Kết quả 1 đến 6 của 6
Like Tree1Likes
  • 1 Post By byebye

Chủ đề: Xin cho em lời khuyên.

Tieu thu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Xin cho em lời khuyên.

Em và thầy giáo dạy thể dục yêu nhau được gần một tháng. Em là lớp trưởng nên thường xuyên tiếp xúc với thầy và phát sinh tình cảm. Hôm kia, em nhắn tin cho thầy: "Em thấy hai đứa vẫn có khoảng cách sao sao ấy". Và thầy nhắn lại cho em: "Anh suy nghĩ kĩ rồi, thôi tụi mình tạm dừng ở đây em cố gắng học tập, sau này có duyên gặp lại...". Em buồn và tức lắm, em chuẩn bị thi đại học nữa. Mong mọi người cho em lời khuyên.

Em gái Phan Rang

byebye's Avatar
    byebye Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào em gái Phan Rang!
    Qua câu chuyện của em thì cũng buồn thiệt. Nhưng thôi, em đừng buồn nữa chi cho thêm...buồn! Thầy đã nói vậy, em nên nghe lời thầy. Tình yêu không thể ép như ép dầu ép mỡ được đâu em. Chắc là sau khi suy nghĩ kỹ thầy thấy chưa thực sự yêu em nên thầy kịp thời lên tiếng để em biết mà... quay đầu lại. Về mặt "sĩ diện" mà nói, người ta đã từ chối mình thì mình cũng dũng cảm chấp nhận thực tế đó đi em. Bây giờ em hãy quyết tâm học tập để sau này có dịp ... páo chù!

Chúc em nhiều sức khỏe và đạt kết quả cao trong kì thi sắp tới!
    tino.dj likes this.

clover Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Trích dẫn Gửi bởi Tieu thu Xem bài viết
    Em và thầy giáo dạy thể dục yêu nhau được gần một tháng. Em là lớp trưởng nên thường xuyên tiếp xúc với thầy và phát sinh tình cảm. Hôm kia, em nhắn tin cho thầy: "Em thấy hai đứa vẫn có khoảng cách sao sao ấy". Và thầy nhắn lại cho em: "Anh suy nghĩ kĩ rồi, thôi tụi mình tạm dừng ở đây em cố gắng học tập, sau này có duyên gặp lại...". Em buồn và tức lắm, em chuẩn bị thi đại học nữa. Mong mọi người cho em lời khuyên.

Em gái Phan Rang
    Chào bạn! suy cho cùng ko rõ nguyên dò thì cũng tức thật...nhưng mình nghĩ bạn nên tập trung vào việc thi đại học...tình cảm bạn đang có ko bền đâu

[B.O.L]'s Avatar
    [B.O.L] Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Tình yêu tuổi học trò thường mau thoáng qua lắm. Với lại khi mối quan hệ thầy-trò trở thành mối quan hệ yêu đương thì người trong cuộc vẫn còn chút gì đó e ngại và chưa sẵn sàng đến với nhau.

Mình nghĩ bây giờ bạn nên tập trung cho việc thi ĐH. Học hành đâu đó rồi yêu vẫn chưa muộn. Khi đó bạn cũng đã chín chắn và trưởng thành hơn rồi thì việc chọn cho mình 1 người ưng ý ko có gì là khó.

Chúc bạn luôn yêu đời!

toitutin_2010 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

sap dạo gần đây mình thấy có nhiều bạn tâm sự kiều trò fát sinh tình cảm với thầy wá vậy nhỉ??? Mình thật sự k hiểu các bạn nghĩ như thế nào nhưng riêng mình thấy, thầy trò mà có fát sinh tình cảm thì rất dễ bị xã hội dị nghị, nhất là trong 1 nền văn hóa phương Đông như chúng ta thì việc này càng khó chấp nậhn hơn, nhưng đó cũng chỉ là suy nghĩ của mình và chỉ khuyên vậy thôi, có thể ngày nay các bạn nghĩ hơi thoáng wá thì fải

byebye's Avatar
    byebye Đang Ngoại tuyến Moderator

đó mới gọi là tình yêu đôi lứa. tại tình yêu chứ ko phải con người, hehe, tình yêu ko phân biệt thì mình cần gì phải phân chia ra. Tình cảm mà, ép gì cũng dc, chứ có ai ép tình cảm dc đâu