Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 52
    mua_thu_buon's Avatar
    mua_thu_buon Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mặc định Nhật ký làm mẹ…

Hôm nay mẹ đi sắp đồ cho con trai thứ 2 của mẹ. Mẹ lại có cảm giác như lần đầu tiên sắp sửa làm mẹ. Vậy là đã hơn 3 năm rồi, những gì chuẩn bị cho con trai lần đầu sanh đến giờ mẹ lại lần hồi nhớ lại. Không hề mới mẻ với mẹ, nhưng sao thấy cảm giác vẫn cứ như lần đầu làm mẹ vậy. Hồi hộp, thích thú và tự hào làm sao. Yêu các con của mẹ quá...

Ni Ki Ki's Avatar
    Ni Ki Ki Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi Chim Se Sẻ Xem bài viết
    Nge mẹ nói mà em cảm thấy vui lây đấy....em thi đến nay vẫn chưa có biết cảm giác làm mẹ lần tiên.....
    Em đang mang thai tháng thứ 9 rùi, cũng không còn lâu nữa sẽ biết cảm giác đấy......lần thứ 2 mà cũng như lần 1 hả mẹ....em đang dần có cảm giác hạnh phúc lắm nà mẹ.
    từ từ rùi chị sẽ biết thôi chứ gì,......cái cảm giác khi thấy thành quả tình yêu của mình chào đời thì vui biết dường nào chị.
    Lúc mang thai thấy mình không ăn uống gì dc hết, em nản lắm các chị, nhưng đến hôm nay thì em mới biết là cái khó khăn những lúc ấy cuối cùng cũng đã dc bù đắp bằng chính đứa con do mình sinh ra các mẹ à.

Ladygaga's Avatar
    Ladygaga Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi Ni Ki Ki Xem bài viết
    từ từ rùi chị sẽ biết thôi chứ gì,......cái cảm giác khi thấy thành quả tình yêu của mình chào đời thì vui biết dường nào chị.
    Lúc mang thai thấy mình không ăn uống gì dc hết, em nản lắm các chị, nhưng đến hôm nay thì em mới biết là cái khó khăn những lúc ấy cuối cùng cũng đã dc bù đắp bằng chính đứa con do mình sinh ra các mẹ à.
    Hạnh phúc lắm đúng không các mẹ....Em cũng không ngờ thiên chức làm mẹ lại là như thế, có thế nói rất khó để diễn tả hết niềm vui sướng này.
    Sinh ra thấy con mình khỏe mạnh, đều đặc biệt là nó giống bố nó quá các chị....chỉ có cái miệng là giống em thôi à...hi.

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

chúc chị luôn vui và hạnh phúc bên các con của mình nhé

Chiều Vàng's Avatar
    Chiều Vàng Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Lần đầu tiên làm ẹm vui lắm các chị à....cái cảm giác này không diễn tả dc luôn.....
    Chị biết không, khi mà ông nhà mình bồng con lên, con tè vào tay.....thế mà chồng còn nói thơm nữa mới ghê chứ....hihihi.

Tươi Như Hoa's Avatar
    Tươi Như Hoa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi Chiều Vàng Xem bài viết
    Lần đầu tiên làm ẹm vui lắm các chị à....cái cảm giác này không diễn tả dc luôn.....
    Chị biết không, khi mà ông nhà mình bồng con lên, con tè vào tay.....thế mà chồng còn nói thơm nữa mới ghê chứ....hihihi.
    Như thế thì chồng chị quá thương con rùi còn gì chứ.....Thiên chức làm cha làm mẹ là tuyệt vời nhất đấy.
    Lần đầu tiên biết cảm giác làm mẹ...mình cũng không ngờ dc làm mẹ là hạnh phúc đến như vậy á.

Y tá's Avatar
    Y tá Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Em còn nhớ rõ cái cãm giác lúc sinh con lắm các chị.....đau lắm nhưng cũng may là có chồng em, ổng lúc nào cũng ủng hộ em...
    Khi sinh xong, nghe dc tiếng con khóc...em cảm thấy nhẹ nhõm hẳn luôn, nhìn con bé mà em muốn khóc lên vì hạnh phúc đấy...

Hờ Hững's Avatar
    Hờ Hững Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi Y tá Xem bài viết
    Em còn nhớ rõ cái cãm giác lúc sinh con lắm các chị.....đau lắm nhưng cũng may là có chồng em, ổng lúc nào cũng ủng hộ em...
    Khi sinh xong, nghe dc tiếng con khóc...em cảm thấy nhẹ nhõm hẳn luôn, nhìn con bé mà em muốn khóc lên vì hạnh phúc đấy...
    Em thì còn đang mang thai thôi...chưa đến lúc sinh nở như các chị....
    ngay bây giờ thôi em cũng đã cảm thấy hạnh phúc rùi, mỗi đêm cảm nhận dc sự cử động của con, nhìu lúc thấy con đạp vào bụng em, cũng có đau lắm, biết con mình khỏe mạnh là vui nhất rùi,

hoda's Avatar
    hoda Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Em chưa biết cảm giác làm mẹ là như thế nào nữa các chị....
    Em chỉ mới lập gia đình nay dc tháng thôi em, có dự tính là vài năm mới có con...nhưng nghe các chị nói như thế em nôn lắm, muốn biết cái cảm giác lần đầu làm mẹ là như thế nào!! có hạnh phúc vô tận như các mẹ nói hay không?

reamadri's Avatar
    reamadri Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi hoda Xem bài viết
    Em chưa biết cảm giác làm mẹ là như thế nào nữa các chị....
    Em chỉ mới lập gia đình nay dc tháng thôi em, có dự tính là vài năm mới có con...nhưng nghe các chị nói như thế em nôn lắm, muốn biết cái cảm giác lần đầu làm mẹ là như thế nào!! có hạnh phúc vô tận như các mẹ nói hay không?
    Thế thì chị chưa biết cảm giác đó là đúng rùi...khó diễn tả lắm đấy.
    Con mình cũng dc 1 tuổi mấy rùi mà mình vẫn chưa quen cái cảm giác lần đầu tiên dc nhìn thấy con và nghe tiếng con khóc chào đời á.

Thím Hà's Avatar
    Thím Hà Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi reamadri Xem bài viết
    Thế thì chị chưa biết cảm giác đó là đúng rùi...khó diễn tả lắm đấy.
    Con mình cũng dc 1 tuổi mấy rùi mà mình vẫn chưa quen cái cảm giác lần đầu tiên dc nhìn thấy con và nghe tiếng con khóc chào đời á.
    Thì tức nhiên ùi chị....có thể cảm giác này không bao giờ quen luôn đấy.
    Nhớ cái lúc mà mới sinh cháu dc vài tháng á..nhìn cháu nó mình cũng lo lắm, không biết sau này cháu sẽ phát triền như thế nào....Nhưng bây giờ thì mình nghĩ thoáng hơn rùi..cứ cho cháu ăn uống một cách tốt nhất thì không có vấn đề gì.

Y tá's Avatar
    Y tá Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Đúng là không có cảm giác nào bằng cái cảm giác lần đầu tiên làm mẹ hết á.
    Cái lúc mà em sinh em lo lắm các chị.....không biết trong lúc sinh nở có gì không nữa....Cũng may là mọi chuyện trờ nên trót lọt...

Tươi Như Hoa's Avatar
    Tươi Như Hoa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Cái cảm giác mang thai hạnh phúc làm sau ấy....mang thai em và chồng ai cũng vui mừng hết các chị.
    Lúc con em cử động trong bụng em chồng em hay kê tai vào mà nói chuyện với con lắm.....Đến lúc sinh thì đau lắm các chị nhưng vừa nghe tiếng khóc của con thì em nhẹ nhỏm hẳn, vui lắm muốn nói lên thành tiếng mà cũng không nổi.

Thủy Ba's Avatar
    Thủy Ba Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Ngộ ghê các chị...con em hình như nó thích chồng em hơn em hay sao á....Mỗi lần khóc toàn là chồng em dỗ không à, ổng mà dỗ lần nào cũng nính hết á.
    Em thì còn tùy, có khi nín khi không....Chắc lớn lên nó thuông ổng nhìu hơn thương em quá.

Ngọt Ngào's Avatar
    Ngọt Ngào Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi Thủy Ba Xem bài viết
    Ngộ ghê các chị...con em hình như nó thích chồng em hơn em hay sao á....Mỗi lần khóc toàn là chồng em dỗ không à, ổng mà dỗ lần nào cũng nính hết á.
    Em thì còn tùy, có khi nín khi không....Chắc lớn lên nó thuông ổng nhìu hơn thương em quá.
    Không phải đâu chị ơi...cái này là do chị không biết dô con thôi đấy,,,tập đi chứ mai mốt chồng bận công việc thì không làm dc đâu.
    Thương con lắm các chị, nhìn con mà mình hạnh phúc, ai nói có con khổ chứ....em thí thấy ngược lại đấy, hạnh phúc không thể tả nổi luôn đấy.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối