Kết quả 1 đến 10 của 10
Like Tree8Likes
  • 1 Post By pelun
  • 1 Post By Q & K
  • 2 Post By [B.O.L]
  • 1 Post By Cỏ lạ
  • 1 Post By TramPham
  • 1 Post By pinksky
  • 1 Post By connitnhaque

Chủ đề: Lúc này mình có nên rằng tình yêu là " duyên trời khó thoát " ko?

pelun Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Question Lúc này mình có nên rằng tình yêu là " duyên trời khó thoát " ko?

Mình vừa tốt nghiệp ĐH xong và cũng đi làm rồi. Tình yêu đến với mình lúc nào ko hay, đó là khi mình học thêm văn bằng 2 tại chức kế toán, và ng mình yêu lại là chính là anh thầy dạy mình môn chuyên ngành. Giờ mình muốn "tấn công" nhưng sợ anh nghĩ là để xin điểm hay này nọ và cũng là đang học nữa nên ko dám. Mình định là khi nào học xong, ra trường thì mình mới "tấn công" . Nhưng phải tháng 10 này mới thi xong tốt nghiêp ( nghĩa là tháng 10 mình mới ra trường ) liệu đến lúc đó quay lại có muộn ko, sợ a sẽ có ng yêu ko. Vì giờ mình biết anh vẫn chưa có ng yêu, nếu mình cứ thế này thì liệu có muộn ko. Mình làm đúng hay sai.

voi con
    Q & K likes this.

anhtuanhaanhtuan's Avatar
    anhtuanhaanhtuan Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Học trò gì mà ham hố thấy ớn. Lo học đi bạn. Chưa gì hết mà yêu với đương gì trời.

Q & K's Avatar
    Q & K Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Theo anh thì em nên lo học trước cái đã, khi nào học xong, có công ăn việc làm rồi nên nghĩ đến chuyện yêu đương. Giờ em nghĩ chuyện này quá sớm thì sẽ ảnh hưởng đến chuyện học của em đó. Vả lại người Thấy kia chưa chắc gì đã muốn quen em vì em chưa có đủ vững cho tương lai mà. Sau này nếu em còn tình cảm thì quay lại vẫn còn kịp mà.

Thân!
    voicon1987 likes this.
    [B][CENTER][SIZE="5"][COLOR="yellowgreen"][FONT="Georgia"]Always By Your Side[/FONT][/COLOR][/SIZE][/CENTER][/B]

[B.O.L]'s Avatar
    [B.O.L] Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Theo [B.O.L] bạn nên "tấn công" một cách âm thầm và lâu dài. Có thể lúc này anh thấy đó nghĩ bạn là SV nên chưa dám quen bạn nhưng cũng ko thể nói rằng bạn ko thể "tấn công" anh ta. Vì tình yêu đâu có cơ hội thứ 2, nếu bạn tấn công mạnh mẽ quá thì cũng ko hay mà để học xong rồi mới tấn công thì sợ ko còn cơ hội nữa. Bạn nên dung hòa việc học và việc "yêu đương" này nhé. Song song đó bạn nên tỏ ra mình đủ chín chắn để anh ta cảm nhận được tình cảm của bạn.
    pinksky and voicon1987 like this.

Cỏ lạ's Avatar
    Cỏ lạ Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Yêu và học là hai phạm trù khác nhau nhưng ảnh hưởng nhau ghê gớm, nếu 1 trong 2 không đi đúng quỹ đạo. Việc trước tiên thì bạn nên học. Đàn ông còn nhiều lắm không hết đâu bạn sợ. Còn nếu như bạn không muốn lỡ chuyến tàu này thì hãy làm bạn với người ấy vì tình bạn chuyển sang tình yêu chưa đầy 1 bước chân. Chúc bạn nhiều sức khỏe và học giỏi.
    voicon1987 likes this.

TramPham Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Theo kinh nghiệm riêng của tôi thì thường cảm nắng thầy sẽ khó học lắm. Bạn nên phân định rạch ròi. Thực ra chuyện yêu thầy không có gì là sai trái cả, trừ phi là bạn muốn lợi dụng người ta. Bạn hãy học xong cái đã. Nếu học xong rồi mà vẫn còn thấy thích thì hãy tiếp cận thầy.
    voicon1987 likes this.

pinksky Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Trích dẫn Gửi bởi anhtuanhaanhtuan Xem bài viết
    Học trò gì mà ham hố thấy ớn. Lo học đi bạn. Chưa gì hết mà yêu với đương gì trời.
    Tình yêu tuổi học trò đẹp lắm bạn...khi ko còn là hs sv nữa...bạn muốn có lại cảm giác đó cũng ko đc....ở mỗi lứa tuổi có những cách yêu đương khác nhau...nói như bạn thì cuộc sống này thật tẻ nhạt...:-j...khuyên thì ko mà nói thế mốt ai dám post bài tâm sự nữa
    voicon1987 likes this.

connitnhaque Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

theo mình nếu bạn iu thì nên ngỏ ý, tình yêu chân thành ko cân đo đong đếm đâu bạn à, nếu thầy có tình ý với bạn thật hẳn sẽ hiểu ý bạn, bên cạnh đó bạn pải lo học giỏi để ko bị điều tiếng là xin xỏ
    voicon1987 likes this.

voicon1987 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Chào các anh chị ạ !

E là voi con, ng đặt câu hỏi này. Thật sự là hôm nay em rất bất ngờ và ko hiểu vì sao mà câu hỏi này của em chỉ đặt ở trang YHD bên yahoo mà giờ lại "lạc" vào 1 forum mình. Vì khi em post bên kia, chủ yếu là các bạn sinh viên hơn tuổi mình. Giờ vào 4rum mình và lại được nghe lời khuyên rất bổ ích, kinh nghiệm từ các anh chị trong diễn đàn thật là may mắn quá. Cảm ơn bạn pelun ( senior member ).

Thật ra câu chuyện em là thế này, a ấy hơn e 1 tuổi ( e năm nay 24 ) và là thầy dạy e môn chuyên ngành kỳ cuối ở lớp tại chức. Mà nói đến học tại chức là hệ vừa học vừa làm mà các anh chị nên đa số bọn e đều đã lớn và có công việc rồi. Mà e cũng nằm trong số đó, nhưng vì e chỉ có 1 ước mơ duy nhất là được “ cày “ trong bank thôi nên e đã xin nghỉ việc, giờ tạm thời là thất nghiệp. Thậm ra thì e cũng ko ngại ngần gì việc em phải mất thời gian chờ khi học xong mới tấn công anh cả, nhưng e chỉ sơ 8 tháng nữa khi học xong mới quay lại thì e sợ muộn mất vì trong cách nói của anh thấy a có vẻ sốt ruột việc lấy vợ lắm rồi. Thật ra thì với khả năng và trình độ của mình thì tìm một công việc tốt và ổn định ko khó, nhưng e chỉ khoảng thời gian lâu quá ( 8 tháng) thì liệu anh có ng yêu mất ko. Mà em lại ko muốn mất cơ hội này. Nên e hơi phân vân. Thế em mới đặt câu hỏi là liệu tình yêu có là duyên số sắp đặt ko, để e có thể yên tâm .
    E thấy các bạn nói là có thể nên song song cả hai, nhưng bằng cách nào bây giờ nhỉ???
    Lần sửa cuối bởi voicon1987, ngày 01-05-2011 lúc 02:05 PM.

letuanthanh0311 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

đung thật sự tình yêu có duyên số sắp đặt bạn ah, nếu muốn tiến tới xa hơn thì 2 người đó fải có đủ cà duyên lẫn nợ nữa. Ông bà xưa cũng có câu "Cái j của mình thì trước sau j cũng là của mình thôi ", qua đó, cho dù bạn có cố gắg tấn công anh ấy cỡ nào đi nữa thì chưa chắc a ấy sẽ chấp nhận bạn, vậy nên theo mình, mình khuyên bạn cứ lo học, lo kiếm việc làm cho thât tốt thật ổn định trc đi rồi hãy nghĩ đến chuyện đó sau, nếu 2 bạn thật sự có duyên nợ thì dù xa cách mấy cũng sẽ gặp lại nhau và có thể nên duyên vợ chồng cũng k chừng vài dòng chia sẻ cùng bạn ^^