Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 97
    xelamtim's Avatar
    xelamtim Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mặc định Tư vấn loại nước tẩy rửa nhà cửa không gây hại cho da

Thời buổi này, đi đâu cũng gặp hóa chất, ở nhà em dọn dẹp nhà cửa xong thường là bôi kem dưỡng lên da ngay, vì sợ da mau nhăn với bị lão hóa. Vậy mà hôm rồi, đi trên đường, thấy xe chở axit đổ xuống mà em ngớp luôn, tưởng tượng nó dính vào da mình không biết sẽ như thế nào. Nên em nghĩ, chắc mấy loại tẩy rửa ờ nhà chắc cũng có chứa axit, chưa chắc tốt cho da với sức khỏe đâu phải không ạ? Em còn nghe nói, gần đây chị em truyền tai nhau dùng loại nước tẩy rừa gì đấy có chất oxygen không gây hại cho da tay, mà em không biết rõ lắm. Em nhờ các mẹ đi ngang qua topic này, cho em thêm vài thông tin tư vấn thêm về cách sử dụng nước tẩy rửa an toàn dùm ạ

hochanh's Avatar
    hochanh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

giờ tìm chảy máu con mắt cũng ít mà có lắm mẹ à, nên tự bảo vệ mình là chắc nhất, em dọn dẹp nhà cửa cứ mang găng tay với giày cao cho chân.

xelamtim's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi Chim Se Sẻ Xem bài viết
    oxygen này em nghe nói làm đẹp da, có trong chất tẩy cho gia đình nữa hả chị, sao hay quá vậy?
    dạ, nghe nói thiên nhiên vậy nên em mới lên hỏi các chị biết loại nào, thì hướng dẫn giúp em, em loại da khô rồi, mà nay còn bị bong tróc, em sợ quá, may là dạo này chồng ở nhà nên phụ giúp bớt việc nhà.

wifi's Avatar
    wifi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi xelamtim Xem bài viết
    dạ, nghe nói thiên nhiên vậy nên em mới lên hỏi các chị biết loại nào, thì hướng dẫn giúp em, em loại da khô rồi, mà nay còn bị bong tróc, em sợ quá, may là dạo này chồng ở nhà nên phụ giúp bớt việc nhà.
    dùng banking soda tẩy trắng tự nhiên cũng là cách hay đó các nàng ơi.

nguoitoiiu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

theo em thì cách hay nhất là tham khảo các biện pháp tự nhiên để tẩy giặt, nhưng dạo này, em thay đổi quan điểm này bớt rồi, vì không diệt khuẩn được, quần áo cứ bị bám mùi dai dẳng các chị à, bữa được khuyến mãi chai Zonrox, về dùng thử, ai ngờ tốt thiệt.

emlacobe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi nguoitoiiu Xem bài viết
    theo em thì cách hay nhất là tham khảo các biện pháp tự nhiên để tẩy giặt, nhưng dạo này, em thay đổi quan điểm này bớt rồi, vì không diệt khuẩn được, quần áo cứ bị bám mùi dai dẳng các chị à, bữa được khuyến mãi chai Zonrox, về dùng thử, ai ngờ tốt thiệt.
    cái này em cũng dùng chà nhà vệ sinh thơm, mà không khô tay nè chị ơi.

emlacobe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

oxygen này em nghe nói làm đẹp da, có trong chất tẩy cho gia đình nữa hả chị, sao hay quá vậy?
    oxygen là chỉ có nước ngoài có chị à, mới đây thì loại nước tẩy đa năng Zonrox em đọc có cái này đó, chị mua về dùng thử xem sao, chất lượng rất chất lượng.

xelamtim's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi emlacobe Xem bài viết
    oxygen là chỉ có nước ngoài có chị à, mới đây thì loại nước tẩy đa năng Zonrox em đọc có cái này đó, chị mua về dùng thử xem sao, chất lượng rất chất lượng.
    thiệt hả chị, nhà em con nhỏ hay mặc đồ bê bết quá, cứ dính mực, nên chắc tẩy cho quần áo trắng được rồi, mà em không biết mua ở đâu đây.

wifi's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi xelamtim Xem bài viết
    thiệt hả chị, nhà em con nhỏ hay mặc đồ bê bết quá, cứ dính mực, nên chắc tẩy cho quần áo trắng được rồi, mà em không biết mua ở đâu đây.
    chắc mấy loại này ở siêu thị hay đại lý tạp hóa có đó chị ơi, em nghĩ vậy á, nhà em hay dùng nước giấm để tẩy trắng, mà công nhận là không sạch thật, chắc cũng đi mua cái này.

nguoivohien Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

kể ra bữa giờ trời mưa, có mấy loại này tiết kiệm thời gian thật các chị ha, em cũng thích cái gì đa năng thôi, có chị nào nói dùm em thêm nhiều công dụng nữa, để em tính đi mua luôn cho tiện thể ạ, cảm ơn các chị trước nha.

wifi's Avatar

nhà em cãi nhau cũng vì quần áo, mẹ mắng con, con mách bố, bố bênh con giận mẹ, rồi cả nhà không nói chuyện gì với nhau hết, kể cả vô bàn ăn, chuyện cũng chỉ là con mặc cái áo trắng bẩn quá, mẹ nói hoài mà không biết giữ, để bà ngoại thăm thì la rồi đùng ra như thế, hiazz, giờ giữ hạnh phúc gia đình khó quá các chị à.
    chị nói đúng đó, bây giờ mà không kiên nhẫn với nhịn nhau là coi như gia đình tan nát liền luôn, con nít nó ham chơi nên nhiều lúc chị chọn loại nào tẩy mạnh một chút chị à, tẩy sáng đúng cách nữa nè, chị mua Zonrox về dùng thử coi nha.

xelamtim's Avatar

nhà em cãi nhau cũng vì quần áo, mẹ mắng con, con mách bố, bố bênh con giận mẹ, rồi cả nhà không nói chuyện gì với nhau hết, kể cả vô bàn ăn, chuyện cũng chỉ là con mặc cái áo trắng bẩn quá, mẹ nói hoài mà không biết giữ, để bà ngoại thăm thì la rồi đùng ra như thế, hiazz, giờ giữ hạnh phúc gia đình khó quá các chị à.
    chị ơi, chị chọn quần áo màu cho con để dễ dàng hơn chị à.

htxer2011 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi nguoivohien Xem bài viết
    kể ra bữa giờ trời mưa, có mấy loại này tiết kiệm thời gian thật các chị ha, em cũng thích cái gì đa năng thôi, có chị nào nói dùm em thêm nhiều công dụng nữa, để em tính đi mua luôn cho tiện thể ạ, cảm ơn các chị trước nha.
    nhà em dùng lau bếp, tẩy quần áo trắng, chà nhà vệ sinh được hết cơ đấy chị à.

hochanh's Avatar
    hochanh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

nhưng con nít mặc quần áo trắng thì nhìn nó sang sạch hơn chị à, em cũng có dùng chanh, giấm nhưng không sạch được là mấy, còn lưu mùi chua nữa, nên em mới tìm loại nước tẩy rửa luôn.
    vậy chị mua chai đó về dùng thử đi, giá cũng bình dân mà chất lượng ok, tiết kiệm thời gian nữa đó chị à, đợt em lấy chà mấy khe gạch lâu năm ở nhà, vẫn bay sạch đó.

xelamtim's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi hochanh Xem bài viết
    vậy chị mua chai đó về dùng thử đi, giá cũng bình dân mà chất lượng ok, tiết kiệm thời gian nữa đó chị à, đợt em lấy chà mấy khe gạch lâu năm ở nhà, vẫn bay sạch đó.
    khi dùng chị có mang găng tay không ạ, em một lần giặt đồ là phải mang 2 cặp mới được, da em nhạy cảm lắm luôn, nên em cũng còn hơi lo.

Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối