Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Làm gì khi buồn?

Chuột Rain's Avatar
    Chuột Rain Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mặc định Làm gì khi buồn?

Vẫn biết rằng trong cuộc sống ai cũng ít nhất một lần rơi vào trạng thái buồn chán. Nhưng không hiểu sao mỗi lúc mình buồn, mình lại không biết làm thế nào để giải tỏa. Đôi khi muốn làm một việc gì đó để quên đi nỗi buồn, nhưng quên là một điều không thể... Mọi người có thể chia sẻ một vài cách giúp chúng ta vượt qua được nỗi buồn không?

Babygirl25's Avatar
    Babygirl25 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi Michael Lê Xem bài viết
    Muốn vượt quá nổi buồn thì chỉ còn cách là có người động viên thôi....Cần phải có một người cùng cảm thông mà chia sẽ..Chứ sống như bác là mọi thứ trở nên vô nghĩa.
    Ai nói cuộc sống này là có giới hạn chứ,nó chỉ giới hạn khi chính bản thân mình không biết nắm bắt cuộc sống này thôi à..
    Câu này mình cảm thấy quen quen, hình như nghe đâu đó rùi đấy....
    Đúng thật là cuộc sống này là không giới hạn, cảm nhận và tận hưởng cuộc sống của mình thì cũng thấy nó thú vị một phần nào rùi.

Ladygaga's Avatar
    Ladygaga Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Ai bảo cuộc sống là co giới hạn....
    Cứ thoải mái mà sống với mọi người, mở rộng lòng mình ra để có thể yêu thương người khác, tiếp thu ý kiến của người khác để hoàn thiện bản thân mình...Hơn nữa phải biết tự tin trong cuộc sống như thế mới có thể thành công..

Ếch con's Avatar
    Ếch con Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mình thì cham8lo cho cuộc sống của gia đình, tuy là khá bận với công việc nhưng mỗi ngày mình vẫn dành thời gian để chăm sóc cho gia đình, yêu thương gia đình.....như thế Ai bảo cuộc sống mình có giới hạn chứ..

Thím Hà's Avatar
    Thím Hà Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Ai nói cuộc sông là giới hạn....Hãy biết chia sẻ công việc với người khác, cứ làm cho mọi chuyện trở nên đơn giản hơn, sống vì mình và vì người khác......,như thế thì chả cò gì là giới hạn cả.

Babygirl25's Avatar
    Babygirl25 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi Chim Se Sẻ Xem bài viết
    Ai nói cuộc sống là giới hạn....Mấy bác cứ tự tin lên trong cuộc sống như thế thì chắc chắn là sẽ thành công....tự tin là chiến thắng thôi...
    Câu này mình nghe quá quen thuộc luôn các bác...cứ nhắc đến Bluestone là nhớ đến câu này,mỗi ngay mình điều nhìn thấy nó mà các bác...

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

nếu bạn chỉ có một mình ko buồn, tốt nhất bạn nên đến một nơi có không gian rộng, một nơi trên cao chẳng hạn, rồi ngồi ngắm mây trời, sống suôi, ngắm thiên nhiên, sau đó hãy để mặc mình mệt mỏi và ngủ thiếp đi, khi tỉnh dậy bạn sẽ thấy đỡ hơn

Chuột Rain's Avatar
    Chuột Rain Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Một tuần qua em đã suy ngẫm đc nhiều điều, đúng là cuộc sống này không có con đường cùng. Em đã tìm đc cho mình một lối đi khác. Ai nói cuộc sống là giới hạn?

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

tôi vẫn chọn một không gian chỉ có mình mà thoy, để suy nghĩ và thức tỉnh một mình

Ladygaga's Avatar
    Ladygaga Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi ChiLe Xem bài viết
    tôi vẫn chọn một không gian chỉ có mình mà thoy, để suy nghĩ và thức tỉnh một mình
    Như thế thì hơi bị buồn và tẻ nhạt đấy....tốt nhất là có người chia sẻ với mình..