Trang 2 của 34 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối
Kết quả 16 đến 30 của 498
Like Tree17Likes

Chủ đề: Sân chơi giao lưu các bệnh nhân tâm thần...Mời các bạn vào cùng nhau chia sẻ, trao đổi, chuyện trò, chat chit, tâm sự để vơi bớt những gánh nặng bệnh tật

niemtin Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi tommi.ut Xem bài viết
    chào bạn,mình đang uống thuốc clozapyl-25mg+ thioridazin-50mg+dorocardyl-40mg.mình ơ quận bình thạnh.mình có đi tập thể dục mổi b uổi tối đi 45 phút,mình đi đươc 2 năm nay rồi.mình ăn ngủ bình thường có lẻ là ăn thơm,cà.chuối làm sinh tố buổi tối.để quên đi bệnh tật mình niệm phật và trì chú đại bi.bạn thấy mình thụ dộng lấm ko
    Chào tommi,
    Bạn tập thể dục thế là tốt. Trước trên ttvnol, mình còn nghe nói có bạn chạy bộ còn chữa được bệnh trầm cảm cơ, không biết bạn í chữa như thế nào. Mình đang dự định chạy bộ buổi sáng mà chưa được, lười quá. Mình còn thụ động hơn bạn í chứ. Ở nhà, mình chủ yếu nằm suốt thôi. À, hai hôm nay mình có ra ngoài đi trung tâm tiếng Anh. Tommi có tham gia hoạt động gì bên ngoài cho khuây khỏa không?

À, bạn chuyển sang bốc thêm thuốc bắc uống chưa

tommi.ut Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

chào bạn.mình ko có tham gia hoạt động ở ngoài nhưng củng may mắn là ở gần mấy bà chị và mấy cháu có buồn thì mình xuống chơi với mấy cháu.
    mình có đi khám đông y tại bệnh viện đại học y dược tphcm.bác sĩ ở đấy nói phải nhập viện 15 ngày để theo dõi mới biết phải dùng thuốc bắc như thế nào
    mình ngại nhập viện quá nên cứ chần chừ hoài chưa có đi.à bạn uống thuốc bắc có đỡ hơn ko.hôm nay thời tiết ở hn như thế nào nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi tommi.ut Xem bài viết
    chào bạn.mình ko có tham gia hoạt động ở ngoài nhưng củng may mắn là ở gần mấy bà chị và mấy cháu có buồn thì mình xuống chơi với mấy cháu.
    mình có đi khám đông y tại bệnh viện đại học y dược tphcm.bác sĩ ở đấy nói phải nhập viện 15 ngày để theo dõi mới biết phải dùng thuốc bắc như thế nào
    mình ngại nhập viện quá nên cứ chần chừ hoài chưa có đi.à bạn uống thuốc bắc có đỡ hơn ko.hôm nay thời tiết ở hn như thế nào nhỉ
    Hay thế, bạn chơi được với trẻ con à. Mình thì đối với trẻ con mình không biết chơi với chugns thế nào, thấy lúng tùng lắm, có lẽ phải học kỹ năng chơi với trẻ con mới được. Vì xung quanh mình có nhiều trẻ con lắm, nhiều lúc thấy chúng là một phần tốt đẹp của cuộc sống mà mình không biết giao tiếp với chúng thế nào, thì cái sự tận hưởng cuộc sống của mình có khiếm khuyết rồi. Bạn có thể chia sẻ kinh nghiệm chơi với trẻ con không, hihi
    Các cháu nhà bạn đã lớn chưa, bạn dạy chúng học được không?
    Mình thì bốc thuốc bắc ở ông lang ở ngoài nên không phải nhập viện. Mình mới uống được 5 thang nên chưa thấy tác dụng lắm hihi, thôi kiên trì tiếp vậy. Bạn có kế hoạch rèn luyện thêm không. Thể dục thể thao mà rèn luyện nhiều là cũng tốt lắm đấy. Hôm nọ mình cũng đi đánh cầu lông với chồng, cũng hơi mệt và không đánh được nhiều nhưng cũng thấy vui vì mình tham gia thêm được một hoạt động. Bạn nhớ kể về kinh nghiệm chơi với trẻ con nhé. Mình muốn học tập bạn, mình thiếu kỹ năng đấy.
    Hà Nội mấy hôm nay mát trời, không nắng nóng như ở Sài Gòn nhỉ hihi.
    Bạn tommi vào kể chuyện tiếp cho khuây khỏa nhé, được nói chuyện thế này mình thấy vui hẳn lên.
    Bạn nhớ tập thêm thể dục vào đấy.

chào buổi sáng.mình ko có kinh nghiệm gì với trẻ nhỏ cả.mình chỉ dùng tình thương đối với chúng mà thôi.mình mua bánh cho chúng ăn và mỗi buổi chiều mình dẫn chúng ra công viên chơi mình thì uống trà xanh và mua bánh tráng trộn,bánh tráng nướng cho chúng ăn thế là cứ chiều nào chúng cũng đòi mình dẫn ra công viên chơi.à ngoài bạn có món bánh tráng trộn và bánh tráng nướng ko,chứ mấy món đó ở trong này rất thịnh hành

Xin chào tommi,
    Mình chưa được ăn hai loại bánh đấy nên không biết nó có ở ngoài này không và tên gọi như thế nào. Có thể là cũng có đấy nhỉ. Dạo này bạn khỏe không, đã quyết định chuyển sang chữa thuốc bắc chưa? Nhưng họ bảo phải nhập viện thì cũng ngại nhỉ. Mình thấy nhiều khi ở bệnh viện tuy tập trung chữa trị nhưng không được thoải mái lắm, mà bệnh của bọn mình thì là tinh thần là chính, phải thoải mái cơ.

cám ơn bạn đã hỏi thăm.dạo này mình ko đươc khoẻ cho lắm,càng ngày tâm trí càng mờ nhạt ,suy nghĩ ko nhập tâm.à dạo này bạn có đi tập thể dục thêm buổi sáng ko.ban ráng làm việc nhà đi.bác sĩ mình nói ráng làm việc nhà cũng tốt cho bệnh của chúng mình.cố lên,cố lên bạn nhé dạo này bạn cũng khoẻ hả

Cố lên bạn, mình vừa đi lấy một đợt thuốc nữa, lần này bác sĩ cho giảm thuốc bệnh để cho mình nhanh nhẹn lên, chứ mình đù đờ lắm, bác sĩ bảo bệnh có tiến triển tốt, chả biết có đúng không, hic chứ mình thấy mình vẫn chậm chạp lắm. Mình thì khoản việc nhà mình lười kinh khủng, không muốn đụng vào, vì chân tay yếu lắm, mình không được khỏe lắm, dạo này trông lại xấu xí hơn trước, hic. Ra ngoài gặp gỡ mọi người mất tự tin lắm. Tommi có chịu khó đi giao lưu không, ra bên ngoài bạn có nói chuyện được không? Mình thì nói chuyện hơi khó khăn vì chậm chạp mà, nhưng cố thì vẫn giao tiếp được chút chút. Còn về tâm trí mờ nhạt thì đúng là thế thật, mình cũng cảm thấy nó mờ nhạt đi. Bạn có đến bác sĩ thường xuyên không, bác sĩ bảo sao.
    Cố lên, rồi chúng ta sẽ vượt qua.

nguoivohinh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Không, chị bị chẩn đoán là tâm thần phân liệt. Giờ lập topic này để mọi người vào cùng nhau chia sẻ, kết vòng tay thân ái. Em ở Hà Nội hay TP HCM? Bệnh tình của em thế nào, em chữa ở đâu, đang uống thuốc gì, cuộc sống có tốt không, vào chia sẻ nhé.

Bạn tommi ơi bạn đâu rồi,
    Mình thì cảm thấy ra ngoài giao tiếp khó khăn, ngại khi nhìn thẳng vào mặt người khác vì phản ứng của mình chậm chạp, hơn nữa diễn đạt của mình cũng không được phong phú nữa, nhưng mình vẫn cố luyện mỗi ngày để đỡ quên. Mình ra ngoài giao tiếp chạm mặt mọi người không được tự tin lắm, phần vì mình mặc cảm bệnh tật, mà thật ra không đáng có vì mình có làm gì xấu xa đâu chỉ là không may mắn mắc phải bệnh này thôi. Hi vọng mình sớm vượt qua giai đoạn này. Các bạn nào đi làm sinh hoạt bình thường rồi, vượt qua và ổn định bệnh rồi vào động viên, chia sẻ nhé.
    Tks all,
    Dạo này mình còn tăng ra ngoài bằng cách đi đến hiệu sách, đi thử quần áo trong các shop. Mình thấy việc thử quần áo cũng rất hay, nhìn thấy mình trong những bộ cánh mới mẻ, váy vóc, thấy xinh xinh, được giao tiếp được phục vụ cũng thấy vui. Thỉnh thoảng còn đi sửa tóc nữa (Mình đi thử quần áo chứ không mua nhé, vì làm gì có tiền mà mua)

Chào các bạn,
    NHững ngày này mình cảm thấy tinh thần mình tốt hơn. Và mình đã nghĩ đến việc đi làm trở lại. Oh Yeah!

LAMLAM1984 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Chúc mừng bạn, bạn đang hồi phục đấy. Bạn đã bắt đầu tập thể dục buổi sáng chưa? Từ mai mình cũng bắt đầu tập thể dục vào buổi sáng để nâng cao thể trạng.

Cố gắng bạn nhé. Mình cũng đang tính đến chạy bộ để nâng cao thể lực chứ người mình vẫn yếu lắm

Hoalinh9z's Avatar
    Hoalinh9z Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Trả lời

Chào chị nhé-niemtin, cảm ơn vì chị đã cho e lời khuyên, e sẽ thử thực hiện như những gì chị đã nói. Dù hiện giờ tình trạng của e vẫn chưa khả quan nhưng chỉ cần có niềm tin thì biết đâu 1ngày nào đó mình sẽ tốt hơn phải kô chị. Chị đừng bao giờ đánh mất niềm tin nhé. Chúc chị sức khỏe
    niemtin likes this.

Trang 2 của 34 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối