Kết quả 1 đến 3 của 3
    thanhle0311 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mặc định Khổ tâm vì người yêu nghi ngờ quan hệ với... "gái"

Tôi gửi bài viết này rất mong được các bạn cùng chia sẻ hoặc chí ít cũng làm tôi cảm giác được nhẹ nhàng hơn vì đã nói ra điều mà tôi không thể chia sẽ trực tiếp cùng ai.

Tôi là con trai thuộc thế hệ cuối 8x, hiện tôi mới đi làm, do tính chất công việc nên việc ăn nhậu tiếp khách gần như tôi không thể tránh khỏi nếu không muốn bị cô lập khỏi tập thể. Bạn gái tôi cũng là người cùng ngành nên phần nào cũng hiểu và thông cảm cho hoàn cảnh của tôi. Tuy nhiên hiện đang có một việc làm tôi rất đau khổ mà không thể giải thích được.

Ảnh minh họa

Người yêu tôi nghi ngờ tôi có quan hệ với gái mại dâm, cụ thể là đi hát Karaoke ôm. Chúng tôi đã nói chuyện rất nhiều và tôi thì luôn khẳng định là hoàn toàn không có chuyện đó song chính cô ấy đang cố gắng gắn kết tội tôi, cô ấy cho rằng có trong tay đoạn video trong đó có tôi đang cùng hát với gái tại phòng karaoke. Điều đó thật sự làm tôi cảm thấy thất vọng hay đúng hơn là uất hận.

Sự việc sảy ra trước đây chỉ vài ngày, sau khi đi nhậu cùng với một số anh em trong công ty cũng một phần vì lý do công việc chúng tôi có đi hát karaoke, cuộc nhậu kết thúc lúc 11h và chầu đi hát không ngờ kéo dài đến 1h sáng, nó hoàn toàn nằm ngoài khả năng kiểm soát của tôi. Vì là "lính mới" nên tôi bị ép uống khá nhiều cộng thêm sức khỏe của tôi không được tốt nên tôi cũng đã rất say.

Trong thời gian đi nhậu tôi cũng vẫn tranh thủ nhắn tin cho cô ấy để cô ấy bớt lo lắng tuy nhiên khi cuộc vui tàn, tôi trở về phòng trọ với sự trợ giúp của một vài người bạn và ngủ thiếp đi. Sáng hôm sau, tôi phải dậy đi làm và cũng tại quá say nên khi ngủ dậy tôi không thể nhớ mình đã về phòng lúc nào. Theo lời của người bạn cùng phòng thì tôi về phòng lúc 1h và có gọi điện cho cô ấy nhưng thật sự lúc đó tôi không thể nhớ gì! Tôi thật sự lo lắng là lần đầu tiên sau cuộc nhậu tôi bị mất đi một khoảng trí nhớ.

Vì nghĩ mình là một người có lỗi, đã làm cô ấy lo lắng cả đêm, phải gọi điện cho người bạn cùng phòng giúp chăm sóc cho tôi nên tôi đã chủ động nhắn tin xin lỗi rất chân thành, cô ấy không trả lời tin nhắn, tôi cũng vẫn nghĩ là cô ấy giận là tôi đã ăn nhậu bê tha.

Tuy nhiên buổi chiều hôm ấy tôi thật sự bị sốc khi gọi điện cho cô ấy để xin lỗi, Em đã nói thẳng với tôi "hãy chia tay, hãy theo đám cave đó đi". Thật không ngờ sự việc lại diễn ra theo hướng đó. Tôi đã cố hết sức để khẳng định là hoàn toàn không có việc đi karaoke ôm như cô ấy nghĩ những hoàn toàn vô ích, cô ấy luôn khẳng định là có đoạn video đó. Cùng với thái độ thất vọng về tôi, em phản ứng rất gay gắt và có phần tiêu cực, em nói chán sống, tôi đã quen em rất lâu nên biết em có thể làm việc dại dột đó trong khi chúng tôi đang ở rất xa nhau.

Tôi thật sự rất đau khổ, tôi năm nay 22 tuổi, cũng đã trải qua một cuộc tình thoáng qua nhưng nó chỉ kết thúc với duy nhất một nụ hôn. Rồi khi tới với em, tôi đã rất chân thành và tự trong đáy lòng mình muốn giữ gìn để chỉ giành cảm xúc thiêng liêng lần đầu cho người tôi yêu. Tôi và cô ấy cũng chưa từng vượt quá giới hạn, những lúc thân mật bên nhau tôi thật sự quá mãnh liệt và tỏ ra khá kinh nghiệm những thực tế tất cả những kinh nghiệm đó không phải là kinh nghiệm thực tế, tuy nhiên chính sự "kinh nghiệm" đó đã làm em không tin vào tôi.

Sự việc này ngày càng trở nên phức tạp và thật sự là rào cản khiến tôi không còn tự nhiên khi nói chuyện với em nữa, một phần tôi cảm thấy mình đang bị xúc phạm (vì em đang cố gắng để kết tội tôi) đồng thời tôi cũng cảm thấy chính mình đang là người có lỗi vì tôi chính là người gây ra sự hiểu lầm này.

Thời gian này chúng tôi vẫn nhắn tin với nhau nhưng lại không thể nói chuyện điện thoại được lâu vì chỉ khi em nhắc lại chuyện đó với ý kết tội tôi là tôi cảm thấy không thể tiếp tục được nữa. Tôi đã có ý định chia tay song trong thâm tâm lại sợ đây sẽ là cú sốc quá lớn em sẽ không thể vượt qua, đặc biệt lại gần những bước ngoặt lớn trong sự nghiệp em phải vượt qua.

Thật sự là tôi rất yêu em nhưng chính tôi cảm thấy đuối sức khi phải khi phải nghe những lời nói như: "mệt vì hôm đó ăn chơi quá sức chứ gì", "T có cảm giác ghê sự khi nghĩ đến những lúc 2 đứa bên nhau" hay những câu nói đầy ngụ ý như: "lần sau anh nên mang theo bao cao su", "mấy tháng thì xét nghiệm biết được nhỉ", "chúng ta sẽ nói chuyện với nhau khi thông nhất về chuyện đó một là có hai là không"...

Vài hôm nữa em có việc xuống chỗ tôi đang làm, lẽ ra đay là dịp rất vui và hạnh phúc những giờ đây tôi đang thực sự không biết phải ứng xử thế nào. Tôi có năn nỉ cho tôi được gặp và em đồng ý nhưng cũng nói thẳng là không thể gần tôi, thậm chí là nắm tay vì cảm giác ghê sợ.

Tại sao chứ? Tại sao em không thể tin tôi, không thể tin tôi vẫn là một người con trai để chờ đợi em. Hay em đã thật sự mất hết niềm tin với tôi? Vậy em hãy hứa với tôi hãy sống thật tốt để tôi có thể ra đi mà quên đi cảm giác tội lỗi!

Nguồn: tintuconline.vietnamnet.vn
    BACSI.com

dang_vaa's Avatar
    dang_vaa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Nếu biết trước sự việc sẽ diễn ra nghiêm trọng như vậy thì lúc đầu bạn nên dừng cuộc chơi đúng lúc. Đừng để mình sa đà vào những thú vui vô bổ rồi đánh mất nièm tin nơi người khác.

louis2609 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mình học được 1 kinh nghiệm từ câu chuyện trên của bạn. Làm gì thì phải luôn cố gắng giữ cho mình 1 sự tỉnh táo nhất định. Mình nghĩ bạn nên cố gắng bình tĩnh và chín chắn để nói chuyện với cô ấy 1 lần, nếu có thể thì bạn nhờ 1 ai đó có uy tín để làm chứng cho bạn, cố gắng tìm hiểu nguồn gốc của đoạn video ấy xem như thế nào, tìm hiểu những suy nghĩ của cô ấy để có 1 sự chuẩn bị thích hợp cho những lý lẽ của cô ấy, chúc bạn thành công và rút ra được kinh nghiệm
    [URL=http://banbuon24h.com]Rao vat[/URL] | [URL=http://banbuon24h.com]Rao vặt[/URL] | [URL="http://namthaibinhduong.edu.vn"]Du hoc uc[/URL] | [URL="http://namthaibinhduong.edu.vn"]Du hoc my[/URL] | [URL="http://namthaibinhduong.edu.vn"]Tu van du hoc[/URL]