Kết quả 1 đến 5 của 5
    vuong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định Khi vợ quá mê việc

Không biết các anh có bị trường hợp như tôi không, chúng tôi cưới nhau cũng được 4 năm. Hiện đang có cháu 3t, nhưng vợ tôi lại rất mê việc, cô ấy làm ra nhiều tiền và có địa vị xã hội, tôi cũng mừng nhưng đôi khi nghĩ cũng rất buồn và lo cho sức khỏe của cổ. Có ai có cách nào hay bí quyết nào chỉ giuýp để cô ấy bớt mê việc mà chuyển sang mê chồng mê con

mrphuocanh's Avatar
    mrphuocanh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Theo mình thì bạn có 1 bà xã thật tuyệt vời, biết lo cho gia đình, làm việc cực lực cũng vì gia đình, vì chồng con.
    Tuy nhiên tình trạng của bạn là bạn cảm thấy vợ bỏ bê bạn và con nhiều quá. Cho nên bạn thấy cô ấy vì công việc nhiều hơn.
    Phụ nữ trong xã hội cũng có nhiều tư tưởng khác nhau. Có lẽ cô ấy thuộc tuýp người năng động và thầm lặng làm việc vì gia đình, vì hạnh phúc của gia đình. Công việc nhiều cũng như có địa vị thì ai mà không thích. Có thể cô ấy nghĩ rằng đang ra sức phấn đấu để đạt được một vị trí nào đó tốt hơn!
    Với hoàn cảnh này, bạn có thể tâm sự với cô ấy vào 1 dịp nào đó. Để cô ấy hiểu được tâm trạng của bạn hơn. Rồi cô ấy sẽ biết cách hào nhịp giữa công việc và gia đình.
    Chúc bạn luôn hạnh phúc.

salemod Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

nên hiểu và thông cảm cho vợ bạn à. Có mấy ai mê được việc đâu, tất cả vì cuộc sống của con cái mà, bạn có thể tạo cơ hội để cả gia đình cùng đi chơi và nói lên suy nghĩ của bạn, hẳn rằng vợ bạn sẽ hiểu thoy mà

quynhchi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

đúng ùi, phụ nữ có chồng với họ chồng con vẫn là trên hết nhưng có thể do nguyên nhân gì đó, công việc quá bề bộn nên cô ấy thiếu sót thôi, em nghĩ là nên nói chuyện để 2 vợ chồng hiểu nhau hơn

Kelvin Nguyen's Avatar
    Kelvin Nguyen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mọi lời khuyên đều thiết thực đấy bạn. Mong 2 vợ chồng bạn tìm được tiếng nói chung hơn!