Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 70
Like Tree2Likes

Chủ đề: Hành trình giảm và cai thuốc tâm thần

niemtin Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định Hành trình giảm và cai thuốc tâm thần

Hôm nay mình bắt đầu topic này để tìm kiếm những người bạn cùng chí hướng. Ai cũng biết là đã mắc căn bệnh này và đã dùng thuốc thì việc phục hồi và cai thuốc rất khó khăn, có khi là hàng chục năm trời. Mình sẽ sưu tầm các câu chuyện cai thuốc thành công để làm tư liệu và động lực. Hi vọng các bạn ủng hộ!

thuy1502 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi niemtin Xem bài viết
    Hôm nay mình bắt đầu topic này để tìm kiếm những người bạn cùng chí hướng. Ai cũng biết là đã mắc căn bệnh này và đã dùng thuốc thì việc phục hồi và cai thuốc rất khó khăn, có khi là hàng chục năm trời. Mình sẽ sưu tầm các câu chuyện cai thuốc thành công để làm tư liệu và động lực. Hi vọng các bạn ủng hộ!
    ủng hộ mà niemtin có bị lên cân không mình bị lên cân cứ muốn cai thuốc để xuống cân mập cứ chậm chap ù lì thế nào í

Thuốc gây ngon miệng và làm tăng cân bạn ạ, ngoài ra nó còn có nhiều tác dụng phụ nữa, và đúng là nó ức chế thần kinh nên làm mình chậm chạp và suy giảm trí nhớ, trí thông minh (mình có vẻ ngu đần đi, và điều đó làm mình không thich chút nào). Nhưng lưu ý là việc giảm thuốc và cai thuốc phải hết sức thận trọng. Mình có nghiên cứu về vấn đề này nhiều trên các trang web của thế giới thì thấy rất nhiều người quan tâm. Điều đáng thất vọng là ở Việt Nam, chẳng mấy ai quan tâm và có rất ít thông tin, thông tin thường một chiều, hay theo quan niệm và cách chữa trị truyền thống: có bệnh thì uống thuốc, và uống thuốc suốt đời, rất là đáng buồn.
    Lần sửa cuối bởi niemtin, ngày 30-06-2016 lúc 07:38 PM.

Thuốc gây ngon miệng và làm tăng cân bạn ạ, ngoài ra nó còn có nhiều tác dụng phụ nữa, và đúng là nó ức chế thần kinh nên làm mình chậm chạp và suy giảm trí nhớ, trí thông minh (mình có vẻ ngu đần đi, và điều đó làm mình không thich chút nào). Nhưng lưu ý là việc giảm thuốc và cai thuốc phải hết sức thận trọng. Mình có nghiên cứu về vấn đề này nhiều trên các trang web của thế giới thì thấy rất nhiều người quan tâm. Điều đáng thất vọng là ở Việt Nam, chẳng mấy ai quan tâm và có rất ít thông tin, thông tin thường một chiều, hay theo quan niệm và cách chữa trị truyền thống: có bệnh thì uống thuốc, và uống thuốc suốt đời, rất là đáng buồn.
    niemtin ơi t mới vào diễn đàn sao t gửi bài cứ phải chờ kiểm duyệt thế mà còn chưa thấy nó gửi đường link vào email nữa

Trích dẫn Gửi bởi thuy1502 Xem bài viết
    niemtin ơi t mới vào diễn đàn sao t gửi bài cứ phải chờ kiểm duyệt thế mà còn chưa thấy nó gửi đường link vào email nữa
    đúng đó bác sĩ việt nam đa số làm vì cuộc sống nên họ chỉ dựa vào kiến thức họ học thôi bên nước ngoài nhiều bác sĩ cũng từng bị bệnh nên họ hiểu tâm lí người bệnh hơn nhất là ở bên Anh họ lập intervoice để hướng dẫn những người bị bệnh chữa trên thế giới nhiều nơi thành lập lắm rất tiếc viêt nam bác sĩ không tâm huyết lắm nên chẳng ai dám làm t nghĩ một phần là vì kinh tế

đúng đó bác sĩ việt nam đa số làm vì cuộc sống nên họ chỉ dựa vào kiến thức họ học thôi bên nước ngoài nhiều bác sĩ cũng từng bị bệnh nên họ hiểu tâm lí người bệnh hơn nhất là ở bên Anh họ lập intervoice để hướng dẫn những người bị bệnh chữa trên thế giới nhiều nơi thành lập lắm rất tiếc viêt nam bác sĩ không tâm huyết lắm nên chẳng ai dám làm t nghĩ một phần là vì kinh tế
    t mún học ngành tâm thần quá nhưng h trí nhớ thế này sao mà học mỗi lần đi thi đều bị bệnh vì quá căng thẳng. bên Anh bà eleanor longden sống chung với tiếng nói và lúc thi còn được tiếng nói chỉ đáp án bà ấy thi đạt bằng cao nhất ngành tâm lí nhưng chắc do họ thông minh và bác sĩ chữa cho bà ấy chấp nhận cho không uống thuốc mặc dù bác sĩ trước của bà ấy bắt uống giống như ở vn chứ như chúng ta cứ uống thuốc thì không bao giờ học dc nhưng bác sĩ lúc nào cũng ép học vì nói chúng ta hoàn toàn bt bây h học bài như một cực hình mình thì môn nào được giở sách qua hết còn học bài thì thua

vậy niemtin có bị mập giống t không t bị áp lực giảm cân mỗi lần nỗ lực là lại bị bệnh lại nhiều khi mình muốn bỏ thuốc để dc ốm lại nhanh nhẹn thôi đợt vừa r tự í bỏ bệnh nặng kinh khủng lại còn bị khủng hoảng chia tay người yêu h uống thuốc nặng hơn nên làm gì cũng chậm chạp bị gia đình nói tùm lum mà mập thì mình lại ngại ra ngoài xin việc cứ ru rú trong nhà nên càng mập mà mập thì không muốn làm gì chỉ muốn ăn niemtin có bị giống mình không hay vẫn làm việc bt?

nhut6516 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bỏ thuốc ko làm bạn ốm đi mà tình trạng sẽ tệ hơn,chán nản,ăn nhiều rồi lên kg nữa.Điều bây giờ bạn nên uống thuốc đều,tập thể dục và để chuyện chia tay người yêu ko còn là gánh nặng thì khi đó bạn sẽ tỉnh táo uống thuốc tiếp hay ko.Vài lời chia sẻ vỡi bạn,chúc bạn luôn vui.

mà bạn nói đúng bỏ thuốc phải hết sức thận trọng và phải có sự hỗ trợ từ bác sĩ không thể tự ý dc t bị mấy lần r bây h mới nhận thức dc ngu thật

Trích dẫn Gửi bởi nhut6516 Xem bài viết
    Bỏ thuốc ko làm bạn ốm đi mà tình trạng sẽ tệ hơn,chán nản,ăn nhiều rồi lên kg nữa.Điều bây giờ bạn nên uống thuốc đều,tập thể dục và để chuyện chia tay người yêu ko còn là gánh nặng thì khi đó bạn sẽ tỉnh táo uống thuốc tiếp hay ko.Vài lời chia sẻ vỡi bạn,chúc bạn luôn vui.
    t biết mà trải qua mấy lần tái bệnh h k dám bỏ thuốc nữa việc đó cực kì nguy hiểm bây h t ổn r k bị nghe tiếng nói bên tai nữa nhưng mệt mỏi thì vẫn còn chậm chạp nữa bị la miết k vui nổi í t cũng đang nỗ lực tập thể dục đây. đọc topic bên kia thấy nhựt ở tân bình hả t cũng ở tân bình đây cuối kênh nhiêu lộc nếu ở gần cho đi tập thể dục chung với chia sẻ bệnh tật lun chứ nhiều người không bị nói họ cũng chả hiểu

Compassion for Voices: a tale of courage and hope: http://youtu.be/VRqI4lxuXAw
    niemtin ơi mình sưu tầm chưa đủ đâu vì những người chữa bệnh thành công đều có sự ủng hộ và giúp đỡ từ cộng đồng và bác sĩ chúng ta chung tay còn cần một bác sĩ hiểu bệnh đồng hành nữa mà ở vn kiếm bác sĩ như thế khó lắm toàn bắt uống thuốc thôi dù bác sĩ có cho ngưng thuốc thì họ cũng biết chắc mình sẽ bệnh lại thôi vì ngưng r chẳng ai giup đỡ mình hết thì chắc lại mất ngủ. đây chỉ là ý kiến của mình
    niemtin likes this.

Trích dẫn Gửi bởi nhut6516 Xem bài viết

Quan điểm mỗi người mỗi khác. Đối với mình, mình vẫn trung thành với ý định giảm và cai thuốc. Thuốc có thể giúp mình ổn định bệnh nhưng đầu óc mình lại bị hạn chế. Mình cũng đã nói là việc bỏ thuốc cần hết sức thận trọng, nên mới tìm kiếm một mạng lưới hỗ trợ cho việc này, không thể tự ý làm mà không có sự hỗ trợ. Tiếc là không thể đi ra nước ngoài xem thế giới họ làm thế nào. Bạn đừng áp đặt quan điểm dùng thuốc suốt đời, đó là quan niệm cũ, cần phải thay đổi.

Compassion for Voices: a tale of courage and hope: http://youtu.be/VRqI4lxuXAw
    niemtin ơi mình sưu tầm chưa đủ đâu vì những người chữa bệnh thành công đều có sự ủng hộ và giúp đỡ từ cộng đồng và bác sĩ chúng ta chung tay còn cần một bác sĩ hiểu bệnh đồng hành nữa mà ở vn kiếm bác sĩ như thế khó lắm toàn bắt uống thuốc thôi dù bác sĩ có cho ngưng thuốc thì họ cũng biết chắc mình sẽ bệnh lại thôi vì ngưng r chẳng ai giup đỡ mình hết thì chắc lại mất ngủ. đây chỉ là ý kiến của mình

Sưu tầm của bạn rất hay. Có phải anh bạn trong video dùng liệu pháp thiền không nhỉ. Anh này bị tiếng nói trong đầu làm phiền và đã được điều trị bằng liệu pháp này mà không dùng thuốc. Ở VN có không bạn?

niemtin ơi em có coi bên topic bên kia biết chị có gia đình r nên cho phép em gọi chị em nhé.Ở VN đa số họ khỏi bệnh họ không đăng trên mạng đâu chúng ta cỉ có thể tham khảo ở nước ngoài thôi ,em thấy phát triển nhất là bên Anh và bên Thụy Sĩ hay Thụy Điển gì đó
    Intervoice: The International Hearing Voices Network cực kì nhiều trường hợp luôn có cả bác sĩ cũng từng bị bệnh luôn nên họ có một cộng đồng rất lớn và họ chia sẻ với nhau về bệnh các bác sĩ có kinh nghiệm và một số người tình nguyện hướng dẫn cho bệnh nhân chữa trị cho nên em muốn học ngành tâm thần lắm nhưng lại không thể vì ở VN mình học cực khó mà thực hành lại không nhiều nên có học thì cũng khó mà thành công dc với lại uống thuốc càng ngày trí nhớ càng kém làm sao chống chọi dc với hóa sinh, intervoice có ở khắp nơi trên thế giới nhưng rất tiếc lại chưa có ở VN em có vào email để hỏi người ta người ta cũng chỉ biết nói mình tới trung tâm y tế đia phương chứ chẳng giúp dc gì thêm em rất buồn em chỉ hy vọng một ngày nào đó dc sang nước ngoài chữa bênh hay giáo sư Marius Rome sẽ sang VN làm hội thảo thôi
    KHÍ CÔNG Y ĐẠO VIỆT NAM • Xem chủ đề - Bệnh “Tiếng nói trong tai”
    còn có người có tiền họ sang nước ngoài rồi chữa trị cũng theo thiền chị đọc tham khảo xem mà chị ở đâu thế có gì chị em mình kiếm chỗ tập chung em ở tphcm?
    Lần sửa cuối bởi thuy1502, ngày 01-07-2016 lúc 05:40 PM.

Quan điểm mỗi người mỗi khác. Đối với mình, mình vẫn trung thành với ý định giảm và cai thuốc. Thuốc có thể giúp mình ổn định bệnh nhưng đầu óc mình lại bị hạn chế. Mình cũng đã nói là việc bỏ thuốc cần hết sức thận trọng, nên mới tìm kiếm một mạng lưới hỗ trợ cho việc này, không thể tự ý làm mà không có sự hỗ trợ. Tiếc là không thể đi ra nước ngoài xem thế giới họ làm thế nào. Bạn đừng áp đặt quan điểm dùng thuốc suốt đời, đó là quan niệm cũ, cần phải thay đổi.
    chị niemtin quan điểm giống em thật đó hehe nhưng dù sao chúng ta cần một phép màu
    ah đọc lại bên kia thì thấy chị ở hà nội em cũng ở hà nội dc tháng rưỡi rồi nhưng chỉ còn 4 ngày nữa phải về rồi tiếc ghêem bị bệnh này ba em lại bị ung thư nhà nội em ở hà nội nhà ngoại em trong sài gòn ba mẹ li hôn mà em ra chơi chăm sóc ba luôn nhưng nói chăm sóc chứ chẳng chăm sóc dc gì cũng tại bệnh mà cứ nói bệnh là mọi người cứ cho em là lười nhác cứ lôi bệnh với thuốc nhưng không hiểu sao nếu tập thể dục thì em có thể chứ nói ngồi một chỗ mà nói làm việc này việc kia em nhấc ngừoi lên rất khó khăn người cực nặng nề luôn mà em cứ nói là do mập do uống thuốc không biết có phải thế không nhưng thực sự lần này về em phải kêu bác sĩ giảm thuốc em phải ăn kiêng hoàn toàn tinh bột để người nhẹ nhõm hơn nhưng lần trước uống thuốc nhẹ giảm dc tới 10kg nhưng h thì thi1 kg cũng không xong thuốc lần này giữ nước ghê thật.Ở ngoài này buồn quá cứ ở trong nhà mãi mà chẳng việc gì ra hồn mặc cho ba em bệnh nặng em lại đòi về để thay đổi bản thân đọc thấy mọi người trò chuyện em thấy vui lắm nhưng mãi chẳng dám taonick vào và hôm qua em mới thấy chị niemtin đăng bài mới em quyêt định vào đây tâm sự với chị luôn phải chi em vào sớm hơn chắc có thể gặp chị tâm sự nhưng mà thôi em sẽ thường xuyên lên diễn đàn để thông báo với mọi người mình sẽ thay đổi ntn nhe hihi
    Lần sửa cuối bởi thuy1502, ngày 01-07-2016 lúc 05:20 PM.

Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-07-2013, 11:18 AM
  2. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 12-12-2011, 04:22 PM