Kết quả 1 đến 7 của 7
    Tieudi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Cool Em nên chia tay hay tiếp tục?

Em và bạn trai bằng tuổi, quen và yêu nhau khi em vào học tại TP.HCM (em là người miền Bắc, bạn em là người miền Nam). Được nửa năm thì em thi đậu một trường đại học ngoài Hà Nội, phải ra đó học.

Năm năm em đi học, chúng em vẫn yêu, vẫn giữ liên lạc. Đến khi em ra trường, vào lại TP.HCM thì người thứ ba xuất hiện. Bạn trai em đã nảy sinh tình cảm với một cô làm cùng công ty của anh, nên thường bóng gió xa xôi với em về chuyện chia tay. Nhận thấy hai đứa cần xác định lại tình cảm với nhau nên em đã đề nghị không gặp gỡ một thời gian. Sau đó, em rất nhớ anh nên yêu cầu gặp lại. Lúc này, bạn trai em mới thú nhận anh đang tìm hiểu người khác. Suốt ba tháng, chúng em cứ chia tay rồi nối lại vì anh vẫn vướng víu với cô gái kia, không dứt được. Giờ em thấy mình bị tổn thương rất nhiều, không biết có nên tiếp tục hay dứt khoát chia tay. Chị hãy cho em một lời khuyên.

Mọi người giúp em với nhé!
    Cảm ơn các bạn trong 4rum nhìu.

pelun Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

chia tay đi...thà đau 1 lần còn hơn dai dẵn....con đường bạn đang đi còn dài...còn biết bao nhiêu cơ hội...duyên phận ko tận đâu...hãy cho mình một cơ hội để thoát khỏi và yêu tiếp bạn à...cố lên nhé
    Lần sửa cuối bởi zizi_emon, ngày 19-04-2011 lúc 01:56 PM.

Q & K's Avatar
    Q & K Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Chào Tieudi,

Đọc tâm sự của bạn, Q & K thấy chính bản thân bạn còn chưa xác định được tình cảm bạn có tầm quan trọng như thế nào? Nên dứt khoát đừng để mọi chuyện đi quá xa. Tương lai bạn còn dài, chắc chắn bạn sẽ còn nhiều điều cần phải quyết định đúng đắn hơn.

Bạn nên có một quyết định đúng đắn cho tương lai của mình nhé.

Thân!
    [B][CENTER][SIZE="5"][COLOR="yellowgreen"][FONT="Georgia"]Always By Your Side[/FONT][/COLOR][/SIZE][/CENTER][/B]

Dr.AnNguyen Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào bạn. Theo tôi thì bạn nên chia tay đi vì tình cảm khó mà ép buộc được. Nhiều hki chia tay xong lại thấy khỏe hơn.

Pemeobu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

trong thời gian ba tháng đó bạn có nhớ anh ấy ko, có cảm thấy ko thể thiếu anh ấy ko? anh ấy đã iu người khác dù bạn có cố níu kéo cũng chỉ làm cả hai đau khổ và mệt mỏi hơn. Kẻ bắc người Nam lại khó hòa hợp nếu có thất sự tiến đến hôn nhân, bạn hãy chia tay bạn ấy, bạn ấy vì sợ bạn đau khổ nên mới chưa dứt khoát với bạn chứ ko pải đang day dưa với người kia đâu bạn à.

Yuna Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

bạn cần fải để 3 người giáp mặt nhau và nói chuyện rõ ràng, xem a ấy quyết định chọn ai, khi đó sẽ có câu trả lời chính xác nhất để ban có thể cứng rắn mà ra wuyết định cho mình

Pemeobu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

nếu ko còn tình yêu đừng nên níu kéo để làm khổ cả hai bạn à,