Kết quả 1 đến 5 của 5
    xuongrongdo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Talking Mẹ mất chưa được 100 ngày, bố rình rang cưới vợ mới

Bố mẹ tôi kết hôn được 25 năm, cả hai đều là mối tình đầu của nhau. Một cuộc hôn nhân hạnh phúc với 2 đứa con xinh đẹp, ngoan ngoãn.

Bố tôi làm thợ điện. còn mẹ ở nhà mở một cửa hàng tạp hóa nhỏ. Mẹ là người phụ nữ giàu tình cảm và chịu khó, đồng thời rất yêu thương và chiều chuộng bố. Một gia đình hạnh phúc và là niềm khao khát của biết bao người.

Ban đầu tôi cũng thấy hãnh diện lắm. Nhưng dần dần tôi nhận ra đó chỉ là bề ngoài mà cha mẹ tôi khéo léo tạo ra.

Tôi phát hiện ra bố có tính trăng hoa. Có lần tôi và mẹ đã bắt quả tang tại trận bố đang âu yếm một người đàn bà góa bụa ở ngoài trạm điện. Ngoài ra, dân làng còn đồn ầm lên bố tôi đi với cave trên huyện. Ba mẹ con tôi xấu hổ không dám ra đường. Bố nhiều lần xin lỗi mẹ nhưng rồi đâu lại vào đấy.

Một biến cố bất ngờ xảy đến với gia đình tôi. Mẹ tôi mất vì tai nạn giao thông. Tôi nhận tin dữ vào một buổi chiều khi vừa lĩnh tháng lương đầu tiên sau khi ra trường đi làm. Mất mát quá lớn, quá bất ngờ khiến tôi và em tôi suy sụp, chúng tôi khóc sưng húp cả hai mắt.

Nhưng thật xót xa, chưa đến 49 ngày mẹ, cỏ vẫn chưa xanh mồ, bố tôi đã đưa nhân tình về nhà.

Tôi và em gái khóc lóc xin bố hãy nghĩ đến tình nghĩa với mẹ mà dừng lại, hơn nữa làng xóm biết họ sẽ dị nghị. Thế là bố nổi nóng tát tôi rồi tuyên bố: "Người chết thì cũng chết rồi, tao không thể sống thiếu vợ 1 ngày"!

Nghe xong câu nói đó, hai chị em tôi nuốt nước mắt vào trong, thương mẹ khi có người chồng phụ bạc đến như vậy.

Rồi chưa đến 100 ngày của mẹ, bố tôi chính thức làm lễ cưới. Đó là một người đàn bà góa chồng, ít hơn bố tôi 10 tuổi ở xã bên và cũng có 1 đứa con học lớp 8. Bố tôi tổ chức 10 mâm cỗ mời họ hàng đến chia vui.

Trong khi bố tôi vui duyên mới thì hai chị em tôi đau đớn ra thắp hương mộ mẹ.

Hiện tại, hai chị em tôi đang có ý định bỏ nhà ra ở tiêng, vì thật sự chúng tôi không muốn nhìn thấy bố, không muốn nhìn thấy người vợ bé của bố. Xin bạn đọc hãy cho tôi lời khuyên tôi có nên làm thế không?

Theo Phấn Nguyễn
    Kiến thức/megafun.vn

BACSI.com

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Rất thông cảm cho tình cảm của bạn, nhưng có lẽ mỗi người đều có những lý do riêng của mình, bạn hãy tự đứng lên và yêu thương bản thân mình hơn, đó là những gì mẹ bạn mong muốn

miencattrang404 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

bạn nen thong cam cho bo ban ...

hvan868 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Hãy mở rộng lòng mình bạn nhé ^^

huyenxinh's Avatar
    huyenxinh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

chia sẻ với bạn nhé. 2 bạn ra ở riêng được cũng tốt hơn đấy