lại khó ngủ, lại trở lại mình như cũ, chạm chạp và ngu si, haiz...

Dù sao mình cũng biết ơn ông trởi đã cho mình có hơn một tháng trải nghiệm cảm giác cuộc sống thật tuyệt vời. Sau những chuỗi ngày u ám và tăm tối cũng hiếm hoi tìm thấy một khoảng bừng sáng. Thế là may mắn rồi.

Giờ mình lại tiếp tục cần mẫn với việc tập thể dục, vận động, lao đông...hi vọng ông trời sẽ vẫn còn thương mình.

Năm nay như thế là quá hạnh phúc với mình. Mình cứ tưởng k bao giờ mình khoẻ lên được.

Mọi người cố gắng chăm chỉ luyện tập thể dục thể thao và tìm niềm vui sống nhé. Sẽ có lúc cuộc đời mỉm cười với ta. Cố lên!

Mình cũng có tập thể dục, nhưng cuộc sống vẫn chỉ như những thói quen được lặp đi lặp lại ngày qua ngày, với một số những bế tắc khó giải quyết. Mình chỉ mong không có việc gì phải nghĩ ngợi để được thoải mái, mong sức khỏe ổn định và chóng tìm được niềm vui sống. Hy vọng được nghe thấy nhiều điều vui để cuộc sống thêm ý nghĩa.

Trang 30 của 35 Đầu tiênĐầu tiên ... 202829303132 ... CuốiCuối