Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 42
Like Tree47Likes

Chủ đề: Đá viên cũng bẩn thì biết dùng đá gì???

Tiendinhkhang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mặc định Đá viên cũng bẩn thì biết dùng đá gì???

Suốt ngày lên mạng đọc báo, xem thời sự mà thấy giờ toàn dân mình hại dân ta thui à, rau thì dùng chất kích thích có vài hôm là thu hoạch, thịt thì dùng chất tạo nạc, dầu mỡ thì toàn chiên từ thịt ôi thiu ngay đến cả đá viên cũng thế này http://news.zing.vn/Tan-muc-lo-san-x...ost250216.html thì thật sự chả biết đặt niềm tin vào ai . Em đang tính mở quán trà sữa mà giờ thế này thì biết lấy nguồn đá sạch ở đâu bi giờ hả các bác????

Đông Phương's Avatar
    Đông Phương Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Công nhận bác ạ, mấy cái thể loại đá ngoài thị trường ghê ko đỡ được, em bị đau bụng một lần mà giờ cứ nhìn thấy đá là lạnh hết cả người, có ngồi nước non bên ngoài thì ko dám dùng đá luôn ạ

HuyenCa's Avatar
    HuyenCa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Ôi xời, nói thì cứ nói thế chứ nhà em đây bán trà đá mãi roài, mỗi ngày cả chục túi đá còn thiếu, phục vụ cả mấy trăm khách một ngày có thấy sao đâu, báo chí lúc nào cũng nâng cao quan điểm

Igymfitness's Avatar
    Igymfitness Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi Tiendinhkhang Xem bài viết
    Suốt ngày lên mạng đọc báo, xem thời sự mà thấy giờ toàn dân mình hại dân ta thui à, rau thì dùng chất kích thích có vài hôm là thu hoạch, thịt thì dùng chất tạo nạc, dầu mỡ thì toàn chiên từ thịt ôi thiu ngay đến cả đá viên cũng thế này http://news.zing.vn/Tan-muc-lo-san-x...ost250216.html thì thật sự chả biết đặt niềm tin vào ai . Em đang tính mở quán trà sữa mà giờ thế này thì biết lấy nguồn đá sạch ở đâu bi giờ hả các bác????
    Vỏ quýt dày, có móng tay nhọn. Móng tay nhọn thì có bấm móng tay bác ơi, lo gì đá trôi nổi không đảm bảo chất lượng thì tẩy chay nó, bác tính toán đi nếu lượng đá tiêu thụ tương đối thì em khuyên chân thành bác nên đầu tư quả máy làm đá viên cho nó chất chủ động được nguồn đá mà không lo lắng về chất lượng, như nhà em đây cũng có quán ăn, đá dùng trong ngày cũng ko phải ít, năm ngoái em quyết tâm đầu tư một chú Hải Âu HA-60 bác ạ, nói chung có em nó rồi thì cứ kê cao gối mà ngủ

tamthat's Avatar
    tamthat Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi HuyenCa Xem bài viết
    Ôi xời, nói thì cứ nói thế chứ nhà em đây bán trà đá mãi roài, mỗi ngày cả chục túi đá còn thiếu, phục vụ cả mấy trăm khách một ngày có thấy sao đâu, báo chí lúc nào cũng nâng cao quan điểm
    Lại thêm một kẻ điếc không sợ súng, cứ ôm cái suy nghĩ đó của bạn đi, sẽ có lúc khách nó ngộ độc nó nhập viện, rồi nó đến tận nhà nó kiện cho thì khóc bằng tiếng mán nhá
    Nhận sỉ lẻ tam thất - 01692086932

Duocvna's Avatar
    Duocvna Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Đúng là thời đại càng phát triển thì càng lắm mối đáng lo các bác nhỉ, chán thiệt đó vài năm trở lại đây em thấy đá tảng rồi đá viên công nghiệp bị lên án ghê gớm luôn, mà đúng chứ có trật miếng nào đâu, cứ vì lợi ích trc mắt mà hủy hoại sức khỏe bao nhiêu người haizzz
    VNA Pharm – Sữa công thức Physiolac giảm 15-25%- Bột ăn dặm Ninolac “Mua 1 tặng 1”Hotline: 0918.837.835

Duocvna's Avatar
    Duocvna Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi Igymfitness Xem bài viết
    Vỏ quýt dày, có móng tay nhọn. Móng tay nhọn thì có bấm móng tay bác ơi, lo gì đá trôi nổi không đảm bảo chất lượng thì tẩy chay nó, bác tính toán đi nếu lượng đá tiêu thụ tương đối thì em khuyên chân thành bác nên đầu tư quả máy làm đá viên cho nó chất chủ động được nguồn đá mà không lo lắng về chất lượng, như nhà em đây cũng có quán ăn, đá dùng trong ngày cũng ko phải ít, năm ngoái em quyết tâm đầu tư một chú Hải Âu HA-60 bác ạ, nói chung có em nó rồi thì cứ kê cao gối mà ngủ
    Đầu tư máy làm đá viên Hải Âu là chuẩn men rồi bác, năm ngoái để bảo quản một số loại thuốc đặc thù nên em cũng tậu một chiếc, dùng cả năm nay mà máy cứ êm ru ru, đá ra đều ko bị dính như nhà ông bạn em dùng hãng ma gì ấy lại còn kêu như máy xay lúa zậy, lúc đầu em cũng băn khoăn lắm vì nghĩ bỏ ra mấy chục chứ ít ỏi gì, nhưng được xã em quyết đoán nên chốt hehe giờ thì em thấy đó là quyết định đúng đắn bác ạ
    VNA Pharm – Sữa công thức Physiolac giảm 15-25%- Bột ăn dặm Ninolac “Mua 1 tặng 1”Hotline: 0918.837.835

HuyenCa's Avatar
    HuyenCa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi tamthat Xem bài viết
    Lại thêm một kẻ điếc không sợ súng, cứ ôm cái suy nghĩ đó của bạn đi, sẽ có lúc khách nó ngộ độc nó nhập viện, rồi nó đến tận nhà nó kiện cho thì khóc bằng tiếng mán nhá
    Hừm đen thôi chứ đỏ quên đi
    Mà em hỏi bác nhé, theo bác thì em ko lấy đá túi về thì em mua đá tảng về bào chắc? hay là bác kêu em mua hẳn cái máy làm đá? Bác nghĩ nó rẻ như mớ rau ngoài chợ chắc

Igymfitness's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi Duocvna Xem bài viết
    Đầu tư máy làm đá viên Hải Âu là chuẩn men rồi bác, năm ngoái để bảo quản một số loại thuốc đặc thù nên em cũng tậu một chiếc, dùng cả năm nay mà máy cứ êm ru ru, đá ra đều ko bị dính như nhà ông bạn em dùng hãng ma gì ấy lại còn kêu như máy xay lúa zậy, lúc đầu em cũng băn khoăn lắm vì nghĩ bỏ ra mấy chục chứ ít ỏi gì, nhưng được xã em quyết đoán nên chốt hehe giờ thì em thấy đó là quyết định đúng đắn bác ạ
    Ùi dược phẩm mà cũng cần bảo quản bằng đá à bác, giờ em mí bít đóa nha thực ra nếu nhìn vào cái giá của máy thì đúng là đáng đắn đo bác nhỉ, như con HA-60 em mua cũng hơn 2 chục chai, tự nhiên bỏ ra ngần ấy cũng xoắn chứ, nhưng dùng cả năm nay thì em thấy chính mua máy làm đá lại rẻ bác ạ, tính chi phí các kiểu con đà điểu thì 1 ký chỉ rơi vào tầm 400 đồng thoai, phải tiết kiệm đến hơn 60% so với việc đi mua đá bên ngoài bác ạ

thienthanaotrang222's Avatar
    thienthanaotrang222 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Đá bẩn thì thôi ko phải dùng nữa bạn ơi hô hô, giờ dùng cái gì chả kêu là bệnh tật thế nọ thế chai, nên tốt hết là chẳng phải dùng cái gì nữa, đỡ tốn kém lại ko lo lắng nhiều
    Tiendinhkhang likes this.

Trích dẫn Gửi bởi thienthanaotrang222 Xem bài viết
    Đá bẩn thì thôi ko phải dùng nữa bạn ơi hô hô, giờ dùng cái gì chả kêu là bệnh tật thế nọ thế chai, nên tốt hết là chẳng phải dùng cái gì nữa, đỡ tốn kém lại ko lo lắng nhiều
    Nói như bác thì nói làm gì hzzz trà sữa mà không có đá thì có ai thèm uống hả bác, nhất là mùa nóng đến nơi rồi, đồ rằng đá sẽ dùng vào rất nhiều việc luôn bác ạ hức hức hức

Trích dẫn Gửi bởi Igymfitness Xem bài viết
    Ùi dược phẩm mà cũng cần bảo quản bằng đá à bác, giờ em mí bít đóa nha thực ra nếu nhìn vào cái giá của máy thì đúng là đáng đắn đo bác nhỉ, như con HA-60 em mua cũng hơn 2 chục chai, tự nhiên bỏ ra ngần ấy cũng xoắn chứ, nhưng dùng cả năm nay thì em thấy chính mua máy làm đá lại rẻ bác ạ, tính chi phí các kiểu con đà điểu thì 1 ký chỉ rơi vào tầm 400 đồng thoai, phải tiết kiệm đến hơn 60% so với việc đi mua đá bên ngoài bác ạ
    Máy làm đá viên Hải Âu bác nói liệu có đảm bảo chuẩn sạch ko bác ơi?? Nếu an toàn chất lượng mà tiết kiệm được nhiều như thế thì em cũng muốn cân nhắc, bác cho em coi cái con HA-60 của bác nó thế nào với ạ

Mai Anh Nguyet's Avatar
    Mai Anh Nguyet Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Lên đây nghe các bác nói đến đá bẩn em mới nhớ, bữa trước con bạn thân em đi uống cà phê, xong chả hiểu sao bị đau bụng nhập viện, lúc đầu nghĩ chắc do nó bị làm sao hoặc ăn nhầm cái j đó, ai dè sau một hồi kiểm tra, test các thể loại, bác sĩ kết luận, bị ngộ độc đá bẩn. Nghe mà tim em đập thình thịch, từ đó ra ngoài chớ dám uống đồ có đá, toàn về nhà riềng con tủ lạnh ở nhà thoai

Igymfitness's Avatar

Máy làm đá viên Hải Âu bác nói liệu có đảm bảo chuẩn sạch ko bác ơi?? Nếu an toàn chất lượng mà tiết kiệm được nhiều như thế thì em cũng muốn cân nhắc, bác cho em coi cái con HA-60 của bác nó thế nào với ạ
    Bác thật, em đã kiểm chứng cả năm nay rồi mà bác vẫn còn nghi hoặc, bác con cháu ông tào tháo ak muốn có đá sạch thì giải pháp chỉ có thể là tậu máy làm đá viên thôi bác ơi, muốn xem thông tin thì bác vô web nè Công ty Cổ Phần Hải Âu Việt Nam – HaiAu.com một list cho bác chọn, thông số, giá cả đầy đủ, bác coi loại nào hợp với nhà thì bác xài

thienthanaotrang222's Avatar
    thienthanaotrang222 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Nói như bác thì nói làm gì hzzz trà sữa mà không có đá thì có ai thèm uống hả bác, nhất là mùa nóng đến nơi rồi, đồ rằng đá sẽ dùng vào rất nhiều việc luôn bác ạ hức hức hức
    Nhà làm được cái j thì dùng đỡ cái đó, bác bán trà sữa mà lo đá mua về ko sạch thì tận dụng cái tủ lạnh nhà có đấy, làm đầy tủ có mà dùng bẹt nhè, gì phải xoắn. Đơn giản như đan rổ mà bác la oái oái !

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối