Chúng em quen nhau 5 năm rồi mới cưới, trải qua bao nhiêu khó khăn và thử thách tưởng chừng như mất nhau mới đến được với nhau, vậy mà chỉ sau 2 năm chồng em đã yêu người con gái khác.

Em đã hi sinh biết bao nhiêu vì anh vậy mà anh không hề nghĩ đến, anh nói anh hối hận khi lấy em và nói rằng anh đã yêu người con gái khác, em tưởng chừng như sụp đổ hoàn toàn nhưng nghĩ đến đứa con trai bé bỏng mới được một tuổi em không thể làm gì cả, em muốn chết đi cho xong nhưng không thể, muốn bỏ hết tất cả đến một nơi nào đó không ai biết lại không nỡ để ba mẹ buồn, nhưng em thật sự rất mệt mỏi .

Ảnh minh họa

Em hơn chồng rất nhiều mặt, em có bằng đại học, trong mắt bạn bè em cũng thuộc loại xinh xắn, có công việc ổn định, tuy gia đình không giàu có gì nhưng em biết vươn lên bằng sức lực của mình, còn chồng em cả bằng cấp 3 cũng không có, gia đình cũng chẳng khá giả gì, không nghề nghiệp, không tương lai, lấy anh ai cũng tiếc cho cuộc đời em, nhưng em không cần những thứ đó bởi vì em biết chồng em yêu em rất nhiều, vì lí do đó em đã sẵn sàng bỏ ngoài tai tất cả để lấy một người như vậy làm chồng bởi vì em chỉ cần hạnh phúc là đủ.

Nhưng em không ngờ tình yêu anh dành cho em lại mong manh đến thế, chỉ vì sinh con sức khỏe suy giảm em đã nhiều lần bỏ rơi anh, chỉ có vậy mà anh không hiểu, không vượt qua được để cuối cùng đến với một người con gái trẻ trung hơn, anh nói người đó quan tâm anh hơn em, mà theo em được biết anh cảm động vì người đó đã bỏ công ra đi tìm sim điện thoại có ngày tháng năm sinh của anh, em thấy sao anh trẻ con quá, chỉ có vậy mà anh đã xao lòng còn em bao nhiêu năm chờ đợi, đã cùng anh trải qua thời gian khó khăn nhất trong cuộc sống, sinh cho anh một đứa con kháu khỉnh, bao nhiêu đó không bằng một cái sim điện thoại rẻ tiền, em thấy đau lắm.

Em đòi li dị, gia đình anh và anh không đồng ý kêu em suy nghĩ lại vì đứa con tha thứ cho anh một lần, em rất muốn tha thứ nhưng sao nỗi đau đó cứ lớn dần lên trong tim em, em gần như suy sụp phải nhập viện. Trong lúc buồn, không biết tâm sự cùng ai em đã nhắn tin cho người yêu cũ của em, chỉ nhắn theo phản xạ tự nhiên vì số điện thoại đó 10 năm rồi em không bao giờ gọi đến, vậy mà người đó vẫn còn sử dụng và đã an ủi em rất nhiều, em chỉ nghĩ tụi em là bạn, nhưng càng ngày em càng buồn chồng em, vì nhớ người kia mà anh cứ nhậu say xỉn suốt ngày, em biết anh đã yêu người đó rất nhiều, đối với em tình yêu chỉ có một, anh yêu người đó nghĩa là anh hết yêu em, mà em chấp nhận chồng em chỉ vì 1 lí do anh yêu em.

Bây giờ tình yêu anh dành cho em không còn nữa nên em hụt hẫng và muốn giải thoát cho anh, vì yêu anh rất nhiều nên em chỉ muốn anh hạnh phúc khi hạnh phúc đó em không làm được cho anh, nhưng em cảm thấy hận anh rất nhiều em muốn anh phải hối hận , em muốn ngoại tình với người yêu cũ để trả thù anh , em biết là không nên nhưng em buồn và hận lắm, em không muốn con em lớn lên xem thường ba mẹ nó, em lại càng không thể trao thân cho ai ngoài chồng mình.

Em bây giờ không biết phải làm sao, đầu óc trống rỗng chỉ nghĩ đến trả thù, em sợ chồng em cứ đối xử với em thế này em sẽ sa ngã bên người kia mất, em phải làm sao đây? muốn tha thứ nhưng không quên được nỗi đau , muốn li dị thì lại nghĩ đến con, muốn trả thù cũng không thể, em phải làm sao đây, em sắp phát điên lên rồi cứ sống mà chạy theo canh giữ chồng thế này em mệt mỏi và sẽ chết dần chết mòn mất , hãy cho em một lời khuyên !

Nguồn: TTONL
BACSI.com