Kết quả 1 đến 9 của 9
    pelun Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Question Tình yêu hay tình bạn?

Lúc đầu mình cũng thích anh lắm! có 1 khoảng thời gian mình mất ăn mất ngủ vì anh...mình quyết định nói cho anh biết tình cảm của mình dành cho anh. anh không từ chối mà cũng không nhận lời anh bảo cho anh thêm thời gian... rồi một ngày anh nói yêu tôi, tôi hạnh phúc lắm nhưng thời gian sau đó không lâu tôi chợt nhận ra tôi không yêu anh như tôi đã từng nghĩ, tôi tránh mặt anh, tránh những cái ôm siết, tránh những nụ hôn anh dành cho tôi,.. có phải tôi đang thay đổi, tôi phải làm sao?????

Tuyet Tinhlinh

anhtuanhaanhtuan's Avatar
    anhtuanhaanhtuan Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Nếu bạn kh6ong yêu thì bạn nên nói thẳng ra, chứ bạn làm vậy sẽ làm đau khổ cho người ta đó....

[B.O.L]'s Avatar
    [B.O.L] Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mình thấy trong tình yêu của bạn chưa có sự vững vàng. Bạn hay thay đổi và chưa nhất quán. Khi chưa có thì mong muốn có được, khi có rồi lại cảm thấy ko thích nữa. Và điều tất yếu tiếp theo là khi mất đi tình yêu hiện giờ rồi, bạn sẽ cảm thấy nuối tiếc. Mình khuyên bạn nên trân trọng những gì mình đang có vì tình yêu ko ai dễ có được đâu. Và nếu bạn cảm thấy ko thật sự yêu anh ta nữa thì nên "cho nhau lối đi riêng". Nhưng bạn nên cân nhắc kĩ, đừng làm theo cảm tính.

TramPham Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Một trong những giải pháp cho bạn là ahỹ duy trì thêm một thời gian nữa xem sao. Nếu quả thật tình yêu không còn mà chỉ là tình bạn thì bạn nên giãn dần ra một cách khéo léo. Điều này sẽ không gây khó chịu cho cả hai người và vẫn có thể quan hệ tốt sau khi chia tay.

connitnhaque Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

ko pải đâu bạn à, chỉ là thay đổi trạng thái một xíu thoy, bạn chưa quen nên còn cảm thấy ái ngại đó mà, bạn cứ để từ từ

Pemeobu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

mình nghĩ bạn thật sự chưa yêu mà chỉ mới cảm thấy thích anh ta thoy, có lẽ bạn đang ngộ nhận, bạn hãy cho anh ấy biết bạn cần thời gian để suy nghĩ, chứ trốn tránh mãi ko pải là cách hay

ronglua Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Nếu thật sự không yêu thì nên nói thật với a ta đi bạn, không nên để tình cảm 2 người hiểu lầm.

baby123 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mình cũng đồng ý là nên nói tình cảm của bạn ho anh ta biết, không nên để sự việc đi quá xa bạn ah.

quynhgiao Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

bạn cứ nói đi...dù kết quả có thế nào thì chí ít bạn cũng đã cố hết sức vì tình yêu của mình...chưa thử làm sao biết đc bạn..cuộc sống mà...cần những lúc đắn đo để khi có kết quả sẽ thấy mãn nguyện