Kết quả 1 đến 15 của 15
    leepham Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mặc định Thuốc chữa bệnh rụng tóc hiệu quả, làm ơn tư vấn em với!

Em bị rụng tóc nhiều, em đi tới đâu từ giường ngủ, chỗ ngồi làm việc chỉ thấy tóc em rụng khắp nơi. Rụng nhiều tới mức các chị trong công ty phải sót thay em. Trước đây tóc em dầy & đen lắm! chỉ mới rụng cách đây 1 năm đổ lại. Có thuốc nào chữa bệnh rụng tóc này ko ạ?

tomhn's Avatar
    tomhn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bạn có phải vừa sinh em bé ko? nếu sinh em bé xong, tóc bị rụng nhiều là chuyện thường tình của chị em phụ nữ.

Trích dẫn Gửi bởi tomhn Xem bài viết
    Bạn có phải vừa sinh em bé ko? nếu sinh em bé xong, tóc bị rụng nhiều là chuyện thường tình của chị em phụ nữ.
    Em còn chưa lập gia đình ạ! Em ko muốn cái đầu em hói trc khi em lấy chồng

tomhn's Avatar
    tomhn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Thế tóc bạn có phải tóc dầu ko? vì người tóc dầu thì thường bị rụng tóc nhiều.

Trích dẫn Gửi bởi tomhn Xem bài viết
    Thế tóc bạn có phải tóc dầu ko? vì người tóc dầu thì thường bị rụng tóc nhiều.
    Ko, tóc em ko phải là tóc dầu, em đã nói trước tóc mình đen, dầy lắm mà! Nhà em tóc ai cũng dầy & khỏe. Tự dưng 1 năm đổ lại đây tóc em bị rụng nhiều thôi.

vanle87 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Em cũng từng bị rụng tóc, giờ em chữa khỏi rồi. Em bị rụng tóc là vì đi ép, nhuộm quá nhiều, khiến tóc và da đầu bị tổn thương.

Trích dẫn Gửi bởi vanle87 Xem bài viết
    Em cũng từng bị rụng tóc, giờ em chữa khỏi rồi. Em bị rụng tóc là vì đi ép, nhuộm quá nhiều, khiến tóc và da đầu bị tổn thương.
    Có khi tóc em bị rụng nhiều là do em đi nhuộm tóc nhiều như chị cũng nên. Trước đây em thay đổi màu tóc, kiểu đầu như thay quần áo ý. Mà em chỉ thích nhuộm mấy màu thật sáng, mỗi lần họ ủ thuốc nhuộm là em thấy da đầu buốt nhức. Chị chữa rụng tóc bằng cách nào chỉ em với!

Trích dẫn Gửi bởi leepham Xem bài viết
    Có khi tóc em bị rụng nhiều là do em đi nhuộm tóc nhiều như chị cũng nên. Trước đây em thay đổi màu tóc, kiểu đầu như thay quần áo ý. Mà em chỉ thích nhuộm mấy màu thật sáng, mỗi lần họ ủ thuốc nhuộm là em thấy da đầu buốt nhức. Chị chữa rụng tóc bằng cách nào chỉ em với!

Bây giờ hàng năm em chỉ dám đi nhuộm tóc 1 lần thôi, mỗi lần nhuộm xong em lại uống Maxxhair trong 2 tuần để tóc thải hết mấy chất độc hóa học từ thuốc nhuộm, thuốc ép. Còn lúc chữa thì em phải uống Maxxhair 3 tháng ròng đó. Nhưng uống gì thì uống chị em mình cũng cần ăn uống sinh hoạt hợp lí, ăn uống thiếu chất cũng dễ bị rụng tóc lắm đó.

thien.an's Avatar
    thien.an Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Sao giờ lắm người rụng tóc thế không biết, không chỉ mấy ông hói di truyền mới hói đâu, mấy chị cơ quan mình mới hơn 30 mà tóc xuống cấp kinh khủng, vừa mỏng lại thưa làm kiểu đầu gì cũng thấy xấu.

Trích dẫn Gửi bởi vanle87 Xem bài viết
    Bây giờ hàng năm em chỉ dám đi nhuộm tóc 1 lần thôi, mỗi lần nhuộm xong em lại uống Maxxhair trong 2 tuần để tóc thải hết mấy chất độc hóa học từ thuốc nhuộm, thuốc ép. Còn lúc chữa thì em phải uống Maxxhair 3 tháng ròng đó. Nhưng uống gì thì uống chị em mình cũng cần ăn uống sinh hoạt hợp lí, ăn uống thiếu chất cũng dễ bị rụng tóc lắm đó.
    Chữa 3 tháng mà chữa được bệnh rụng tóc thì em cũng chữa. Thôi từ giờ em xin cạch mấy khoản nhuộm, ép. Mà mua Maxxhair ở đâu vậy chị?

Trích dẫn Gửi bởi leepham Xem bài viết
    Chữa 3 tháng mà chữa được bệnh rụng tóc thì em cũng chữa. Thôi từ giờ em xin cạch mấy khoản nhuộm, ép. Mà mua Maxxhair ở đâu vậy chị?
    Bạn cứ ra hiệu thuốc hỏi mua, ko thì vào đây xem danh sách đại lý bán Maxxhair cho dễ mua: Hệ thống phân phối – Maxxhair

phamtu3006 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Chủ thớt thử pha hỗn hợp chanh + lòng đỏ trứng gà+ mật ong + tinh dầu dừa. Hâm nóng hỗn hợp này rồi bôi lên tóc xem có hiệu quả ko nhé!

Trích dẫn Gửi bởi phamtu3006 Xem bài viết
    Chủ thớt thử pha hỗn hợp chanh + lòng đỏ trứng gà+ mật ong + tinh dầu dừa. Hâm nóng hỗn hợp này rồi bôi lên tóc xem có hiệu quả ko nhé!
    Em cũng thấy mọi người mách cách này nhiều nhưng em đi làm công sở mà về nhà lại lo cơm nước đón con cái không lúc nào được rảnh, mà cách đó phải làm thường xuyên mới hiệu quả, chứ bữa đực bữa cái cũng không ăn thua.

thien.an's Avatar
    thien.an Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Có bệnh thì phải chịu khó chữa trị thôi, chứ lúc quá rồi ko chữa được nữa thì lại hối hận cho mà coi

nguyenanhhung Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Chào bạn,

Trước kia mình cũng bị rụng tóc rất nhiều và không biết làm sao để điều trị rụng tóc. Một ngày tình cờ nói chuyện với người bác bên Thuỵ Sĩ và kể về tinh trạng bị rụng tóc nhiều. Bác mình bảo là cũng bị tình trạng rụng tóc nhiều tương t và bác cũng dùng thuốc mọc tóc điều tr. Sau một thời gian tóc bác mình mọc lại rất nhiều, bác mình nói bên Thuỵ Sĩ dùng thuốc mọc tóc Rausch rất hiệu qu.

Thế là tuần sau mình nhận được món quả của bác từ Thuỵ Sĩ gửi v và bạn cũng đoán được đó là gì rồi, chính là thuốc mọc tóc Rausch của Thuỵ Sĩ đấy bạn. Mình cũng dùng thử như bác thì quả thật sau 60 ngày tóc mình mọc lại đáng k. Mình không khoe khoang nhưng đây là lời chia sẻ chân tình đến bạn.

Ở Việt Nam thì mình không biết chỗ nào bán loại này nhưng mình đã tìm thử và được biết trang thuocmoctoc.com.vn có bán thuốc mọc tóc Rausch của Thuỵ Sĩ này. Mình không khuyên bạn mua nhưng bạn có thể hỏi nhiều người xem sao. CChú
    úc bạnúc

Chuc ban thành công
    Lần sửa cuối bởi nguyenanhhung, ngày 29-03-2013 lúc 04:16 PM. Lý do: cập nhật nội dung

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 14-11-2015, 04:55 PM
  2. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 12-12-2011, 04:22 PM

Tag của Chủ đề này