Trang 28 của 29 Đầu tiênĐầu tiên ... 1826272829 CuốiCuối
Kết quả 406 đến 420 của 430
Like Tree16Likes

Chủ đề: Sân chơi giao lưu các bệnh nhân tâm thần...Mời các bạn vào cùng nhau chia sẻ, trao đổi, chuyện trò, chat chit, tâm sự để vơi bớt những gánh nặng bệnh tật

niemtin Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Có bệnh vái tứ phương. Bạn cứ làm gì mà bạn nghĩ là tốt cho mình. Mình cũng đã thử với đông y, đã từng uống tới 45 thang thuốc. Tuy nhiên tác dụng của đông ty thì k rõ rệt đâu bạn ạ, nên chỉ uống theo niềm tin và hy vọng thôi. Bác sĩ Tây y thì thường chỉ định tăng liều, mà mình thì cũng k muốn. Bạn có ngủ tốt k, mệt mỏi như thế nào, bạn đang chữa bsi nào, bsi có trò chuyện gần gũi với bạn k.

Mình có thỉnh thoảng nói chuyện với một ông bác sĩ tâm lý người nước ngoài, và cũng thấy có ích. Có lúc bức xúc chuyện gia đình thì mình hay (trút ) sự bực dọc lên một ai đó. May mắn là cũng có người bạn chịu đựng được mình. Có cả những lúc mình gọi điện cho tổng đài tư vấn tâm lý để bày tỏ tình trạng của mình. Có những lúc ngồi một mình mà mình cũng search mạng rồi nghêu ngao hát hết bài hát này đến bài hát khác.

Mình đang tập yoga, tập thiền...những lúc bạn thấy mệt thì thử nằm xuống, chỉ tập thở thôi, thở bụng kiểu yoga ý. Mỗi ngày tập như vậy khoảng 15-20 phút để tâm trí bình an trở lại. Có nghiên cứu chứng minh tác dụng tích cực của thiền, có năng lực chữa lành bệnh.

Nói tóm lại là mình cũng đang k khoẻ lắm đâu. Nhưng mình sẽ cố gắng thử và duy trì những cách thức mà có ích cho sức khoẻ của mình.

củ ấu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi niemtin Xem bài viết
    Có bệnh vái tứ phương. Bạn cứ làm gì mà bạn nghĩ là tốt cho mình. Mình cũng đã thử với đông y, đã từng uống tới 45 thang thuốc. Tuy nhiên tác dụng của đông ty thì k rõ rệt đâu bạn ạ, nên chỉ uống theo niềm tin và hy vọng thôi. Bác sĩ Tây y thì thường chỉ định tăng liều, mà mình thì cũng k muốn. Bạn có ngủ tốt k, mệt mỏi như thế nào, bạn đang chữa bsi nào, bsi có trò chuyện gần gũi với bạn k.

Mình có thỉnh thoảng nói chuyện với một ông bác sĩ tâm lý người nước ngoài, và cũng thấy có ích. Có lúc bức xúc chuyện gia đình thì mình hay (trút ) sự bực dọc lên một ai đó. May mắn là cũng có người bạn chịu đựng được mình. Có cả những lúc mình gọi điện cho tổng đài tư vấn tâm lý để bày tỏ tình trạng của mình. Có những lúc ngồi một mình mà mình cũng search mạng rồi nghêu ngao hát hết bài hát này đến bài hát khác.

Mình đang tập yoga, tập thiền...những lúc bạn thấy mệt thì thử nằm xuống, chỉ tập thở thôi, thở bụng kiểu yoga ý. Mỗi ngày tập như vậy khoảng 15-20 phút để tâm trí bình an trở lại. Có nghiên cứu chứng minh tác dụng tích cực của thiền, có năng lực chữa lành bệnh.

Nói tóm lại là mình cũng đang k khoẻ lắm đâu. Nhưng mình sẽ cố gắng thử và duy trì những cách thức mà có ích cho sức khoẻ của mình.
    Em chữa bác sĩ bệnh viện Thường Tín, ngủ thì cứ uống thêm thuốc lại dễ ngủ hơn. Hàng tháng đến khám bác sĩ 5, 3 phút thì khó có thể nói gần gũi. một ngày chị uống mấy loại thuốc? có phải uống nhiều không?

kiva123 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi niemtin Xem bài viết

đối với mình thì chơi game , lướt web , cảm thấy thật yên bình . Cũng chỉ mong mau hồi phục để làm người có ích , giúp ích được cho gia đình . Dạo này mình kiêm luôn việc quét nhà , lau nhà , cũng dễ , mà ra mồ hôi nhiều quá , ướt hết cả quần áo
    Lần sửa cuối bởi kiva123, ngày 09-03-2017 lúc 06:15 PM.

bsvuive Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Tìm công việc làm luôn tay luôn chân vừa có lợi cho sức khỏe vừa giúp cho tinh thần sảng khoái, quên đi phiền muộn đó các bạn ạ !

Trích dẫn Gửi bởi bsvuive Xem bài viết
    Tìm công việc làm luôn tay luôn chân vừa có lợi cho sức khỏe vừa giúp cho tinh thần sảng khoái, quên đi phiền muộn đó các bạn ạ !
    Em cũng muốn tìm việc gì tay chân để làm mà khó quá. Làm việc đầu óc thì chóng đau đầu, hic. còn làm việc nhà thì chỉ phải nấu cơm rửa bát cùng lắm là đi chợ

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi củ ấu Xem bài viết
    Em cũng muốn tìm việc gì tay chân để làm mà khó quá. Làm việc đầu óc thì chóng đau đầu, hic. còn làm việc nhà thì chỉ phải nấu cơm rửa bát cùng lắm là đi chợ
    Tôi thấy các công việc bán hàng ở các cửa hàng tiện lợi 24h hay giúp việc nhà theo giờ cũng phù hợp theo yêu cầu của bạn đấy !

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Tôi thấy các công việc bán hàng ở các cửa hàng tiện lợi 24h hay giúp việc nhà theo giờ cũng phù hợp theo yêu cầu của bạn đấy !
    những người bị bệnh thường thiếu các kỹ năng mềm cần thiết để làm việc và sống có ích, tuy nhiên lại có quá ít sự giúp đỡ từ phía cộng đồng thay vào đó là sự kỳ thị, đó là nghịch lý đáng buồn. Người bệnh thường chỉ có sự giúp đỡ của bác sĩ chuyên khoa với mấy viên thuốc trong khi cuộc sống hàng ngày vẫn gặp vô vàn khó khăn, rất mong có được tổ chức hay đơn vị nào giúp đỡ phục hồi chức năng, hướng nghiệp, dẫn dắt cho người bệnh nhưng vẫn thật " hiếm có khó tìm".

những người bị bệnh thường thiếu các kỹ năng mềm cần thiết để làm việc và sống có ích, tuy nhiên lại có quá ít sự giúp đỡ từ phía cộng đồng thay vào đó là sự kỳ thị, đó là nghịch lý đáng buồn. Người bệnh thường chỉ có sự giúp đỡ của bác sĩ chuyên khoa với mấy viên thuốc trong khi cuộc sống hàng ngày vẫn gặp vô vàn khó khăn, rất mong có được tổ chức hay đơn vị nào giúp đỡ phục hồi chức năng, hướng nghiệp, dẫn dắt cho người bệnh nhưng vẫn thật " hiếm có khó tìm".
    Nhiều lúc bi quan tuyệt vọng nhưng nhiều lúc xét đi xét lại cuộc đời vẫn còn rất nhiều số phận không may mắn, nghĩ đi lại cuộc đời mình vẫn còn nhiều điều may mắn, mình luôn nhắc nhớ mình như vậy để sống vui vẻ hơn mỗi ngày, nhiều khi phải giả vờ là trẻ con với trí óc trong sáng yêu đời.

nhut6516 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

cố gắng ra ngoài nhiều đi các bạn, cảm thấy xung quanh mình còn nhiều cái thú vị lắm,rất tốt cho tinh thần của mình.

Trích dẫn Gửi bởi nhut6516 Xem bài viết
    cố gắng ra ngoài nhiều đi các bạn, cảm thấy xung quanh mình còn nhiều cái thú vị lắm,rất tốt cho tinh thần của mình.
    Giá mà có bạn nào cũng ở Hà Nội cùng đi bộ với mình nhỉ để giao lưu trò chuyện, chắc sẽ rất tuyệt

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Giá mà có bạn nào cũng ở Hà Nội cùng đi bộ với mình nhỉ để giao lưu trò chuyện, chắc sẽ rất tuyệt
    Bạn tham gia các lớp học hoặc câu lạc bộ thể thao đi để có thêm bạn !

alexphungduc Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

chào các anh chị em trong đây chào chủ topic em xin chào diễn đàn dạo này tình hình em vẫn thế ...không phải vẫn tốt đâu mà vẫn xấu như thế chả khá hơn

Trích dẫn Gửi bởi alexphungduc Xem bài viết
    chào các anh chị em trong đây chào chủ topic em xin chào diễn đàn dạo này tình hình em vẫn thế ...không phải vẫn tốt đâu mà vẫn xấu như thế chả khá hơn
    hello bạn, lâu lắm ko thấy bạn. Bạn đang giảm thuốc phải ko? bạn có gặp khó khăn gì không? Mình cứ giảm đi một tẹo là lại khó ngủ, ngày hôm sau lại mệt mỏi. Hixx, mình từ bỏ ý định giảm thuốc rồi, bỏ hẳn thì càng không,thuốc đông y thì tác dụng chậm và khó thấy, haiz.Bây giờ mình sống an phận, chỉ cần có ăn có mặc đủ sống là được rồi.

nhut6516 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

bạn nào ngại ra ngoài thì nuôi con gì ở nhà cho vui. mình mới nuôi cá, nhiều lúc chăm sóc tụi nó cũng thấy vui.

bachduong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mình thì nghĩ cứ phải ra đường tiếp xúc người này người nọ mới đỡ hơn bạn ơi. Hoặc chí ít cũng có tâm sự được với mọi người trên diễn đàn thế này nè bạn !

Trang 28 của 29 Đầu tiênĐầu tiên ... 1826272829 CuốiCuối