Kết quả 1 đến 5 của 5
    vivi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Xin cho em một lời khuyên!

e xin kể lại câu chuyện nhỏ của e và xin các anh chị cho e một lời khuyên, e phải làm thế nào đây?
    E sinh ra và lớn lên ở miền tây, đến tháng 6 năm nay là e tốt nghiệp dh. e chỉ 23 tuổi thôi , nhưng cũng đã trải qua chuyện tình cảm. e dã có ng yêu cách đây 1,5 năm, a ấy học khóa trước em. vẻ ngoài phong độ, khá to cao, trắng trẻo, mập mạp và có thể nói là đẹp trai ( e nói về mặc này vì e thấy ng lớn thường bảo là tìm ng bạn nào thì phải to cao khỏe mạnh ), tính cách khá chững chạc, hơi nóng tính nhưng khi xong chuyện vẫn biết phải quấy. vấn đề là e lại ko chịu đc ng khác lớn tiếng với mình. từ những thời giân đầu mới quen a đã hay giận e, mỗi lần có chuyện gì hay nổi nóng và có khi la mắng e, mọi chuyện càng ngày càng tệ, a đã nhiều lần xúc phạm e. tổn thương hết lần này đến lần khác nhưng e ko hiểu sao e vẫn tha thứ, vẫn tiếp tục yêu nhau, e nghĩ vì e yêu a ấy. nhưng có lẽ tình yêu cũng dần dần mất đi sau những lần như thế. e ko còn phụ thuộc vào a nữa, e dần dần ko phải là ng xin lỗi. e vẫn làm mọi việc, học hành, vui vẽ dù ko có anh. a ko còn chiếm hết tâm trí của em như trc kia. vì e nhận ra là cần phải cố mà quên a, e nghĩ e ko sống đc với ng có tính như thế. e tự xác định hướng đi cho e. dù rất đau khổ, nhưng e cố chịu. e ko chia tay, nhưng e cố gắng tách ra từ từ. a ra trường. đi làm, a mệt mỏi, thời gian dành cho e cũng ít lại khiến e cũng buồn buồn hơn là a lại phải công tác ờ xa, cách xa hơn 1000km, làm một năm . lại phải chấp nhận. vậy mà dù xa đến thế 2 đứa vẫn cải nhau, a quả quyết rằng sau này cưới nhau vẫn phải đi làm thế, vì nghề của a là như thế r( dù cả 2 đều biết là a có thể làm việc ở gần ở vị trí khác vẫn thuộc chuyên môn của a), e chấp nhận đc thì chấp nhận, không thì thôi. e thôi. 2 đứa cãi nhau , a lại có lời lẽ xúc phạm e. 2 đứa chia tay . rồi a lại xin lỗi , a sẽ suy nghĩ . 2 đứa lại hòa nhau. từ đấy a tốt với e lắm. lúc nào cũng xin cưới e cả. lúc nào cũng gọi điện nhắn tin suốt, còn nói là a làm xong công trình này sẽ về làm ở tp luôn để ko phải xa e nữa.
    một thời gian sau, ở tp hcm, e gặp một ng khác . một ng xa lạ, đến từ một nơi xa xôi, trong hoàn cảnh và tình huống khiến e ko đời nào mãi may ý nghĩ đến ng đấy. e làm bán thời gian cho ng đấy. có vẽ ng đấy đe ý tới e, hỏi thăm, nc , cố tình tạo ra tình huống để gặp e. e biết nhưng e ko quan tâm , e kể hết với ng yêu e. vậy mà khoảng 2 tháng sau, e cảm thấy thương ng đấy, đó là 1 ng rất đáng thương. e tueg ghét chuyển thành thương, vì từ ko hiểu chuyển thành hiểu. một ng đàn ông không tốt nhưng thực chất rất đáng thương, 34 tuổi, chưa vợ, người gầy yếu xanh xao, rất không khỏe và rất xấu trai, nhìn già như ngoài 40, từng trải nhiều, rất miệng lưỡi, làm việc ko lương thiện. đế từ tận trên tây bắc nc ta.
    mọi sự chênh lệch, e và ng ấy đều nhận ra , về trình độ, vùng miền, cách sống, cách nghĩ, môi trường sống, vẻ bên ngoài và cả ngôn ngữ cũng vậy. vậy mà e vẫn thương. e nói thật với ng yêu e, tất cả. e bảo a là tụi mình nên chia tay , vì e ko yêu a hết mình như xưa nữa, vì nếu yêu a e đã ko để ý đến ng khác như thế này a ko chịu . a níu kéo. a ngăn cản , bằng mọi giá. a nghỉ việc luôn . a ở nhà giử e ko cho đi đâu, a còn xuống nhà e để nói với cha mẹ e mọi chuyện, bảo phải ngăn cản e. e càng chán nản và mệt mỏie ở bên a mệt mỏi bao nhieu thì ở bên ng kia thoải mái bấy nhiêu , con ng đấy biết làm sao cho e vui e thoải mái , biết giải quyết mọi chuyện cho e. biết rất nhiều. mọi điều lạ lẫm đó làm cho e thích e cũng nghĩ như thế .nhưng hình như e đã yêu ng đó chứ ko phải cái lí do đó. và ng đó cũng níu giữ, đòi cưới hỏi và ko buông tay, ng yêu của e cũng thế. e trốn cũng ko xong , gặp cũng ko xong. e như trá bóng bàn đập qua đập lại giứa 2 ng.e mệt mỏi quá. e chỉ muốn buông tay hết để đc bình yên , mà ko đc, ko ai buông cả , ai cũng kéo e , ai cũng nói muốn tốt cho e, ai cũng nói xấu ng còn lại . mà e thấy ai nói cũng có lí cả . ai cũng đau khổ vì e , mà e cũng đau khổ , thậm chí a ng yêu e còn đi lang thang ngoài đường, tự tử vì e , cũng may là cứu kịp . mẹ cha ảnh đau lòng quá mang về nhà , mấy hôm sau khỏe a lại xuồng tìm e . nay a hết rồi, a đi làm lại rồi ,nhưng ngày nào cũng năn nỉ e e ko nở lòng nào.e biết nếu yeu ng kia e sẽ khổ lắm, huống hồ ng yêu e lại rất thương yêu và tốt với e,thế nhưng e ko bỏ đc ng kia. và có lẽ e có bỏ cũng ko đc , vì ng đó ghê gớm và đáng sợ lắm, nhất định ko buông e ra.
    xin cho e lời khuyên , em nên thế nào bây giờ?

Pemeobu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Nói thật bạn có vẻ đứng núi nầy trông núi nọ quá, bỏ thì vươn, thương thì tội, nhưng bạn mệt mỏi thì bạn cần có một quyết định rõ ràng để ko làm cả ba pải đau khổ. Bạn cần xác định lại mọi thứ, tình cảm, cuộc sống, công việc hiện tại và tương lai bạn cần gì, bạn cần một người iu mình có đủ khả năng lo lắng cho mình hay là bạn pải lo lắng cho người khác. còn nữa bạn và người iu cũ thật sự đã hết iu nhau hay chỉ là vẫn chưa hiểu nhau, trái tim bạn đang hương về ai. Bạn thử đi xa một thời gian, xa hai người ấy xem bạn nhớ ai nhất??

connitnhaque Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

chuyện tình cảm đúng là khó nói, bạn cần xác định rõ, hiện tại mình iu ai hơn và ai là người có thể cùng bạn bước đi tiếp, hãy mạnh mẽ dứt khoát, thà đau một lần ròi hơn. Chúng ta ko thể ko làm cho ai đó pải đau khổ, chỉ có thể hạn chế thấp nhất sự đau khổ ấy.

ronglua Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bài viết dài và xúc động quá, mong sao bạn sơm giải quyết được rắc rối của mình.

baby123 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Tình cảm là chuyện muôn thuở không bao giờ dứt, mong sao những rắc rối của bạn rồi sẽ qua.