Kết quả 1 đến 2 của 2
    connitnhaque Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Exclamation Thả mồi bắt bóng

Em quen L. từ thời học phổ thông, yêu nhau năm năm, nhưng do bận học nên không gặp nhau, không đi chơi chung. Mỗi năm chỉ gặp một lần vào dịp Tết. Hai năm nay, em quen T. Anh luôn có mặt bên em khi cần, đem lại cho em niềm vui, xóa đi cảm giác nặng nề ngóng trông chờ đợi như em đã có với L. Rồi T. ngỏ lời cầu hôn.

Em gặp L. để nói chuyện, L. im lặng. Em nói T. cho em hai năm suy nghĩ. Trong khoảng thời gian này, L. lại công khai mối quan hệ với một bạn gái khác nên em quyết định chọn T. Hôm trước ngày rước dâu, L. gọi điện nói vẫn yêu em, cô gái kia chỉ là bạn bình thường! Lòng dạ em rối bời… Sau đám cưới hai tháng, em vẫn không gần gũi được với chồng, nên xin gia đình cho tạm thời ly hôn.

Em và L. nối lại quan hệ. Ban đầu thì thân thiết, sau cũng dần rời xa, nhưng L. nói vẫn yêu em và sẵn sàng cưới em, chấp nhận bỏ qua chuyện cũ. Em sợ định kiến xã hội nên đã trở về với chồng. Vậy mà sáu tháng rồi em vẫn không sao gần gũi được với chồng. Nỗi nhớ L. làm em cứ ray rứt, băn khoăn… L. vẫn chờ đợi em ly dị để kết hôn với em. Chồng em đi công tác nước ngoài một tháng, gợi ý em nên đi bác sĩ tâm lý trị liệu, nhưng anh cũng viết sẵn đơn ly hôn email về cho em. Bây giờ, mọi việc là do em lựa chọn và quyết định. Chồng em là người hiền và tốt với em, nhưng tình yêu của em thì lại dành hết cho L. Xin chị cho em một lời khuyên.

Kim Trang (Q.4)

AzzNgocTaiAzz Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

hjx. chuyen nay keng ak` nha! hon nhan ma ko co hp thi truoc sao ji cunG~ se~ li hon thoi. boi jay anh khuyen em hay lam theo loi trai tim mach bao? em yeu ai thi hay~ den voi nguoi ay' neu' song' chung vs nhau ma ko yeu nhau thi chang? khac' gi song' 1 minh` chuc' em thanh cong.